Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Hôm nay đi câu thì không hợp đâu.

Nếu giá xuống tới kỳ vọng thì cũng dễ đi về nơi xa lắm. :)
thay đổi tư duy "đi câu" thành tư duy "làm tý" hay hơn các bác ợ.
Thị trường lình xình mà có thằng nó hùng hục phi CE thì đương nhiên nó sẽ có "1 cái gì đó" sắp xảy ra. Nhỏ lẻ chúng ta "làm tý" rồi trong lúc chờ cổ về ngồi hóng news
Xác xuất "làm tý" thắng là rất cao, thua lỗ có nhưng rất ít so với "đi câu" để rồi rất dễ phải quân bình giá

Có chú FIT, thanh khoản khá tốt và đang xanh xanh trong đỏ lửa. Bác nào toàn tiền thì "làm tý" :D
Tỷ lệ tiền cổ của em đang 60/40, hơi cao nên ko dám làm tý. vni 566 là em chơi full cổ

thay đổi tư duy "đi câu" thành tư duy "làm tý" hay hơn các bác ợ.
Thị trường lình xình mà có thằng nó hùng hục phi CE thì đương nhiên nó sẽ có "1 cái gì đó" sắp xảy ra. Nhỏ lẻ chúng ta "làm tý" rồi trong lúc chờ cổ về ngồi hóng news
Xác xuất "làm tý" thắng là rất cao, thua lỗ có nhưng rất ít so với "đi câu" để rồi rất dễ phải quân bình giá
Cũng phải coi lai lịch sử thằng đó thế nào, chứ lái cũng nhiều loại lái , nhắm mắt theo nó thì dễ đi về nơi xa lắm.

Có chú FIT, thanh khoản khá tốt và đang xanh xanh trong đỏ lửa. Bác nào toàn tiền thì "làm tý" :D
Tỷ lệ tiền cổ của em đang 60/40, hơi cao nên ko dám làm tý. vni 566 là em chơi full cổ
Bác suốt ngày săn mấy em này nha nha:47:

Stochastic của VNI tuy chưa cho tín hiệu sell nhưng đa phần cp stochastic đang lao dốc chuẩn bị cho một đợt bán oversold

Cũng phải coi lai lịch sử thằng đó thế nào, chứ lái cũng nhiều loại lái , nhắm mắt theo nó thì dễ đi về nơi xa lắm.
Thế mới cần tới cái đồ thị của quá khứ để dự đoán tương lai mà bác. Trước em bị 1 cú SBT kéo lên 1 phiên chỉ để củ xả rồi lại tèo, đau lắm :39:

Theo cách đánh của bác, thì sự khác nhau của FIT, IJC, DIG, NBB là gì ạ? Cả 4 em nó đều xanh, 3 em sau là chung ngành BĐS.

Chỉ còn đâu như chục ngày nữa là World Cup thì phải, các bác cầm tiền mua chứng đi, mua đi còn có cái chốt lãi lấy tiền đánh bóng chứ chẳng nhẽ các bác định bán xe cầm nhà đánh bóng à? Sao mà dại thế? Mua đi. Em năn nỉ đấy :5.jpg:

Theo cách đánh của bác, thì sự khác nhau của FIT, IJC, DIG, NBB là gì ạ? Cả 4 em nó đều xanh, 3 em sau là chung ngành BĐS.
Sự khác nhau là về thanh khoản. Chen lấn trong đám đông thì mua hay bán đều dễ

Volume chán quá ... :)
Chính ra cái vol này ông nào thích trần thì trần đi, ông nào thích sàn thì sàn đi cho dễ chơi anh nhỉ, vừa tốt nước vừa đẹp nhà. Hay các anh ý cũng đang không biết đi về đâu?

Điểm lặng trước cơn bão.
I think so. Giá đang lưỡng lự trước cản mạnh
Cần lắm 1 luồng gió "dòng tiền + new" để oánh lên mạnh mẽ hoặc tèo thẳng cẳng
Đã chốt bớt PVX hạ tỷ lệ xèng cổ 50/50

Sự khác nhau là về thanh khoản. Chen lấn trong đám đông thì mua hay bán đều dễ
Thế có nghĩa là thanh khoản là yếu tố quan trọng hàng đầu sau khi phát hiện cổ phiếu ngược sóng chung của thị trường, tiếp theo có lẽ là đồ thị đang ở vùng gần đáy, các yếu tố khác thì xếp sau nữa. Đó là trong trường hợp thị trường chung giảm điểm.
Vậy có thể suy ra là trong thị trường tăng điểm bác sẽ chọn những con CE, có thanh khoản mạnh đầu tiên, phá vỡ kháng cự, đúng ko ạ?
Như vậy, thì cổ bác chọn ra bác ko có thời gian nghiên cứu trước, bác dựa trên TA để chiến là chủ đạo. Bác ko đặt Target, chỉ cắt lỗ và chốt lãi khi có giá FL. Em hiểu thế đúng ko bác?

Status
Not open for further replies.
Back