68 & 86

yes, nâu cũng đang chờ. nhưng hơi tham :D sâu hơn 1 tí, mới động lòng :D
macd dùng khung TF ngắn sẽ ko hiệu quả bằng khung dài. (ps: nếu dc, Rai theo dõi luôn cả histogram của macd nhé, nâu thích dùng macd 5133 hơn)
đánh ngắn, nâu chỉ dùng nến.
Em vẫn đang dò dẫm mà.
Cảm ơn Nâu nhé :1:
Nhân tiện nói về MACD, toàn bộ trụ đều xấu, kể cả Sữa bò, ngoại trừ anh Vượng.
Nếu Oil không quay trở lại, thì Nâu động thủ luôn chứ khỏi động lòng nữa hén?:4:

cái cần khắc phục của mình là nhìn thấy dấu hiệu rất nhanh, mà TT thì luôn cần confirm. vì rất tự tin nên nếu đi theo nhận định thường sớm 1-2 nhịp. :D
lúc post tối qua là TT cho 1 cây nến báo hiệu có hồi tại M15. 2 nhịp sau đó thường là bẫy đập những tay vào sớm, 2 nến hồi lên cách vài cây sau đó (thành 1 dãy nến tạo base) là bẫy chính những tay vào sớm này lần 2 theo cả 2 chiều lên - xuống :D
Thanks cụ! Em mới chơi nên xác định đánh một chiều nên đợi nó hồi lên táng tiếp cho nó đỡ loạn não... :1:
Khoe cua UJ đêm qua để nuôi
chả hiểu lái PPC PR bằng gì nữa:1cool_look_down:

Last edited:
Hồi đầu em khoái RSI, nhanh và ngay, 3 chai chưa say, Buy xong mới thấy cay :6cool_beat_shot:
Giờ thì ngâm thử món MACD, chầm chậm mà hay hay, nhai kỹ nên no dai, thỉnh thoảng thử vận may :21:
Tuần rồi fake, tuần này làm lại, hết thứ 6 mà VNI tụt xuống dưới (567-569) thì Buyer sẽ biết tay :4:
Yeah Bởi zạy em sài RSI phải chỉnh cho chậm lại, với cả sài kết hợp thêm với thứ khác, chứ sài riêng =)) tè le quá.

Thanks cụ! Em mới chơi nên xác định đánh một chiều nên đợi nó hồi lên táng tiếp cho nó đỡ loạn não... :1:
Khoe cua UJ đêm qua để nuôi
chả hiểu lái PPC PR bằng gì nữa:1cool_look_down:
wohhoo...! cũng shortsell à, cheer nhé!
thông thường bon buy thằng EU or GU là cùng lúc short UJ.

cái cần khắc phục của mình là nhìn thấy dấu hiệu rất nhanh, mà TT thì luôn cần confirm. vì rất tự tin nên nếu đi theo nhận định thường sớm 1-2 nhịp. :D
Cái này tương tự như khi bác biết một bí mật động trời nhưng phải giữ mồm giữ miệng, nó ấm ức lắm :1:.
Lúc trước mình cũng hay mắc lỗi này (giờ vẫn chưa hết) mà mình gọi là "sự háo hức" ...giống khi đi shopping, mình thấy món hời nhưng thường thiếu điềm tĩnh để trả giá.
Vấn đề là nhìn ra cái gì đang thôi thúc mình lúc đó.
Ngay cả một lợi thế đôi khi cũng gây khó dễ cho mình.

RSI lead
MACD lag
candle Vol Price: chính là psy + dung hòa lead lag
sai hay đúng, hai anh chị ơi :1: ? @Phát Lộc @Rai2705
Thời điểm hiện tại, em chỉ nhìn MACD.
Như bác @TuanMinh vừa nhận định ở trên, cần thêm vài chỉ báo nữa (RSI, MFI, Momentum...) để có độ tin cậy cao hơn.
em thấy sữa thơm thoang thoảng đấy chứ anh :1:xét theo MACD + volim
Cái này em nhận định chủ quan, cho khả năng VNM không break được 140 :1:

Cái này tương tự như khi bác biết một bí mật động trời nhưng phải giữ mồm giữ miệng, nó ấm ức lắm :1:.
Lúc trước mình cũng hay mắc lỗi này (giờ vẫn chưa hết) mà mình gọi là "sự háo hức" ...giống khi đi shopping, mình thấy món hời nhưng thường thiếu điềm tĩnh để trả giá.
câu này hay quá.
tạm thời em chưa cần thay đổi "tính" này vì đổi tính khó hơn nhận ra chúng :D
khi đã nhận ra, sẽ có cách "đối phó" với nó. Sẽ đặt lệnh limit lùi vài điểm nơi mà mình ko thể chờ :D

Thời điểm hiện tại, em chỉ nhìn MACD.
Như bác @TuanMinh vừa nhận định ở trên, cần thêm vài chỉ báo nữa (RSI, MFI, Momentum...) để có độ tin cậy cao hơn.

Cái này em nhận định chủ quan, cho khả năng VNM không break được 140 :1:
:1:
chúng ta chờ xem liệu sữa có brk 140 không :1:
Nâu từ trc đến giờ chọn macd rùi & bỏ qua rsi, Rai rành cái này hơn Nâu. :)
ps: à, có thêm Sto nữa: macd-sto-nến.
à, cám ơn chị :1:

Hay quá cảm ơn bác!
Đôi khi "trời cho nhưng đất chưa cho"

Back