Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Mình đặt kế hoạch "mua" em thấy ok, còn "bán" không thể là kế hoạch - đó là kỷ luật bán. Đúng không anh?
Mua thì cực dễ. Mua theo phân tích, media bơm, hóng hớt... nhưng bán mới khó, chốt lãi - chốt lỗ đều cực khó :D
EM thi mua hay bán cũng có kế hoạch ạ ....thân chào .....
đợi rõ xu hướng bán cũng là cách hay nhưng em kết hơp với phương pháp mới dò đỉnh ạ ....
em không khi nào đánh cược 100% vào xu hướng .....chỉ 50% vì xu hướng chung của thị trường cũng như của cổ phiếu có thể thay đổi bất cứ lúc nào ...

EM thi mua hay bán cũng có kế hoạch ạ ....thân chào .....
đợi rõ xu hướng bán cũng là cách hay nhưng em kết hơp với phương pháp mới dò đỉnh ạ ....
Bác phổ biến phương pháp dò đỉnh cho anh em học tập :58.jpg:, bán là khó lắm

Bác phổ biến phương pháp dò đỉnh cho anh em học tập :58.jpg:, bán là khó lắm
Bán dần bác nếu cổ phiếu đã đạt lãi kỳ vọng. Cứ bán 20-30 % số lượng đang có hàng 1 ngày ,, nếu cổ phiếu nóng ạ ..
kiểu gì 20% cổ còn lai bác cũng bán đúng đỉnh ạ .

Bán dần bác nếu cổ phiếu đã đạt lãi kỳ vọng. Cứ bán 20-30 % số lượng đang có hàng 1 ngày ,, nếu cổ phiếu nóng ạ ..
kiểu gì 20% cổ còn lai bác cũng bán đúng đỉnh ạ .
Kiểu bán dò đỉnh cũng hay, nhưng cũng khó làm nếu ko có kỷ luật - Cổ phiếu CE căng đét mà mình nhả 20-30% cũng tiếc lắm. Sợ nhất bán xong có tiền lại tí toáy cổ khác, rất dễ bán bò tậu ếch ương ko bác?
Em là hay bán bụp 1 phát sạch cổ phiếu mà mình lãi khi;
- Thị trường chung xuất hiện tín hiệu bán (PTKT)
- Thanh khoản cổ phiếu mình giữ đột biến mạnh khi nó đang tăng (gấp 3-5 lần ngày thường)
- Tụ nhiên nó sàn căng đét :D
Không lãi mà thị trường chung và CP mình tèo thì bán từng phần giống bác, dăm phiên là sạch hàng, bán cắt lỗ dò đáy thì em mới ko tí toáy múc lại

PVS khớp lệnh đầu tiên giá FL-27 ( 2500cp)...
hu hú :)))))))))))

Khác gì uống cafe sáng nhặt được cọc tiền không biết của ai nhỉ???
Thằng này giao dịch khá mà giá mở cửa thường chạy lung tung như số đề hehe

Last edited by a moderator:
Ai chốt SJS thì chốt đi nhé ... chốt nhanh để e nó còn lên đường :D Mới sáng ra mà Volality chạy kinh thật ... nhìn chóng cả mặt :D

Status
Not open for further replies.
Back