68 & 86

Thế này thì hơi bị lãng phí 1 xuất nhẩy. Cuộc sống phải thử hết, trải nghiệm hết, lúc thấy ko thích/ ko hợp thì mới vứt sọt rác, như vậy mới thấy hết góc cạnh cuộc sống chứ @Bon. :1cool_byebye:
ko phí đâu, tiết kiệm thời gian & năng lượng hơn cho đôi bên :D
em ko thuộc tuýp PN của gia đình vì quá vụng về và quá khó chiều :D

Tôi chắc chúng ta đều ít nhất 1 đôi lần được dạy bảo rằng làm người cần giữ được sự ngay thẳng, trung thực. Đa số người được coi là trung thực mới chỉ làm được một nửa đó là thành thực với người khác mà quên mất là còn phải thành thực với chính bản thân mình. Tại sao tôi phải giác ngộ? Tại sao tôi phải thông minh? Tại sao tôi phải thành đạt? Tại sao tôi luôn phải cố gắng?..... Trong khi cái tôi thực sự cần là được sống đúng với con người mình.
Sinh ra là một phụ nữ thì hãy cứ sống với khát khao của một người phụ nữ. Bỏ qua những quy ước của xã hội là phụ nữ phải thế này, thế khác, mà hãy lắng nghe con tim và khối óc của chính mình mách bảo mình đang muốn gì, cần gì.
Hãy yêu quý và thậm chí nuông chiều bản thân vì điều đó rất tuyệt vời, nó có thể giữ mình khỏi nhiều cạm bẫy không phải vì những giá trị đạo đức được xã hội công nhận và rao giảng mà đơn giản chỉ để tránh cho mình những tổn thương không đáng có. Yêu quý bản thân cũng là muốn mình được yêu thương và không có cách nào khác ngoài việc mình cũng phải biết yêu thương người khác và thế là bắt đầu cái vòng tròn Yêu Thương - Trao tặng và nhận lãnh...
Có tuyệt vời không @Phát Lộc?
Không ai bảo không lấy chồng là không thể có hạnh phúc, nhưng không có Tình yêu dứt khoát là không có hạnh phúc. Đừng trốn tránh rồi dựng lên những câu chuyện không có thật. Dẫu có trải qua bao vấp ngã cũng cứ mở lòng để có cơ hội nhận được món quà của thượng đế ban tặng cho riêng mình vào một lúc không ngờ nào đó.
Chúc em luôn vui và yêu cuộc sống.
Muốn like cho chia sẻ này của chị nhiều hơn mà ko được. Thôi thì thế này tạm vậy :3D_11::3D_11::3D_11:

Tôi chắc chúng ta đều ít nhất 1 đôi lần được dạy bảo rằng làm người cần giữ được sự ngay thẳng, trung thực. Đa số người được coi là trung thực mới chỉ làm được một nửa đó là thành thực với người khác mà quên mất là còn phải thành thực với chính bản thân mình. Tại sao tôi phải giác ngộ? Tại sao tôi phải thông minh? Tại sao tôi phải thành đạt? Tại sao tôi luôn phải cố gắng?..... Trong khi cái tôi thực sự cần là được sống đúng với con người mình.
Sinh ra là một phụ nữ thì hãy cứ sống với khát khao của một người phụ nữ. Bỏ qua những quy ước của xã hội là phụ nữ phải thế này, thế khác, mà hãy lắng nghe con tim và khối óc của chính mình mách bảo mình đang muốn gì, cần gì.
Hãy yêu quý và thậm chí nuông chiều bản thân vì điều đó rất tuyệt vời, nó có thể giữ mình khỏi nhiều cạm bẫy không phải vì những giá trị đạo đức được xã hội công nhận và rao giảng mà đơn giản chỉ để tránh cho mình những tổn thương không đáng có. Yêu quý bản thân cũng là muốn mình được yêu thương và không có cách nào khác ngoài việc mình cũng phải biết yêu thương người khác và thế là bắt đầu cái vòng tròn Yêu Thương - Trao tặng và nhận lãnh...
Không ai bảo không lấy chồng là không thể có hạnh phúc, nhưng không có Tình yêu dứt khoát là không có hạnh phúc. Đừng trốn tránh rồi dựng lên những câu chuyện không có thật. Dẫu có trải qua bao vấp ngã cũng cứ mở lòng để có cơ hội nhận được món quà của thượng đế ban tặng cho riêng mình vào một lúc không ngờ nào đó.
Bài thuyết khá dài và mâu thuẫn hiiiiiiii
+ một đằng thì nói hãy làm cái gì mình thích
+ một ý lại níu kéo khuôn mẫu công dung ngôn hạnh, hay tình iu mà vài trăm năm trước các thầy gọi là iu đạo ma quái

