68 & 86

Tui có thấy break gì đâu. Hiện $Index là 98.43 phải không bác @Phát Lộc ?
Triangle nếu không phải loại trung tính thì vẫn work tốt trên fx.
ủa sao chart tui nó nhìn ra BO ta. nó đang quay về test lại cái DT.
tui ko để ý nhiều lắm mấy cái pattern, vì tui cho rằng các đường cản hình thành từ pattern ko có nhiều giá trị.

quá kinh! :cungly:
mà bán sớm vậy bác ?
Linh huynh: đúng là thời bình luận anh hùng. Chúc mừng bác.
Em chả biết TA,FA gì,hôm bắt dao có show 3 em DIG FMC JVC ngay ngày rơi 12,xđiểm,đến hôm nay có lời vậy là đủ bác ah.
Từ đầu năm đến nay,deal này mới lời tí khấm khá,chứ đợt trc bắt dao lúc 525-518 vậy mà chả lời,tí thì lõm.

hồi xưa có 2 em hàng ruột, 2 em ấy đưa mình lên đỉnh hái sim cả năm trời, giờ tạm biệt 1 em nhưng lòng vẫn còn luyến tiếc lắm cho nửa cuộc tềnh.
nay đành phụ em ấy đong đưa với vic, mê em này thứ 2 sau msn, hình như là hàng ưa thích của bác xì trum, để vào nhà bác Tican xem thử. đong gái còn xem ngày thì lên tàu cũng phải bấm độn ga cho chắc :D

Em chả biết TA,FA gì,hôm bắt dao có show 3 em DIG FMC JVC ngay ngày rơi 12,xđiểm,đến hôm nay có lời vậy là đủ bác ah.
Từ đầu năm đến nay,deal này mới lời tí khấm khá,chứ đợt trc bắt dao lúc 525-518 vậy mà chả lời,tí thì lõm.
ng ta học TA với FA vì ko có cái trực giác mạnh như bác, cái này là bản năng rùi, ko học lóm dc :D

ng ta học TA với FA vì ko có cái trực giác mạnh như bác, cái này là bản năng rùi, ko học lóm dc :D
Tks bác.
Thực tế em cũng có học TA cách đây 8 năm,thời kỳ TT bùng nổ,nhưng chỉ học để biết vậy.
Và em cũng đã từng chơi vàng sàn ACB,vàng thế giới(có theo đại ca K-ACB SS vàng lúc giá 1100$)nhưng cuối cùng BANH XÁC bác ah.Những thứ như bác đang chơi FX,Vàng,em thấy làm cho chất lượng cuộc sống kém hẳn và em cuối cùng cũng bỏ.
Đến giờ này,nhớ câu ông bà hay nói là:Tam thập nhi lập,Tứ thập nhi bất hoặc.Không còn nghi ngờ,dò dẫm gì nữa,đã biết những gì mình làm được,những gì mình ko làm được.Và con đường nào mình ko nên đi ,con đường nào mình phải đi.Dài dòng nhỉ...:)Sẽ tâm sự sau bác nhé,em bận tí.:)

Tks bác.
Thực tế em cũng có học TA cách đây 8 năm,thời kỳ TT bùng nổ,nhưng chỉ học để biết vậy.
Và em cũng đã từng chơi vàng sàn ACB,vàng thế giới(có theo đại ca K-ACB SS vàng lúc giá 1100$)nhưng cuối cùng BANH XÁC bác ah.Những thứ như bác đang chơi FX,Vàng,em thấy làm cho chất lượng cuộc sống kém hẳn và em cuối cùng cũng bỏ.
Đến giờ này,nhớ câu ông bà hay nói là:Tam thập nhi lập,Tứ thập nhi bất hoặc.Không còn nghi ngờ,dò dẫm gì nữa,đã biết những gì mình làm được,những gì mình ko làm được.Và con đường nào mình ko nên đi ,con đường nào mình phải đi.Dài dòng nhỉ...:)Sẽ tâm sự sau bác nhé,em bận tí.:)
thank you bác đã chia sẻ, làm dc như bác thật thảnh thơi, vừa make money vừa make fun!
nó như cái nghiệp của mình vậy, khi nào trả xong có lẽ mới giải thoát dc nó.

