Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Chuẩn bị thêm lực lượng để sẵn sàng bắt đáy.
Cách đây 2 tháng có bác nào hình dung được giá cổ phiếu như bây giờ không?
Quá thơm, quá ngon. Cơ hội do tầu thâm nó tặng
Phe Gấu ép quá, phe Bò đã ổn định quân số, tập trung đạn dược cho trận đánh lớn trong năm, em nghe đâu giờ G trong tuần này là xuất kích. :gun_rifle::gun_rifle::gun_rifle::gun_rifle:

Thời gian chính xác thì em xin được giữ bí mật để đảm bảo an toàn tuyệt đối cho các bạn bò không bị nấu phở, lẩu hay tái chanh... :21::21::21:

Vậy là anh em nhà Bò đang bị nhốt do ham hố cỏ non đợt vừa rồi yên tơm, sẽ có 1 cuộc giải kíu, đánh úp ngoạn mục. Thành công hay thất bại thì hồi sau sẽ rõ..:59:. :19:

Phe Gấu ép quá, phe Bò đã ổn định quân số, tập trung đạn dược cho trận đánh lớn trong năm, em nghe đâu giờ G trong tuần này là xuất kích. :gun_rifle::gun_rifle::gun_rifle::gun_rifle:

Thời gian chính xác thì em xin được giữ bí mật để đảm bảo an toàn tuyệt đối cho các bạn bò không bị nấu phở, lẩu hay tái chanh... :21::21::21:

Vậy là anh em nhà Bò đang bị nhốt do ham hố cỏ non đợt vừa rồi yên tơm, sẽ có 1 cuộc giải kíu, đánh úp ngoạn mục. Thành công hay thất bại thì hồi sau sẽ rõ..:59:. :19:
nghe như chiến tranh du kích :hunt1:
không biết tình hình 2 phe bò gấu oánh nhau thế nào, tháng 5 này mà đóng dưới 530 thì xấu lắm

Lí do gì để không mua lúc này bằng tiền thịt với một lượng % nhất định nhỉ?

Mai hàng về, có em vẫn còn lãi và một vài em ở mức bằng giá mua với dưới giá mua 1 line. Mai sàn bắt tiếp một phần nữa. Điều kiện giá cp FL hay trên FL một line và chỉ số VNindex đi tầm 20-23 điểm nữa. Bắt khoảng 5 hôm như thế, VNI về 430 như thủa nào. :111:

nghe như chiến tranh du kích :hunt1:
không biết tình hình 2 phe bò gấu oánh nhau thế nào, tháng 5 này mà đóng dưới 530 thì xấu lắm
Em giờ chỉ mong nó không rách 500 đã là thành công rồi... Còn 500 thì còn mong lấy lại đôi dép rách mà đi, rách luôn thì tháng 5 này chắc nhiều bác đi chân đất ra cầu ngắm sông lém... :102::24::24:

Có khá nhiều mã giảm trên 50%. Múc mà nó quay lại giá cách đây 1 tháng là mình được 100% đới :D
Đợt tới, anh em đề cử mã nào có khả năng tăng cực mạnh để múc nhỉ

Có khá nhiều mã giảm trên 50%. Múc mà nó quay lại giá cách đây 1 tháng là mình được 100% đới :D
Mấy mã nào mà giảm trên 50% thì xác xuất tăng lại 50% đợt này nếu có cực hiếm bác ơi... Cái này khó quá, em xin phép không tham gia... :4:

Giờ nhiều người chỉ có 1 mong ước nhỏ nhoi là lấy lại được đôi dép rách để đi làm công việc lương thiện thôi mà coi bộ cũng khó thành hiện thực... :21:

Bác là pro về Chart rồi cứ lấy thước kẻ ra đo CP có hoạt động kinh doanh cơ bản và có lãi trong 2 quý gần đây có giá hiện tại bằng hoặc gần bằng giá thấp nhất lúc mới chu kỳ tăng của con 4` VNI là mơn man, bóp và húc thôi.
P/s. Nói như bác @giailang, sự kiện BĐ chỉ là cái cớ, còn behind the scene thì nhỏ lẻ khó mà đoán được.

