68 & 86

ôi, đừng nhạy cảm với Dash :D
Em đùa tí thôi, nhưng cái tật nhanh nhẩu đoảng vẫn chưa bỏ được :1:
dạo này, Nâu bỏ sạch indis rùi, ngay cả món yêu thích macd.
càng già càng....lười. :D
Gần đây em chỉ nhìn chart, vì thông tin trên media bát nháo và thiếu khách quan quá.
Sau phiên qua, điều kiện cần và đủ đã có, chính thức Short Index.
Cẩn thận thì chờ đóng tuần.
Chúc mừng Nâu./.

Last edited:
Em đùa tí thôi, nhưng cái tật nhanh nhẩu đoảng vẫn chưa bỏ được :1:

Gần đây em chỉ nhìn chart, vì thông tin trên media bát nháo và thiếu khách quan quá.
Sau phiên qua, điều kiện cần và đủ đã có, chính thức Short Index.
Cẩn thận thì chờ đóng tuần.
Chúc mừng Nâu./.
mình chơi index, nên chỉ nhìn các mã dẫn dắt VNI, và ko quan tâm đến các mã khác, trừ trường hợp TT có Panic low thì mới nhảy vào làm tí rồi ra. đánh nhanh rút gọn. :D
TT hiện đang dc kéo giãn :D có thể là đang chờ điều or tin gì đó.
Nếu TT ở trạng thái kéo giãn, vol to mà ko tăng dc thì đó là biểu hiện quá rõ của cash out, tuy nhiên hiện tại, cần theo dõi tiếp vì ko hẳn vol ko to ko nghĩa là ko cash out, bởi mục tiêu là cash out-phân phối, nên chi phí đẩy đoạn này sẽ phải nhỏ hơn đoạn chân dốc, tiền out phải kiên nhẫn và từ tốn....

mình chơi index, nên chỉ nhìn các mã dẫn dắt VNI, và ko quan tâm đến các mã khác, trừ trường hợp TT có Panic low thì mới nhảy vào làm tí rồi ra. đánh nhanh rút gọn. :D
Nếu TT ở trạng thái kéo giãn, vol to mà ko tăng dc thì đó là biểu hiện quá rõ của cash out, tuy nhiên hiện tại, cần theo dõi tiếp vì ko hẳn vol ko to ko nghĩa là ko cash out, bởi mục tiêu là cash out-phân phối, nên chi phí đẩy đoạn này sẽ phải nhỏ hơn đoạn chân dốc, tiền out phải kiên nhẫn và từ tốn....
Thế là anh và em lại ngược đường,ngược nắng,ngược phố tan tầm,ngược chiều gió thổi...em ơi.

Phải lâu nữa em mới có thể nhìn được cash Out hay In.
Nhưng nguyên tắc Mua-Bán đúng là phải dòm Index trước.
Như lúc này, VNI chấp chới rơi, nhưng CP quan tâm lại chuẩn bị break, rõ khó xử.
Thôi khó quá thì bỏ qua, dùng một phần vốn ngâm tôm, chủ lực tiếp tục thao diễn đợi thời cơ vậy :1:

Như lúc này, VNI chấp chới rơi, nhưng CP quan tâm lại chuẩn bị break, rõ khó xử.
Thôi khó quá thì bỏ qua, dùng một phần vốn ngâm tôm, chủ lực tiếp tục thao diễn đợi thời cơ vậy :1:
anh nhìn cash in out bằng cách nào ? có thể chia sẻ được không ạ ? :1:

Thế là anh và em lại ngược đường,ngược nắng,ngược phố tan tầm,ngược chiều gió thổi...em ơi.
vâng đường 2 chiều mà anh :D
cũng ko quan trọng là nhận định của mình đúng or sai, có đọc vị dc TT/dòng tiền hay ko. cốt yếu là đúng thì mình làm gì tiếp còn sai thì mình làm gì thui hà. :D

Tại sao lại phải có nguyên tắc này bác Rai ơi? Mình chơi cổ phiếu chứ đâu có chơi index? khi index tăng chắc gì cổ mình đã tăng và ngược lại. Hãy chỉ thử nhìn lại 1 năm qua xem index đã tăng bao nhiêu? trong khi có những cổ đã tăng bằng lần rồi đó! :1:

...cũng ko quan trọng là nhận định của mình đúng or sai, có đọc vị dc TT/dòng tiền hay ko. cốt yếu là đúng thì mình làm gì tiếp còn sai thì mình làm gì thui hà. :D
Đúng thì mình tăng xác suất cho Indi, sai xóa đi tìm key mới :4:
Tại sao lại phải có nguyên tắc này bác Rai ơi? Mình chơi cổ phiếu chứ đâu có chơi index? khi index tăng chắc gì cổ mình đã tăng và ngược lại. Hãy chỉ thử nhìn lại 1 năm qua xem index đã tăng bao nhiêu? trong khi có những cổ đã tăng bằng lần rồi đó! :1:
Đó là nguyên tắc của bản thân của em thôi. :1:
Khi Index điều chỉnh, CP mạnh cũng sẽ bị ảnh hưởng, giá mua có thể thấp hơn. Và ngược lại.
Còn trend riêng em không bàn, vì bản thân cũng chỉ dành 50% danh mục mua-bán theo VNI.

Last edited:
Dưới cái nhìn của trader giao dịch theo cách đọc TT thì có một nhà thơ Nga mô tả em VNI thật thú vị .:1:

View attachment 3037
Xem chart và minh họa, em thấy bác mô tả em VNI chứ nhà thơ Nga đâu? :4:
Tiện đây, như để nhớ đến một người nghệ sỹ vừa rời xa cõi tạm, em mượn chút ý tứ để bình thêm.
"Muốn được bên em để đắm chìm trong mắt huyền...(vượt cản cứng 580 :1178:)
Đến từ đáy mắt (51x), khi cao vời đôi mắt ơi! (2 tháng tăng, timming và bước giá đạt rồi :3cool_adore:).
Ngủ vùi khung tranh trắng trơn ngày qua (chỉnh thôi chứ tăng hòai sao? :3cool_nosebleed:)
Bao nhiêu ước mong sao còn như quá xa (vượt 630 :4cool_beauty:)
Màu nào ước muốn ? Màu nào đầy vơi ? Màu nào cháy lên như là đôi mắt nói ? ( hiện tại chưa biết nói gì, lên hay xuống? :102:)"

Back