Vậy nên rất khó tùy thôi trum tròn có vung tròn nồi méo có vung méo, phụ nữ ngày nay họ có quyền free as bird, vậy tại sao kêu họ free nhưng chỉ như con cá trong cái chậu gia đình, hay chỉ là con mèo trong tay kẻ khác khứa khứa!

hình như bá teresa đó không tình iu nam nữ vẫn hạnh phúc đó :4::4::4:

+ một ý lại níu kéo khuôn mẫu công dung ngôn hạnh, hay tình iu mà vài trăm năm trước các thầy gọi là iu đạo ma quái

Vậy nên rất khó tùy thôi trum tròn có vung tròn nồi méo có vung méo, phụ nữ ngày nay họ có quyền free as bird, vậy tại sao kêu họ free nhưng chỉ như con cá trong cái chậu gia đình, hay chỉ là con mèo trong tay kẻ khác khứa khứa!

Vây em xóa nhé?
Đấy, xóa luôn rồi hi hi hi

hì..hì..thank you bác gái đã chia sẻ nhé.
có điều, khổ lắm cơ, là mỗi người mỗi quan điểm. :D
với bác gái & số đông chẳng hạn, A mới là hạnh phúc. còn với Bon, có lẽ không hẳn thế. :)
cuộc đời là những chuỗi chọn lựa & ra quyết định. đôi khi ko phải chọn lựa or quyết định nào cũng mang lại cho mình hạnh phúc. và cũng ko phải điều nào có thể mang lại cho mình niềm vui khoái lạc thì mình chọn. :).
Với Nâu, hạnh phúc là 1 trạng thái cảm xúc, yêu cũng vậy, và nó tạo ra các phản ứng hóa học trong cơ thể. nếu chuỗi phản ứng sinh lý hóa này vẫn đc tạo ra trong cơ thể Bon thì Bon vẫn yêu & hp đó chứ, có điều là ko theo cách như của mọi người mà thôi :D
hihi...đó, "what the heck is Bon talking about?" - people thought :D

yes, absolutely rite!

Em xóa không phải vì thấy sai mà vì không muốn tranh luận bác ạ. Cần có 1 chút kiến thức về sinh vật học nữa để biết cái gì là lẽ tự nhiên cái gì là sự che đậy không hoàn hảo :10:
VN mới qua nước trung bình nhưng đã đẻ ra 1 tầng lớp nữ trung hào kiệt , chính xác là 7x lại đây, họ giỏi, đủ thu nhập, đủ bản lĩnh...nên hình thành 1 trào lưu lớn dần sống độc thân hiiiiiii chúng ta chỉ nhìn và nên cởi mở chấp nhận thôi tự do dân chủ mà
đến khi VN là nước phát triển như nhật hàn thì % này khá lớn đó

Đây là bài toán mở đưa ra:
gói 1: có chổng: làm việc quần quật, về nấu cơm, giặt rũ, rửa chén, hót phân, cuối tuần khó du lịch, và cuối cùng có thể mất việc vì baby do nó đi sớm về muộn, bênh tật

gói 2: chỉ không chổng, làm việc đủ, ăn tiệm, chơi thâu đêm, du lịch, bạn bè cuối cùng là thăng tiến nghề nghiệp

nếu bạn là lady bạn chọn gói nào :21::21::21:

Đây là bài toán mở đưa ra:
gói 1: có chổng: làm việc quần quật, về nấu cơm, giặt rũ, rửa chén, hót phân, cuối tuần khó du lịch, và cuối cùng có thể mất việc vì baby do nó đi sớm về muộn, bênh tật

gói 2: chỉ không chổng, làm việc đủ, ăn tiệm, chơi thâu đêm, du lịch, bạn bè cuối cùng là thăng tiến nghề nghiệp

nếu bạn là lady bạn chọn gói nào :21::21::21:
Có gói nào được cả 2 không Thiết tướng quân :21:

Back