Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
I think so. Giá đang lưỡng lự trước cản mạnh
Cần lắm 1 luồng gió "dòng tiền + new" để oánh lên mạnh mẽ hoặc tèo thẳng cẳng
Đã chốt bớt PVX hạ tỷ lệ xèng cổ 50/50
Về PVX, hiện tại đa số thấy 5 là mức hổ trợ. Tuy nhiên nếu cứ cà rà hoài ở mức hổ trợ, chẳng chóng thì chày hổ trợ sẽ thủng thôi. Giống như dùng giấy nhám miết tới miết lui một chổ í

Về PVX, hiện tại đa số thấy 5 là mức hổ trợ. Tuy nhiên nếu cứ cà rà hoài ở mức hổ trợ, chẳng chóng thì chày hổ trợ sẽ thủng thôi. Giống như dùng giấy nhám miết tới miết lui một chổ í
Bác thấy SJS giảm đến mức này đã đủ chưa? Em nghĩ chắc đến thế thôi nhỉ? :D

Bác thấy SJS giảm đến mức này đã đủ chưa? Em nghĩ chắc đến thế thôi nhỉ? :D
Nó đã phá đáy tạm 18.2 rồi, tèo trend đang ở độ tuổi sung mãn nhất. Nhìn RSI thì rỏ ràng độ giảm này chưa đủ phê :1:

thị trường đang đi ngang với thanh khoản cạn kiệt. theo em thì thời gian đi ngang sẽ chỉ khoảng 2 tuần thôi. sau đó sẽ đi lên.

Chắc test lại đáy cũ các bác nhỉ, thấp hơn càng tốt, đang ôm xèng chẳng biết làm gì:59:

Nó đã phá đáy tạm 18.2 rồi, tèo trend đang ở độ tuổi sung mãn nhất. Nhìn RSI thì rỏ ràng độ giảm này chưa đủ phê :1:
RSI daily xuống đến 28 mới ngóc lên 31 mà vẫn chưa đủ phê ạ :6.jpg:
Slow Sto đều dưới 10 cả rồi. Weekly có vẻ sẽ ngóc còn daily ngóc lên tí rồi mà bác.

Chạy cũng ko chạy hết dc, thôi chấp nhận kẹp 1 phần.:102:
Có khi em lại thò vào để kẹp thêm cho nó máu, tại em lại đang có cảm nhận xuống mà không xuống được chứ không phải lên mà không lên dc.

Có khi em lại thò vào để kẹp thêm cho nó máu, tại em lại đang có cảm nhận xuống mà không xuống được chứ không phải lên mà không lên dc.
Hết hôm nay xem thế nào rồi hẵn kết luận cũng chứ muộn bác ơi.

RSI daily xuống đến 28 mới ngóc lên 31 mà vẫn chưa đủ phê ạ :6.jpg:
Slow Sto đều dưới 10 cả rồi. Weekly có vẻ sẽ ngóc còn daily ngóc lên tí rồi mà bác.
Ok. Vậy thì bác kỳ vọng sẽ bán ở mức nào ?
Riêng tui khi có trend thì đừng nhìn stochastic làm gì cho phí công sức.

Thế có nghĩa là thanh khoản là yếu tố quan trọng hàng đầu sau khi phát hiện cổ phiếu ngược sóng chung của thị trường, tiếp theo có lẽ là đồ thị đang ở vùng gần đáy, các yếu tố khác thì xếp sau nữa. Đó là trong trường hợp thị trường chung giảm điểm.
Vậy có thể suy ra là trong thị trường tăng điểm bác sẽ chọn những con CE, có thanh khoản mạnh đầu tiên, phá vỡ kháng cự, đúng ko ạ?
Như vậy, thì cổ bác chọn ra bác ko có thời gian nghiên cứu trước, bác dựa trên TA để chiến là chủ đạo. Bác ko đặt Target, chỉ cắt lỗ và chốt lãi khi có giá FL. Em hiểu thế đúng ko bác?
Dựa trên TA để tìm kiếm cổ phiếu, mất cả đêm nghiên cứu dữ liệu lịch sử FA rồi mới cho vào 1 bảng theo dõi riêng
Chốt lãi và cắt lỗ thì theo tín hiệu chứ ko có target. Hàng về mà ko CE, đi ngang tăng hoặc giảm nhẹ là em cho ra đồng làm ván mới.
Em vừa tiễn nốt chú HẤP lỗ 1 ít, PVX lãi 1 ít. Coi như hòa
Giờ xèng cổ 30/70 với LCG và PVX

Dựa trên TA để tìm kiếm cổ phiếu, mất cả đêm nghiên cứu dữ liệu lịch sử FA rồi mới cho vào 1 bảng theo dõi riêng
Chốt lãi và cắt lỗ thì theo tín hiệu chứ ko có target. Hàng về mà ko CE, đi ngang tăng hoặc giảm nhẹ là em cho ra đồng làm ván mới.
Em vừa tiễn nốt chú HẤP lỗ 1 ít, PVX lãi 1 ít. Coi như hòa
Giờ xèng cổ 30/70 với LCG và PVX
Hôm qua em cũng tiễn em hấp diêm 8.8...dc đúng ly cafe:17:

Thị trường không giảm mạnh, trồi lên hụp xuống trong 1 biên độ hẹp với volume giảm thì tốt hay xấu các bác..?

Em chia sẽ suy nghĩ của em trước. Em đang full cash nên suy nghĩ lệch lạc thế này: Sau 1 khúc hồi lại kha khá gần tới kháng cự thì giá cổ cánh mất dần tính hấp dẫn nên tiền không vào. Người cầm cổ thì chỉ tạm lỗ tí, chưa đáng kể nên chưa có ý định thoát hàng bằng mọi giá.... Do đó volume giảm đột ngột là điều dễ hiểu, nhưng nó lại nói lên 1 điều là quá trình điều chỉnh chỉ mới bắt đầu.

Khúc này risk > reward. Do đó em tạm dự là xấu... :102:

Thị trường không giảm mạnh, trồi lên hụp xuống trong 1 biên độ hẹp với volume giảm thì tốt hay xấu các bác..?

Em chia sẽ suy nghĩ của em trước. Em đang full cash nên suy nghĩ lệch lạc thế này: Sau 1 khúc hồi lại kha khá gần tới kháng cự thì giá cổ cánh mất dần tính hấp dẫn nên tiền không vào. Người cầm cổ thì chỉ tạm lỗ tí, chưa đáng kể nên chưa có ý định thoát hàng bằng mọi giá.... Do đó volume giảm đột ngột là điều dễ hiểu, nhưng nó lại nói lên 1 điều là quá trình điều chỉnh chỉ mới bắt đầu.

Khúc này risk > reward. Do đó em tạm dự là xấu... :102:
Ý kiến của em: (tạm bỏ qua FA chỉ thiên về TA)
- Market lúc này nhìn HNX thấy rõ thị trường đi vào giai đoạn non-trend, có 2 cái range để quan sát là 74 - 78 và 70 -80.
- Quan sát các trụ công là SHB,VCG,PVS trong các ngày tăng giá, các trụ hãm là ACB,PVI trong các ngáy giảm giá. Khi HNX tiến gần đến các ngưỡng hỗ trợ thì chọn trụ công, còn gần đến ngưỡng kháng cự thì xoay sang trụ hãm.
- Đến khi nào break khỏi ngưỡng sẽ thay đổi kế hoạch.

Status
Not open for further replies.
Back