68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
Cutloss lệnh sell hôm thứ 6, lọ mọ hoài không buy được. Oil đã chấm dứt downtrend rồi
hiện oil đang chạy trên nền thông tin thỏa thuận hạt nhân Iran, SA ko kích Y và đồng đô chững lại. nếu trừng phạt dc nới, cung dầu sẽ tăng lên từ XK của Iran, Mĩ, Can, Opec chưa ông nào chịu giảm sản lượng, đồng đô trong tương lai vẫn mạnh mà cầu oil thì chưa thấy tăng rõ do KT toàn cầu còn chông chênh, .....
tui vẫn nghĩ oil hồi theo tin và sẽ tạo đáy vào Q2/2015, sau đó mới cân bằng (sideway)
tui sẽ coi lại chart thử xem tin với chart có đồng nhất ko.

Daily đã chấm dứt downtrend cách đây 4 ngày, chart đã đi trước tin. Weekchart sau tuần trước cũng đã manh nha tạo phản. Tuy nhiên trước mắt 55 vẫn là ngưỡng chận trên khá cứng. Vượt được 55 chắc phải tính bằng tuần. Có thễ nói oil đã tạo đáy ở 44 rồi, không cần đến quí 2 đâu.
Kết thúc phiên Mỹ tối nay, xác suất cao là không dập oil, tay to phe buy thứ thiệt đã vào cuộc

Last edited:
đô đang đi vào góc của Descending triangle trên D1 chart. hiện tại đang chạm cạnh trên của DT. vừa có cú bật nhẹ sau khi Dudley says Fed not taking "huge" signal from March jobs report.

đô đang đi vào góc của Descending triangle trên D1 chart. hiện tại đang chạm cạnh trên của DT. vừa có cú bật nhẹ sau khi Dudley says Fed not taking "huge" signal from March jobs report.
Xin phép bác cho em có một vài phân tích nhận định như sau:
1. Bấy lâu nay bác đang được chứng kiến sự tăng trưởng rất mạnh mẽ của CKTG. Đâu đâu người ta cũng thấy tăng mạnh, từ TQ đến Âu, Mỹ. Chỉ có chứng Vịt là xịt ngòi thôi. Âu cũng có cái lý của nó.

2. Bác đang được thấy đồng đô đi lên mạnh cùng với sự đi lên của CK. Đó là một dấu hiệu tốt cho sự hồi phục này. Tuy nhiên cái điều em muốn lưu ý là sự giới hạn của nó. Cái này sẽ phân tích thêm sau.

3. Những vấn đề bác nói ở trên như LS, việc làm của Mỹ. Cái này coi như xong rồi, chỉ còn là time thôi. Sớm nhất tháng 6, chậm nhất đầu năm sau là Fed tăng LSCB.

Nhìn xuyên suốt vấn đề thì có thể thấy lấp ló cơ hội kiếm ăn rồi đấy. Tuy chưa có rõ như vàng mười.

Thanks.

Xin phép bác cho em có một vài phân tích nhận định như sau:
1. Bấy lâu nay bác đang được chứng kiến sự tăng trưởng rất mạnh mẽ của CKTG. Đâu đâu người ta cũng thấy tăng mạnh, từ TQ đến Âu, Mỹ. Chỉ có chứng Vịt là xịt ngòi thôi. Âu cũng có cái lý của nó.

2. Bác đang được thấy đồng đô đi lên mạnh cùng với sự đi lên của CK. Đó là một dấu hiệu tốt cho sự hồi phục này. Tuy nhiên cái điều em muốn lưu ý là sự giới hạn của nó. Cái này sẽ phân tích thêm sau.

3. Những vấn đề bác nói ở trên như LS, việc làm của Mỹ. Cái này coi như xong rồi, chỉ còn là time thôi. Sớm nhất tháng 6, chậm nhất đầu năm sau là Fed tăng LSCB.

Nhìn xuyên suốt vấn đề thì có thể thấy lấp ló cơ hội kiếm ăn rồi đấy. Tuy chưa có rõ như vàng mười.

