68 & 86

View attachment 3039
THeo tui chém gió, thì MMs lúc nè là phái nữ...nó hay nói không xong lại có....70% là về 6xx nhá cụ hiiiiii
quan điểm cá nhân của em xét về lâu dài thì TT sẽ tăng đến trên 1000p
về ngắn hạn - hiện tại: khung xanh bên trái: TT đặt chiếu nghỉ để cân bằng với gia tốc của giá (tăng quá nhanh & mạnh trong 1 khoảng thời gian rất ngắn, vector ...dựng đứng :D)
khung xanh giữa: ở bối cảnh khác khung xanh bên phải :D

@Phát Lộc :kỳ này anh bet vào VOS,vận tải biển.
Anh đang hóng kỳ ĐHCĐ VOS có nhiều thay đổi.
Chỉ số BDI lập đáy và đang tăng>30%.
P/S:bên Vf anh chàng hotboy ngửi thấy vị rùi.
http://www.bloomberg.com/quote/BDIY:IND
em đã dòm BDI từ cuối 2014, lúc đấy vẫn chưa thấy đáy, nên cho qua chưa dòm lại.
em sẽ xem xét thêm chỉ số này. tuy nhiên, quan điểm cá nhân em là bắt đáy VT vì BDI có vẻ còn hơi sớm ngoại trừ bắt đáy vì oil tăng.

uh, thôi del đi tốt hơn :D
Em cũng bị "tắc" ở điểm đấy; muốn viết, muốn chia sẻ nhiều hơn, nhưng lại nghi ngờ cái "tôi" của mình lớn quá.
Đúng nhiều sinh tự mãn, sai nhiều mất tự tin.
Thôi thì, mình tự làm tự chịu :1:
giữ ý tứ quá :1:
Điều đó tốt thật mà bác :1:

Viết rồi xóa, xóa rồi viết; sửa cái sai không khéo sai luôn cái sửa...:4:
Diễn đàn hoạt động qua wifi, thế mà thói quen và cảm hứng cũng "lây" được nhỉ?
@Samsonite : Nhận định luôn có hàm ý chủ quan, những lúc nhạy cảm lại khó giữ cảm xúc, nên cứ để mọi thứ tự nhiên thôi bác nhé!

Viết rồi xóa, xóa rồi viết; sửa cái sai không khéo sai luôn cái sửa...:4:
Diễn đàn hoạt động qua wifi, thế mà thói quen và cảm hứng cũng "lây" được nhỉ?
@Samsonite : Nhận định luôn có hàm ý chủ quan, những lúc nhạy cảm lại khó giữ cảm xúc, nên cứ để mọi thứ tự nhiên thôi bác nhé!
:1: anh đúng.
Thôi thì thấy thoải thì nói, không được xóa nha :4:

Em cũng bị "tắc" ở điểm đấy; muốn viết, muốn chia sẻ nhiều hơn, nhưng lại nghi ngờ cái "tôi" của mình lớn quá.
Đúng nhiều sinh tự mãn, sai nhiều mất tự tin.
Thôi thì, mình tự làm tự chịu :1:

Điều đó tốt thật mà bác :1:
mình thấy Rai nhìn nhận TT khá khách quan và khá sát thực.
theo cách nhìn chung thì 1 bài toán chỉ có 1 đáp số đúng, nhưng lời giải thì có nhiều cách, bằng cách nào để đến đích cũng tốt miễn là phù hợp với mình nhất. :)
nhiều khi óc quan sát, phân tích & phán đoán nó lớn hơn cả ...cái tôi của mình. rất nhiều lần, nhận định mà Nâu chia sẻ khác & trái ngược với vị thế của mình. những điều mình nhìn thấy ko thể nói khác đi dc. :)
và cũng vì thế mà rất nhiều lúc nó trái ngược với vị thế của rất nhiều người đôi khi mình ko muốn làm ảnh hưởng, vì đúng như Rai nói, mình sai thì thiệt thòi thuộc về họ nếu vô tình nghe theo :)

Daily chart Index sau phiên qua xấu quá. :1:
Weekly sau phiên nay cũng thế, nếu thủng nốt 569.
Nice weekend nhé mọi người./.
@Nâu : Thế nên em sẽ viết, và đón nhận phản hồi từ người một cách bình thản; được chia sẻ rất quý, không được cũng vẫn vui.

mình thấy Rai nhìn nhận TT khá khách quan và khá sát thực.
theo cách nhìn chung thì 1 bài toán chỉ có 1 đáp số đúng, nhưng lời giải thì có nhiều cách, bằng cách nào để đến đích cũng tốt miễn là phù hợp với mình nhất. :)
nhiều khi óc quan sát, phân tích & phán đoán nó lớn hơn cả ...cái tôi của mình. rất nhiều lần, nhận định mà Nâu chia sẻ khác & trái ngược với vị thế của mình. những điều mình nhìn thấy ko thể nói khác đi dc. :)
và cũng vì thế mà rất nhiều lúc nó trái ngược với vị thế của rất nhiều người đôi khi mình ko muốn làm ảnh hưởng, vì đúng như Rai nói, mình sai thì thiệt thòi thuộc về họ nếu vô tình nghe theo :)
Nice weekend nhé mọi người./.
@Nâu : Thế nên em sẽ viết, và đón nhận phản hồi từ người một cách bình thản; được chia sẻ rất quý, không được cũng vẫn vui.
:1:
Thế nên cứ nói nhé ?!
Welcome anh chị ,
Với riêng em, PTKT giờ topic này và topic của lão Đát dà :1: là nên tham khảo

Last edited:
Back