lôi về nhà
fr. bác Blue;
Xin được phản biện Đại bàng một chút:
Khi thị trường có tiền nhiều thì sẽ lên kiểu sốc liên tục có follow through và khối lượng luôn được đẩy lên gọi là đánh tổng lực
Khi thị trường chỉ có ít tiền thì dòng tiền sẽ khôn khéo chạy quanh các sectors, các trụ luôn được khiển một cách tinh vi, vừa đánh vừa test cung khối lượng tăng giảm theo nhịp điệu khi dòng tiền ồ ra cũng là lúc thị trường tèo.
Tui:
theo mình hiểu thì vùng đáy có thể chia thành các giai đoạn như sau:
gđ1: thường biến động lớn với vol lớn, cung cùng cực ko chịu nổi nữa ra hàng loạt và có cầu tham lam absorb hết,
gd2: sau các phiên này thì cung cạn kiệt, vol nhỏ mà giá tăng mạnh, vì cầu giờ ko gặp cung cản nữa nên chiếm các bước giá rất nhanh đẩy giá tăng nhanh.
gd3: sau đó thì cung bắt dao bắt đầu chốt lãi ăn non, lúc này vol nhỉnh hơn mấy phiên của gd2
gd4: dao động chậm lại và cầu test cung, các phiên tests này thường vol nhỏ, vol mà to thì chưa thể vội vàng đẩy lên dc.
gd5: test ngon lành thì bắt đầu đẩy từ từ nhè nhẹ, biểu hiện rõ nét là giá tăng đều đều cùng vol, tạo thành cái nêm hướng lên, nhưng đừng đột biến, đột biến là dzọt cho lẹ.
Sau đó là đến các giai đoạn cuốn chiếu, thay máu, vừa rung vừa lắc vừa đi lên.
Trong bối cảnh tiền ít thì tiến trình này dc thực hiện trên từng cổ phiếu. ưu tiên cổ có câu chuyện đã dc kể trc đó, TT êm êm thì câu chuyện lại tiếp diễn
với tiền ít, TT ko có độ rộng dàn trải đẹp như tiên, mà nó sẽ bộc lộ trên từng mảng ghép, lần lượt rotate và cuốn các ngành lần lượt đi lên.

quá kinh! :cungly:
mà bán sớm vậy bác ?
Hiện tại,em chưa tìm được cổ phiếu nào để in all.Chỉ nhìn thấy ếch là có cửa sáng dù anh Bình cố gắng kìm,nhưng sức người có hạn so với "bàn tay vô hình"!.
Tiền chốt lời hôm qua,lại tiếp tục mua ếch gởi tiết kiệm,khi cần có thể vay VND đánh chứng(L/s vay VND từ Sổ TK USD khá rẻ 6.5%/năm).

Attachments

60.7 KB · Views: 41
Hiện tại,em chưa tìm được cổ phiếu nào để in all.Chỉ nhìn thấy ếch là có cửa sáng dù anh Bình cố gắng kìm,nhưng sức người có hạn so với "bàn tay vô hình"!.
Tiền chốt lời hôm qua,lại tiếp tục mua ếch gởi tiết kiệm,khi cần có thể vay VND đánh chứng(L/s vay VND từ Sổ TK USD khá rẻ 6.5%/năm).
đỉnh cao của quay tay :) quá điệu nghệ!

tối qua, initial jbless xuống thấp 15y, ng ta sẽ chờ thêm chỉ số lạm phát nữa thì rate hiked sẽ dc thực hiện lần 1 vào 6/2015, vì thế mà đồng đô tăng lại ngày qua. đô sẽ sớm quay lại xu hướng úp trc

hồi xưa có 2 em hàng ruột, 2 em ấy đưa mình lên đỉnh hái sim cả năm trời, giờ tạm biệt 1 em nhưng lòng vẫn còn luyến tiếc lắm cho nửa cuộc tềnh.
nay đành phụ em ấy đong đưa với vic, mê em này thứ 2 sau msn, hình như là hàng ưa thích của bác xì trum, để vào nhà bác Tican xem thử. đong gái còn xem ngày thì lên tàu cũng phải bấm độn ga cho chắc :D
..đẩy chi lẹ rứa :D

Back