68 & 86

EUR đang trong thời gian hồi sau cú sụp, nói hồi cũng chưa hẳn, chính xác là nó đang chạy trong cái vùng đáy tạm này. quán tính của giá đã hết chịu tác động của các news mà ai cũng biết qua media rùi. hiện tại nó chỉ nhúc nhích khi có tin của cả 2 chiều E-U để chờ thời điểm Fed hikes rate thì làm thêm 1 cú nữa rồi mới hồi thực sự.
Giá chạy theo tin đồn mà bác. Hiện nay phàm cái thằng ECB vẫn còn đì đồng EUR nên về mặt FA nó chưa được hỗ trợ nhiều lắm. Riêng Bảng thì khác.
EU, GU, AU, Oil giờ mỗi thằng có 1 câu chuyện khác nhau, mặc dù $index vẫn là trọng số lớn nhưng tạm thời ngắn hạn mấy cặp kia sẽ chạy theo câu chuyện riêng. Cá nhân tôi vẫn nghĩ EU, GU, Oil khó tăng mạnh lắm.
Một vài suy nghĩ....
Đồng quan điểm với Đại Bàng.....
Về chart thì EU vẫn nguyên trong downtrend. Nếu bác nhìn time rộng ra tý thì sẽ thấy nó sẽ còn nhiều room nữa.

EU, GU, AU, Oil giờ mỗi thằng có 1 câu chuyện khác nhau, mặc dù $index vẫn là trọng số lớn nhưng tạm thời ngắn hạn mấy cặp kia sẽ chạy theo câu chuyện riêng. Cá nhân tôi vẫn nghĩ EU, GU, Oil khó tăng mạnh lắm.

Một vài suy nghĩ....
tui cũng đồng quan điểm này với bác. giá của chúng nó moving giờ phụ thuộc vào từng news của mỗi anh thui.

Giá chạy theo tin đồn mà bác. Hiện nay phàm cái thằng ECB vẫn còn đì đồng EUR nên về mặt FA nó chưa được hỗ trợ nhiều lắm. Riêng Bảng thì khác.

Đồng quan điểm với Đại Bàng.....
Về chart thì EU vẫn nguyên trong downtrend. Nếu bác nhìn time rộng ra tý thì sẽ thấy nó sẽ còn nhiều room nữa.
my view point của tui đã đề cập trong các posts trc rùi, chiến thuật đánh ngắn hạn nên swing theo từng nhịp moving của nến.
còn dài hạn hay W1 thì chờ điểm đẹp nhảy vào mà short.

Em tham gia VC từ hồi tháng 8 2008, hồi đấy đông lém bác ah. Viết xong cái quay lại mà bài mình đã ở trang khác roài.
Nhớ hồi đấy tầm này hàng tối là đang ngóng bài của BC.
vậy ở đây, tui là loại non tơ quá rùi :D
các bác có nhã hứng, vào chia sẻ cho tui dc mở mang thêm

thời gian này, ngồi bám từng nến H1 cho đỡ ngáp ruồi, chứ hot story nguội mất tiêu rùi, đang ngóng cái thằng DJ khi nào cho dấu hiệu đổ thì nhảy vào short sell
DJ em nghĩ còn khó tèo lắm bác ah. Có chăng chỉ điều chỉnh nhẹ nhàng cái thôi. Lý do là vì Fed và ECB vẫn đang ủn đít. Hơn nữa nhìn D1 vẫn cứng lắm.

DJ em nghĩ còn khó tèo lắm bác ah. Có chăng chỉ điều chỉnh nhẹ nhàng cái thôi. Lý do là vì Fed và ECB vẫn đang ủn đít. Hơn nữa nhìn D1 vẫn cứng lắm.
tui nghĩ, nó mà điều chỉnh thì cũng đi cả đến 20% chứ chả chơi đâu, :D tui cho nó vào WL, khi nào ckreng thì nhấn cò :D

Nhìn W chart của $Index tui thấy chờ short có lý hơn. Triangle trên D1 theo em không có nghĩa gì hết vì nó trung tính, bác đừng chờ breakout làm gì cho mất công :4:
nó vừa break out xong :D
nói chung là mấy cái pattern xem cho vui mắt thui, ở fx nó phá tèm lem hết ko theo sách chỉ chút nào. :D

Nhìn W chart của $Index tui thấy chờ short có lý hơn. Triangle trên D1 theo em không có nghĩa gì hết vì nó trung tính, bác đừng chờ breakout làm gì cho mất công :4:
đô đang trong giai đoạn ở cữ mà :D, nó đang điều chỉnh. nhưng tối qua ngài Dudley nói vài thứ nó trở nên hưng phấn 1 chút :D

Back