Cả thế giới xanh ngát, thằng VNM cũng đang mon men bò lên, xém xanh, chỉ có VNI thì cứ cắm mặt xuống sàn, máu me bê bết... :65.jpg::wtf::65.jpg:

Em đang ngắm mấy chú hàng chưa tăng trong trend up mấy tháng của vni nhưng lại giảm rất đều đặn đợt vừa rồi
Kinh doanh ko lỗ, thậm chí tăng trưởng trong suy thoái, cổ tức = xèng đều như vắt chanh 4-5 năm nay
Với thị giá hiện tại thì cổ tức đang gần gấp 3 gửi tích kiệm
Cái hay của mấy cổ cánh này là; đang tạo thanh khoản chuẩn bị oánh lên thì thị trường die
:D

Em đang ngắm mấy chú hàng chưa tăng trong trend up mấy tháng của vni nhưng lại giảm rất đều đặn đợt vừa rồi
Kinh doanh ko lỗ, thậm chí tăng trưởng trong suy thoái, cổ tức = xèng đều như vắt chanh 4-5 năm nay
Với thị giá hiện tại thì cổ tức đang gần gấp 3 gửi tích kiệm
Cái hay của mấy cổ cánh này là; đang tạo thanh khoản chuẩn bị oánh lên thì thị trường die
:D
Nếu có 1 cổ phiếu nào thỏa những điều bác nói thì em nghĩ nó lại có 1 hạn chế là không có thanh khoản. Cái này cũng khó mà mua bán và thu hút người chơi, mất vui.. :105::4:

Nếu có 1 cổ phiếu nào thỏa những điều bác nói thì em nghĩ nó lại có 1 hạn chế là không có thanh khoản. Cái này cũng khó mà mua bán và thu hút người chơi, mất vui.. :105::4:
Hehe, cái này bác chuẩn :67.jpg:
Nhưng em có nhấn mạnh là "đang tạo thanh khoản" mờ
Loại cổ cánh này em thường sẽ múc 1 ít để theo dõi, khi có biến mới xông vào

Hehe, cái này bác chuẩn :67.jpg:
Nhưng em có nhấn mạnh là "đang tạo thanh khoản" mờ
Loại cổ cánh này em thường sẽ múc 1 ít để theo dõi, khi có biến mới xông vào
Tạo được vài ngày, sau đó lại tịt... Em đã dính kiểu này 1 lần rồi, nói chung là nản lắm. Nếu bác hứng thú với mấy em này và có đủ kiên nhẫn thì đây là cơ hội vàng để bác sở hữu cả người và ngựa ... :4::yahoo_108:

Tạo được vài ngày, sau đó lại tịt... Em đã dính kiểu này 1 lần rồi, nói chung là nản lắm. Nếu bác hứng thú với mấy em này và có đủ kiên nhẫn thì đây là cơ hội vàng để bác sở hữu cả người và ngựa, nhưng chỉ để ngắm và ngửi thôi chứ lúc hứng cũng chẳng làm gì được ... :4::yahoo_108:
Ngủ thoai, mai HNX có hỗ trợ mạnh MA200 ở 70.6. Hy vọng nó không thủng đánh vèo

Bác là pro về Chart rồi cứ lấy thước kẻ ra đo CP có hoạt động kinh doanh cơ bản và có lãi trong 2 quý gần đây có giá hiện tại bằng hoặc gần bằng giá thấp nhất lúc mới chu kỳ tăng của con 4` VNI là mơn man, bóp và húc thôi.
P/s. Nói như bác @giailang, sự kiện BĐ chỉ là cái cớ, còn behind the scene thì nhỏ lẻ khó mà đoán được.
Vầng, theo tui phỏng đóan thì căn bản chú 3 thuyền không có ý nhằm vào chứng trường trước mắt, mà chủ ý là đe dọa các nước có ý định ký kết hiệp ước thương mại với VN. Đó là lý do tại sao lại xảy ra vụ dàn khoan vào thời điểm này. Nhưng thói thường đánh nhau không phải là chuyện dễ, tạm thời trước mắt người tốn chi phí lớn là tác giả kịch bản khuấy động biển Đông. Đau ở chỗ dầu mỏ bây giờ đang nhạt mốt dần, do các nguồn năng lượng tái tạo sẽ dần dần lên ngôi, từ từ đến mức những người đổ tiền thật nhiều vào khai thác dầu mỏ không kịp nhận thấy, khi nhận ra thì không kịp rút chân nữa.