Thanks.
bác nói rõ hơn cơ hội kiếm ăn là nói về cái thằng nào giúp :D

EUR có cú hồi nhưng mãi ko rướn qua nổi MA50 (D1), nhưng cũng ghi nhận những nỗ lực trì kéo bằng việc dàn ngang đội hình lình xình :D
nào, để xem đô có break out cái DT trên D1 chart ko đây còn biết đường short sell EUR. :D

đô mà tăng, thì oil chắc nhẹ thì..........lình xình
Em hỏi qua bác tý nhé, để dễ trao đổi hơn vì em mới vào. Mặc dù đã nói chuyện rồi nhưng chưa biết về nhau.
1. Bác đang ở SG ah? Trong đó giờ phong trào trading thế nào bác, còn mạnh như mấy năm trước ko?
2. Bác trading chính ở mảng nào? Forex/Commodity/Chứng khoán VN hay cái khác?
3. Bác trading bao lâu rồi?
Thanks bác nhé!!!

EUR có cú hồi nhưng mãi ko rướn qua nổi MA50 (D1), nhưng cũng ghi nhận những nỗ lực trì kéo bằng việc dàn ngang đội hình lình xình :D
nào, để xem đô có break out cái DT trên D1 chart ko đây còn biết đường short sell EUR. :D
EUR đợt này đang bị oversold khá mạnh rồi đấy bác. Trừ khi có bad news nữa, không thì nó phải đợi hồi lại kha khá đã. Bác vào bây giờ khó mà được điểm đẹp.

Em hỏi qua bác tý nhé, để dễ trao đổi hơn vì em mới vào. Mặc dù đã nói chuyện rồi nhưng chưa biết về nhau.
1. Bác đang ở SG ah? Trong đó giờ phong trào trading thế nào bác, còn mạnh như mấy năm trước ko?
2. Bác trading chính ở mảng nào? Forex/Commodity/Chứng khoán VN hay cái khác?
3. Bác trading bao lâu rồi?
Thanks bác nhé!!!
nghe giống truy lí lịch nhỉ :D
tui ở xì goong. trade thế nào à, demo trading. :D
sorri tui ko biết lắm phong trào trong này thế nào vì tui hổng tìm hiểu.
tui amateur mà, nên mảng nào cũng thích dính vào 1 tí, nhưng chưa tham gia CKTG, chỉ uýnh chỉ số thui.
cũng vài năm đổ lại đây hà, rụi demo acc cũng nhiều :D

nghe giống truy lí lịch nhỉ :D
tui ở xì goong. trade thế nào à, demo trading. :D
sorri tui ko biết lắm phong trào trong này thế nào vì tui hổng tìm hiểu.
tui amateur mà, nên mảng nào cũng thích dính vào 1 tí, nhưng chưa tham gia CKTG, chỉ uýnh chỉ số thui.
cũng vài năm đổ lại đây hà, rụi demo acc cũng nhiều :D
Em thì chưa đủ tầm để tham gia vào nhiều mảng như bác. Em tập tành một FX/indices cũng đủ chết rồi.

EUR đợt này đang bị oversold khá mạnh rồi đấy bác. Trừ khi có bad news nữa, không thì nó phải đợi hồi lại kha khá đã. Bác vào bây giờ khó mà được điểm đẹp.
EUR đang trong thời gian hồi sau cú sụp, nói hồi cũng chưa hẳn, chính xác là nó đang chạy trong cái vùng đáy tạm này. quán tính của giá đã hết chịu tác động của các news mà ai cũng biết qua media rùi. hiện tại nó chỉ nhúc nhích khi có tin của cả 2 chiều E-U để chờ thời điểm Fed hikes rate thì làm thêm 1 cú nữa rồi mới hồi thực sự.

EU, GU, AU, Oil giờ mỗi thằng có 1 câu chuyện khác nhau, mặc dù $index vẫn là trọng số lớn nhưng tạm thời ngắn hạn mấy cặp kia sẽ chạy theo câu chuyện riêng. Cá nhân tôi vẫn nghĩ EU, GU, Oil khó tăng mạnh lắm.

Một vài suy nghĩ....

Back