68 & 86

+ Leading indicators are designed to lead price movements
Most represent a form of price momentum over a fixed look-back period, which is the number of periods used to calculate the indicator. Some Leading Indis are: Commodity Channel Index (CCI), Momentum, Relative Strength Index (RSI), Stochastic Oscillator and Williams %R

+ Lagging indicators follow the price action and are commonly referred to as trend-following indicators.
Rarely, if ever, will these indicators lead the price of a security. Trend-following indicators work best when markets or securities develop strong trends. They are designed to get traders in and keep them in as long as the trend is intact
Some popular trend-following indicators include moving averages (exponential, simple, weighted, variable) and MACD.

src: http://stockcharts.com

:1: chúc buổi tối vui vẻ chị Nâu .
G9!​

+ Leading indicators are designed to lead price movements
Most represent a form of price momentum over a fixed look-back period, which is the number of periods used to calculate the indicator. Some Leading Indis are: Commodity Channel Index (CCI), Momentum, Relative Strength Index (RSI), Stochastic Oscillator and Williams %R

+ Lagging indicators follow the price action and are commonly referred to as trend-following indicators.
Rarely, if ever, will these indicators lead the price of a security. Trend-following indicators work best when markets or securities develop strong trends. They are designed to get traders in and keep them in as long as the trend is intact
Some popular trend-following indicators include moving averages (exponential, simple, weighted, variable) and MACD.

src: http://stockcharts.com

:1: chúc buổi tối vui vẻ chị Nâu .
G9!​
thank you, Sam. nice night nhé :)

sorry Rai, Sam, aHL, dạo này chán diễn đàn hẳn, ko hiểu sao. chắc hết duyên với TG ảo :D
nếu sau này Nâu ko ghé qua, anh em đừng nghĩ gì nhé.
Luôn chúc AE & gia đình sức khoẻ, hạnh phúc!
:1: cám ơn chị Nâu.
Cứ tự nhiên nhé, chuyện tan hợp, hợp tan do duyên và cũng vì duyên;
tâm trạng gắn và liên quan đến tài chính, chứng khoán...nhờ các mem trên các Fr CK thể hiện hàng ngày cho sam thấy rằng thật sự vô thường, ái ố hỷ nộ, tham sân si, chấp, mê.... nó diễn ra lặp đi lặp lại khởi phát như những con sóng biển vô tận, nếu không tỉnh giác thì vẫn mãi mê muội trong cái vòng luẩn quẩn không bao giờ dứt.... :1:
Được như bài thơ này thật khó làm sao ...

Chúc may mắn và vui nhé chị (my friend).

Last edited:
sorry Rai, Sam, aHL, dạo này chán diễn đàn hẳn, ko hiểu sao. chắc hết duyên với TG ảo :D
Vâng em.
Cả tuần nay anh đang học thêm về chuyên môn ở Úc,nên cũng bận.
Hẹn gặp lại em sớm.

"Sống là ko chờ đợi" - chả nhớ ai đó bảo thế.
...nhưng tôi thích chờ đợi vì đợi chờ luôn mang lại cho tôi cảm giác đè nén & kích thích...:D

bắt đầu đếm nào....Hôm nay,
Lại đếm :21:

:1: cám ơn chị Nâu.
Cứ tự nhiên nhé, chuyện tan hợp, hợp tan do duyên và cũng vì duyên;
tâm trạng gắn và liên quan đến tài chính, chứng khoán...nhờ các mem trên các Fr CK thể hiện hàng ngày cho sam thấy rằng thật sự vô thường, ái ố hỷ nộ, tham sân si, chấp, mê.... nó diễn ra lặp đi lặp lại khởi phát như những con sóng biển vô tận, nếu không tỉnh giác thì vẫn mãi mê muội trong cái vòng luẩn quẩn không bao giờ dứt.... :1:
Được như bài thơ này thật khó làm sao ...

Chúc may mắn và vui nhé chị (my friend).
Lại đếm :21:
:24:

Cuộc đời có nhiều thứ tự bản thân mình không quyết định được.
Thật chưa hẳn đã tốt, Ảo có lúc rất gần.
Bàn tay lúc nắm, lúc buông, khi khép hờ...!
An nhiên và tự tại nhé Nâu :53:

...chuyện tan hợp, hợp tan do duyên và cũng vì duyên;
...ái ố hỷ nộ, tham sân si, chấp, mê...nếu không tỉnh giác thì vẫn mãi mê muội trong cái vòng luẩn quẩn không bao giờ dứt.... :1:
Em có 1 mong muốn, được làm người bình thường với đầy đủ những cảm xúc kể trên.
Cứ bước tới, không thẹn với chính mình là được bác ạ :1:

Back