Xét về mặt khống chế đường hàng hải, tuyến Biển Đông từ Hòang Sa trở lên phía Bắc sẽ chủ yếu liên quan đến nhu cầu vận chuyển của hoa lục qua Malacca, các nước Nhật và Hàn trong chiến lược vận tải Âu Á nhiều khả năng sẽ khai thác tuyến xuyên Bắc Băng Dương khi vùng cực này tan băng vào nửa cuối của thế kỷ 21 trở đi, còn tuyến xuyên Thái Bình Dương không bị ảnh hưởng, bởi cảng trung chuyển của tuyến này hiện do Singapore đảm nhiệm. Với việc kết nối Singapore và các cảng Nam bộ của Việt Nam, sức ép quân sự của hoa lục tại khu vực Hòang sa và kể cả Trường sa không có nhiều ý nghĩa trong điều kiện xung đột cục bộ,
Nếu chính quyền hoa lục tìm mọi cách để biến Biển Đông thành ao nhà, nghiễm nhiên chính quyền hoa lục đẩy Việt nam vào mối liên kết chiến lược với hoa kỳ, khi đó sẽ có nhiều điều thực sự khiến phí tổn của hoa luc tăng nhiều hơn nữa. Điều đáng ngại với chính quyền hoa lục không đơn thuần là bên ngoài, bởi người dân xứ này ngày càng tiến đến sự thóang đạt về trí tuệ và tầm nhìn, với tinh thần cởi mở kiểu "công dân thế giới" của người dân hoa lục sẽ ngày một gia tăng, khiến cho việc chính quyền hoa lục càng gia tăng áp lực quân sự với Việt nam, họ sẽ đánh mất sự ủng hộ của dân chúng. Do vậy bà con không nên thiếu tỉnh táo mà quên rằng dân Việt Nam vẫn còn rất nhiều bạn bè đúng nghĩa trên đất hoa lục, không đồng tình với cách hành xử của chính quyền dùng sức mạnh quân sự để chèn ép Việt Nam.

Về hai sàn VN, số bà con sợ hãi bán tháo taọ nên làn gió cho họat động short khiến cho không ít anh giàu lên, đồng thời việc cắt margin tự động lại làm được cái điều tuy đau xót cho ai chơi margin, nhưng lại giảm áp bong bóng thấy rõ. Đồng thời, PE tụt xuống là điều tốt cho tính hấp dẫn của thị trường. Tất nhiên nói thế không phải là xui bà con bắt đáy, vì vẫn còn rủi ro ở góc độ khác.

Cảm ơn bác Giailang đã cho mọi người thêm 1 góc nhìn rộng hơn về cục diện hiện giờ. Ước gì những điều mà 3 boat đang bu lu bu loa, rêu rao, khóc lóc trên media là sự thực nhỉ, lúc đó chắc dân VN mình sẽ hãnh diện lắm.

VNI lúc đó chắc sẽ trắng bảng, lệch hết về bên phải chứ không phải là bên trái như hiện nay... :4:

Về hai sàn VN, số bà con sợ hãi bán tháo taọ nên làn gió cho họat động short khiến cho không ít anh giàu lên.
Chúng em nhỏ lẻ chết đau là vì cái này và cái T+ đấy. Một sân chơi mà chỉ có một số kẻ ít có thể lách luật chơi được mà không bị sao thì số đông mù quáng sẽ mãi mãi làm con mồi.
G9 các bác.

Đến 515 rồi, bác gấu sẽ nhẹ tay chút để cover, anh em đừng mắc mưu bác gấu nhé. Hồi lên bác gấu sell tiếp đấy
Mình đồng quan điểm với đồng chí. Hôm trước dự 530, theo tình hình này có khi hạ tiếp xuống 470.

Thực ra tầu nó cũng không tốt đến thế. Lúc đầu thì chuyên gia thị trường của chúng nó thấy TTCK Vn rơi, chúng nó hí hửng. Đến khi nó phát hiện ra các bố nhà mình mượn gió bẻ margin cứu ngân hàng VN thì không hiểu nó nghĩ cái gì nữa.
Em không biết nó nghĩ gì nhưng ngại nó cũng lại mượn gió bẻ măng rêu rao về tinh thần bạc nhược của dân VN thôi bác ạ. Hoặc chả cần chúng nó rêu rao, người ngoài nhìn vào chắc cũng không khỏi nảy sinh ý nghĩ đó. Nếu phải đánh nhau, các thế hệ ông cha mình từ cổ chí kim có bao giờ ngán lũ tung cẩu ấy đâu mà bây giờ đua nhau chạy như vịt chỉ vì (cái cớ) cái giàn khoan vớ vẩn.

Mấy ngày qua em cay mũi vì kẹp, tất nhiên, em cũng cay mũi vì tình trạng loạn lạc này. Muốn giảm áp bong bóng? Thiếu gì cớ, không có thì tự vẽ ra đi, gì cũng được nhưng đừng dựa hơi biển đông mà sỉ nhục chính mình như thế, có tội với tổ tiên.

Thật lòng, nếu chỉ có 1 điều ước, em không ước cho tài khoản mình hết lỗ, mà em sẽ cho "các bố nhà mình" tù rũ xương vì tội phản quốc

Status
Not open for further replies.
Back