68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
Ok tiền ai người ấy giữ...tui chỉ nhớ không lầm là ngay cả trong TA có giai đoạn không còn cần thiết thoát ra nữa, nói chi đầu tư theo giá trị...những khi đó là lúc khắp thị trường kêu..cut loss hiiiiii
NB: khi trước thị trường năm tăng có 160 đ, nay điều chỉnh ...mới 300đ, như vậy có phải là quá ít không???
TT tăng 1 mạch đỉnh lộng gió, cái gì đưa nó lên cao nguyên vậy? giờ xét (định giá/lượng) xem cái đó nó ở đâu trong phân khúc từ đáy tới đỉnh.
TT về đc đỉnh l ồng lộng đó có sự góp sức của hưng phấn quá đà, chứ tui đánh giá nó nằm ở 8xx-9xx. nhưng thực tế vẫn vọt tới hơn 1xxx. Về sâu là phải thôi. Có thể nó cũng sẽ lại về thấp hơn vùng 8xx-9xx này, để nuôi đà tăng. nếu đầu tư thì chờ TT đi vào vùng này, chọn từng ngành mà lượm lặt rồi quẳng đó. Đầu cơ thì nhắm focus cái timing 1 chút, thấy hội tụ điều kiện thì vào. còn kiểu thích bắt đáy thì cứ sau 1 cú dipdown thì mua hồi lên thì bán.

TT tăng 1 mạch đỉnh lộng gió, cái gì đưa nó lên cao nguyên vậy? giờ xét (định giá/lượng) xem cái đó nó ở đâu trong phân khúc từ đáy tới đỉnh.
TT về đc đỉnh l ồng lộng đó có sự góp sức của hưng phấn quá đà, chứ tui đánh giá nó nằm ở 8xx-9xx. nhưng thực tế vẫn vọt tới hơn 1xxx. Về sâu là phải thôi. Có thể nó cũng sẽ lại về thấp hơn vùng 8xx-9xx này, để nuôi đà tăng. nếu đầu tư thì chờ TT đi vào vùng này, chọn từng ngành mà lượm lặt rồi quẳng đó. Đầu cơ thì nhắm focus cái timing 1 chút, thấy hội tụ điều kiện thì vào. còn kiểu thích bắt đáy thì cứ sau 1 cú dipdown thì mua hồi lên thì bán.
Chỉ đạo là phải rõ ràng thế chứ: 800 không nói nhiều. Lão kia cứ lòng và lòng vòng. Tks :)

cho hỏi thăm là giờ vào dc chưa anh Tom, mua con nào nhể?

Đây thầy Tom đây...giờ đứng còn không nổi nữa là ....lăng ba hiiiiiii

"Thầy ấy Vồ xong rồi, cơ mà ko quan trọng, quan trọng là Vồ cái gì thì không khai đâu nhóe? (Cổ hay Fut?)...

Thuần TA, mốc 880 có bật lên...là điều ai cũng có thể nghi vấn...Ngay khúc 880 ấy, PA Zum ta đã cần phơm (Tí ca hiện lên chuẩn bọt, kiếm lồi và lặn mất)...

=> Câu hỏi lớn, bi giờ, là VN30 hồi đến đâu? (Trader sẽ phải định Risk Zone để mà Bít Tết)... Vùng 920, 940, hay 960...Hành động của họ sẽ ra làm sao? Hành động của phe đối nghịch ra làm sao? Banh càng dẫn sóng, mà bọn này vừa có LN tăng trưởng hậu thuẫn...vừa có game bán vốn NN...vv...mm... Ta không đoán, ta chỉ ngồi chém ró và quan sát...tối về, ta mở vở ra, kiểm kê, ghi vào, và lên chiến thuật...hihi

Vd: Giờ làm sao cho bà chị tay to cút sờ đít để canh mua vào? Hoặc giả, làm sao cho anh zai yêu vấu múc banh càng thì canh bán ra...kkk...Xấu hổ quá...cơ mà kệ, cá kiếm thì không sợ 6 hổ...kkk

Happy new day..."
lôi về đây để bài ko bị chạy. :))
ôi chào làm đón gì, Cào ơi. :))
- VNindex: mình ko định đổi view, nên hôm trc đã nhìn thế nào thì h cũng vẫn giữ nguyên : về 8xx-9xx và fool around tại đó 1 thời gian tầm monthly.
- DJ: có ý định canh điểm vào để short từ bây giờ.
* notes: VNI có thể sẽ theo sau DJ trong ngắn hạn

Lôi về làm gì cụ bon.bon ơi?
Tất cả các ý kiến của cá nhân đều bị thời gian xóa nhòa và vùi lấp. Ý tưởng phải được thể hiện bằng hành động, và hiệu quả phải được đo bằng NAV (timeframe tùy chọn). NAV còn tốt thì còn lang thang chém ró, không chỗ này thì chỗ khác (căn bệnh cố hữu là sợ cô đơn).

