68 & 86

Bỏ bu em roài, câu trước đá câu sau... huhu
Thế thì em phải hiểu Đạo của tướng quân ra răng mới chuẩn ợ?
Lão Chán đã chui hang, Táo huynh thì tịnh khẩu, còn mỗi em là có quota chém ró thui tướng quân ơi. Level của em thì ở mức cành cây ngọn cỏ thôi tướng quân! Sẵn tướng quân có nhã hứng, em lại có thời gian, xin được hầu tướng quân chén trà lài ạ! :))
đường thì rất đúng theo nghĩa dân gian của nó...nhưng ở mức thầy chán thì nó là chỉ dẫn...idea....vạch rừng vô minh, còn thầy táo thổ....thì là lật bài cào tứ trụ...còn vô vi level thì....chắc thầy whitehat hỉu :21::21::21:

hì..hì...
em cũng ko biết đạo là gì, em chỉ nghĩ & biết là, mỗi ng đều có lý tưởng sống & mục tiêu của họ trên đường đời. Cái đó em cho là đạo. ko đạo của ai giống của ai cả tùy theo nhân sinh quan, môi trường sống của mỗi ng. :D
nhưng chung qui, đạo nào thì đạo phải phù hợp với hiện sinh & qui luật tự nhiên thì sẽ tồn tại lâu. như Đạo Phật có tánh không chính là đặc tính của vũ trụ & tự nhiên: vạn vật sinh ra và mất đi đều dựa trên nguyên lý tương sinh - tương khắc - tương diệt.
vạn vật luôn luôn biến đổi, vì thế mà tư duy cũng cần thay đổi, bản thân cần thay đồi để phù hợp với toàn cảnh.

Đi đâu tìm kiếm cho xa, có một cái Đạo đã tồn tại cả ngàn năm nay, chi phối vạn vật... đó là đạo vô vi. Hiểu thật nhiều, nhưng làm thật ít...cứ thuận theo quy luật của tự nhiên mà thôi. Chỉnh đầu này nó trật đầu kia, chỉnh lại đầu kia nó là trật tiếp :21:
cái chi phối vạn vật đó là ......."Tánh Không" :D

hì..hì...
em cũng ko biết đạo là gì, em chỉ nghĩ & biết là, mỗi ng đều có lý tưởng sống & mục tiêu của họ trên đường đời. Cái đó em cho là đạo. ko đạo của ai giống của ai cả tùy theo nhân sinh quan, môi trường sống của mỗi ng. :D
nhưng chung qui, đạo nào thì đạo phải phù hợp với hiện sinh & qui luật tự nhiên thì sẽ tồn tại lâu. như Đạo Phật có tánh không chính là đặc tính của vũ trụ & tự nhiên: vạn vật sinh ra và mất đi đều dựa trên nguyên lý tương sinh - tương khắc - tương diệt.
vạn vật luôn luôn biến đổi, vì thế mà tư duy cũng cần thay đổi, bản thân cần thay đồi để phù hợp với toàn cảnh.
N4M: tuy nhiên, hổm trc có thấy "1 thứ" tuyệt đối tĩnh lặng, chưa có thời gian để xem "nó" là cái gì, hihi.... :D

Nói như nhà Phật thì tui cũng không hiểu rõ lắm đâu, Tánh Không là cái gì, đọc web thấy giải thích rối với cá nhân tui quá.
Cứ như ông cụ râu dài, phân ra thành Đạo & Đức, tui lại dễ hiểu hơn cụ Bon ợ!
Nhưng có lẽ, chỗ này chúng ta lại rống rống nhau... hope so! :1:
cái chi phối vạn vật đó là ......."Tánh Không" :D

đường thì rất đúng theo nghĩa dân gian của nó...nhưng ở mức thầy chán thì nó là chỉ dẫn...idea....vạch rừng vô minh, còn thầy táo thổ....thì là lật bài cào tứ trụ...còn vô vi level thì....chắc thầy whitehat hỉu :21::21::21:
Nói như nhà Phật thì tui cũng không hiểu rõ lắm đâu, Tánh Không là cái gì, đọc web thấy giải thích rối với cá nhân tui quá.
Cứ như ông cụ râu dài, phân ra thành Đạo & Đức, tui lại dễ hiểu hơn cụ Bon ợ!
Nhưng có lẽ, chỗ này chúng ta lại rống rống nhau... hope so! :1:
"VŨ TRỤ TRONG MỘT NGUYÊN TỬ"

Bỏ bu em roài, câu trước đá câu sau... huhu
Thế thì em phải hiểu Đạo của tướng quân ra răng mới chuẩn ợ?
Lão Chán đã chui hang, Táo huynh thì tịnh khẩu, còn mỗi em là có quota chém ró thui tướng quân ơi. Level của em thì ở mức cành cây ngọn cỏ thôi tướng quân! Sẵn tướng quân có nhã hứng, em lại có thời gian, xin được hầu tướng quân chén trà lài ạ! :))
Tks!
cũng tựa như hồ điệp ban chiều...thầy là cành cây tui chỉ cỡ chiếc lá/ quét lá...lót gạch hóng thầy tiếp hiiiiiii

đường thì rất đúng theo nghĩa dân gian của nó...
Thì em là dân gian mà Thiết ca:10:

hì..hì...
Ý em thì nó cũng như vầy:1cool_byebye:

đại giác ???
năm rồi thầy đầu bóng cũng nói về time-space, còn Cụ Anhstanh thì nói tại vận tốc 300.000km/s time-space=0. Nói chung là cực kỳ rối như mây điện tử. không biết bác Phát tự thấy thế nào. có thể cho AE bít tự giác đó ? hiiiiiiiiii
em cũng chưa biết thiết ca ơi.
tuy nhiên khi đạt vận tốc > Xn thì space = time và cả 2 < vật chất . (yếu tố time cần đặt trọng tâm hơn space)
cái này em đang tìm hiểu........

Back