68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
Úp chart đi bác, dễ nói hơn. Máy tính em ko có VNI.
chart tui bình thường ko vẽ vời chi cả, tui đưa lên cũng rứa, vì bác có thể xem nó tại bất kỳ stock website nào. tui nhìn naked chart và đưa ra nhận định thui.
dựa trên nhận định cũ thì VNI về 485-470 (quá đà), sau đó mới đi lên. năm nay chưa thể vượt qua 600.

chart tui bình thường ko vẽ vời chi cả, tui đưa lên cũng rứa, vì bác có thể xem nó tại bất kỳ stock website nào. tui nhìn naked chart và đưa ra nhận định thui.
dựa trên nhận định cũ thì VNI về 485-470 (quá đà), sau đó mới đi lên. năm nay chưa thể vượt qua 600.
Bác kiếm em 3 cái chart không có gì lên đây cũng được với 3 khung thời gian H4, D1, W1, em coi cho. Phải đến 3 năm nay em không coi chart VNI.

@KHANHQUOC : Gửi bác

hôm trc vẽ mà lại ko tin, VIC đã đi đúng đến điểm đã vẽ trên chart sau đó (chart này phản biện cụ CKVN trong thớt PTKT)
PS: đã vẽ chart thì đừng đi tìm lý do nào nữa ngoài TT.
Các Mũi tên màu đen đậm do CKVN vẽ, tui chỉ mượn chart gốc của CKVN để tìm target thui.

Last edited:
đoạn nối 2 điểm LL ấy chỉ tìm điểm đến trong ngắn hạn thui, ta đang tìm target trong dài hạn nguyên năm mà.
trong ngắn hạn thì quan điểm của tui như chữ ký bên dưới "tưng tưng trong box" . box này ôm trọn 3 ngọn đồi hình thành từ 2014 đến nay, và TT sẽ nảy tưng tưng trong đó.

Bác dự xem cuối năm chú VNI đi về đâu?
Em nhìn Chart đó là weekly mà bác.
đi tìm target tương lại thì phải tìm trong TF xa hơn nó chứ. :) đáng nhẽ chart của Ronin cần vẽ trong khung TF là MN, nhưng mất công Ronin phải post lại nên tui dùng luôn W1 chart, vì vậy mà các điểm bắt để vẽ các đoạn thằng ko hoàn toàn sát.

PS: bản vẽ tay này lại trùng hợp với bản đếm sóng EW đã đưa lên trc. trong EW chart, đáy sóng C around 505 (flat wave) - 485-470 (zig zag wave)

Back