Cơ bản, nếu sọc thì me sọc chị Na hay hơn là sọc anh Mẽo...vì chị Na nằm gần trục Tốn...

Riêng em, thì chẳng thích sọc nữa, dẫu biết downtrend chưa có mô hình để kết thúc (trải nghiệm cảm giác sọc đó dường như không mang lại ý nghĩa tích cực j)... em đi tìm nơi chốn bình yên, để buy and hold... Triết lý cá nhân, gần cuối con đường, qua mọi góc độ, đơn giản chỉ có thể: Buy and Hold trong đa số thời gian tồn tại...nhưng Hold cái gì, thì em xin im ??? (Nói càng nhiều, càng dễ rơi rụng).

Tất cả các ý kiến của cá nhân đều bị thời gian xóa nhòa và vùi lấp. Ý tưởng phải được thể hiện bằng hành động, và hiệu quả phải được đo bằng NAV (timeframe tùy chọn). NAV còn tốt thì còn lang thang chém ró, không chỗ này thì chỗ khác (căn bệnh cố hữu là sợ cô đơn).

Cơ bản, nếu sọc thì me sọc chị Na hay hơn là sọc anh Mẽo...vì chị Na nằm gần trục Tốn...

Riêng em, thì chẳng thích sọc nữa, dẫu biết downtrend chưa có mô hình để kết thúc (trải nghiệm cảm giác sọc đó dường như không mang lại ý nghĩa tích cực j)... em đi tìm nơi chốn bình yên, để buy and hold... Triết lý cá nhân, gần cuối con đường, qua mọi góc độ, đơn giản chỉ có thể: Buy and Hold trong đa số thời gian tồn tại...nhưng Hold cái gì, thì em xin im ??? (Nói càng nhiều, càng dễ rơi rụng).
Dạo này em nói dài thế?
Mua hay bán?
TT down hay up?
Cứ như anh :mua PNJ,bán xx?
Done!

Dạo này em nói dài thế?
Mua hay bán?
TT down hay up?
Cứ như anh :mua PNJ,bán xx?
Done!
Tiếp sóng...cảm thấy không thể giao thoa...nên phải viết chi tiết và có cảm tình anh ạ...

Chứ không tiếp sóng thì, gọn lẹ: Mua xx, bán Máu (5 năm không đổi chiều, nếu ý Trời còn cho phép).

Em đoán: Anh Cung Xủ chắc thêm 5 ngày...đổi gió...hihi

chị Na hay thò tay lắm nên ko thích.
thích canh anh Chăm hơn :))
- triết lý: rất tâm đắc.

Tiếp sóng...cảm thấy không thể giao thoa...nên phải viết chi tiết và có cảm tình anh ạ...

Chứ không tiếp sóng thì, gọn lẹ: Mua xx, bán Máu (5 năm không đổi chiều, nếu còn ý Trời còn cho phép).

Em đoán: Anh Cung Xủ chắc thêm 5 ngày...đổi gió...hihi
thấy Cào hợp cả 2 chiến thuật trader & in vẹc tơ. :))

thấy Cào hợp cả 2 chiến thuật trader & in vẹc tơ. :))
"Tâm" em giống "Tâm" cụ, không làm in vẹc tơ thuần túy được đâu...cái này khó sửa, khó vượt qua...haizzz
Em chỉ cố lái cái "Tâm" cho nó lệch biên một tẹo...nhưng đến Mùa Đông, nó lại quay về điểm cân bằng...rồi lại phải chờ đến mùa Hè, để lái ra biên...haizzz...
Nghe điên rồ, cụ nhỉ? Định vs Bất Định, Dịch vs Bất Dịch...

"Tâm" em giống "Tâm" cụ, không làm in vẹc tơ thuần túy được đâu...cái này khó sửa, khó vượt qua...haizzz
Em chỉ cố lái cái "Tâm" cho nó lệch biên một tẹo...nhưng đến Mùa Đông, nó lại quay về điểm cân bằng...rồi lại phải chờ đến mùa Hè, để lái ra biên...haizzz...
Nghe điên rồ, cụ nhỉ? Định vs Bất Định, Dịch vs Bất Dịch...
hề..hề...
---------------------------------------------
N4M: cái new "trade war" nó thẩm thấu 300đ rầu. Giờ chờ media dự các kết quả qua con số từ trade war đó để TT có hướng lên or xuống thoai.

hề..hề...
---------------------------------------------
N4M: cái new "trade war" nó thẩm thấu 300đ rầu. Giờ chờ media dự các kết quả qua con số từ trade war đó để TT có hướng lên or xuống thoai.
...sau các đòn "trừng phạt" nhau bằng thuế, Chăm sẽ nghĩ cách kìm giữ đồng đô.
W&C

Back