68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
Thôi cho qua đi Thầy... Em đang đợi cồm men kế tiếp của cụ Bon!
Khoa học hiện đại đã chứng minh, não bộ của con người có phát ra sóng, sóng này có sự giao tiếp với nhau ạ. Nhưng thời nay, có sóng wifi/3-4G, đâm ra sóng não bị rối loạn hết rồi...hihi
à,
TT luôn đúng, và
hãy lắng nghe cảm giác của chính mình.
Gute luck n gute trade nhé

à,
TT luôn đúng, và
hãy lắng nghe cảm giác của chính mình.
Gute luck n gute trade nhé
Cảm ơn cụ,
Về Thị Trường, cụ Bon.Bon luôn luôn đúng, em luôn thích nghe những lời bình giải của cụ, nhưng
Về Nê Hoàn Cung, cụ Bon.Bon vẫn còn nhiều bế tắc, giống giống với anh Táo Thổ, em cảm nhận thấy vậy!
Ps: Chỉ là ý kiến cá nhân, không khẳng định là đúng.

Cảm ơn cụ,
Về Thị Trường, cụ Bon.Bon luôn luôn đúng, em luôn thích nghe những lời bình giải của cụ, nhưng
Về Nê Hoàn Cung, cụ Bon.Bon vẫn còn nhiều bế tắc, giống giống với anh Táo Thổ, em cảm nhận thấy vậy!
Ps: Chỉ là ý kiến cá nhân, không khẳng định là đúng.
luôn biết cmt kích đúng chỗ, kaka...
nê hoàn là con mắt thứ 3, theo khoa học nằm ở tuyến tùng. tượng trưng cho não bộ....
ý Cào là não có vấn đề chăng, kaka...?

nê hoàn là con mắt thứ 3, theo khoa học nằm ở tuyến tùng. tượng trưng cho não bộ....
theo khí công, con ng có 3 phần: tinh khí thần = tâm thân ý
tinh thì sinh từ thân, khí thì tàng ở tâm còn thần thì ẩn ở ý. vậy nê hoàn ở đâu ?

cảm giác đã xuất hiện:
bất kể thị trường xanh và tăng đến như thế nào, deep inside my mind luôn hiện hữu cảm giác sụp đổ. ck, fx, tài chính, whatever...
có thể là 1y sau, có thể là rite now,...
cảm giác xuất hiện và nó chưa tan biến.
let see how long does it take.
https://www.facebook.com/walkofftheearth/videos/1732528673445594/

Last edited:
Trích lược, khám phá của Nhân Tử Nguyễn Văn Thọ:
"...
Tôi không cho rằng Tuyến Tùng Quả là Nê Hoàn Cung, vì Tuyến Tùng Quả ngày nay người ta mới biết sơ sơ đó là Con Mắt thứ Ba.
Tôi cho Nê Hoàn Cung là Não Thất Ba (Third Ventricle), vì vị trí nó ở Trung Ương; vì khoa học hiện nay ít người bàn đến nó; vì trong đó không thấy có gì, tức là Không theo các đạo giáo."

cảm giác đã xuất hiện:
bất kể thị trường xanh và tăng đến như thế nào, deep inside my mind luôn hiện hữu cảm giác sụp đổ. ck, fx, tài chính, whatever...
let see how long does it take.
https://www.facebook.com/walkofftheearth/videos/1732528673445594/
Với cá nhân em,
Ý tưởng của cụ Bon.Bon luôn luôn đúng, ủng hộ hoàn toàn về mặt ý tưởng!!!
Em đang xác định thời điểm, bằng mấy cái môn Huyền Bí học, chứ không dựa trên TA hoặc FA... Cụ có thể chia sẻ một ít thông tin về giai đoạn 2000-2009 được không ạ? Lúc ấy cụ kiếm tiền có dễ dàng không, tinh thần có viên mãn không ạ?

"...
Tôi không cho rằng Tuyến Tùng Quả là Nê Hoàn Cung, vì Tuyến Tùng Quả ngày nay người ta mới biết sơ sơ đó là Con Mắt thứ Ba.
Tôi cho Nê Hoàn Cung là Não Thất Ba (Third Ventricle), vì vị trí nó ở Trung Ương; vì khoa học hiện nay ít người bàn đến nó; vì trong đó không thấy có gì, tức là Không theo các đạo giáo."
KHÔNG - theo mình hiểu không có nghĩa là không và cũng không có nghĩa là không có.
nhìn cho gần và dễ hiểu, đó là dạng sóng - hạt.
KHÔNG - ko phải là nê hoàn cung - theo thiển nghĩ của mình.

Với cá nhân em,
Ý tưởng của cụ Bon.Bon luôn luôn đúng, ủng hộ hoàn toàn về mặt ý tưởng!!!
Em đang xác định thời điểm, bằng mấy cái môn Huyền Bí học, chứ không dựa trên TA hoặc FA... Cụ có thể chia sẻ một ít thông tin về giai đoạn 2000-2009 được không ạ? Lúc ấy cụ kiếm tiền có dễ dàng không, tinh thần có viên mãn không ạ?
nhận định về tt này ko dựa trên tính logic or ptich từ hiện tượng. chỉ dựa trên cảm giác bản thân mà thui. có đúng & sai.
mình chơi ck từ giữa 2006, tại thời đó, chẳng cần khái niệm ptich TA or FA :))
nhàn và vui cực. cú tăng cuối cùng thời điểm đó, do mình ít khi nhịn dc lâu nên out sớm hơn TT và chỉ nếm mùi lộn nhào của REE từ đỉnh 29x, nhưng cũng ko lỗ mà chỉ bớt lãi.

Cú sau, sau khi TT đi lên từ đáy đến 52x, mua con STB ăn cú đó rồi out.

Last edited:
nhận định về tt này ko dựa trên tính logic or ptich từ hiện tượng. chỉ dựa trên cảm giác bản thân mà thui. có đúng & sai.
nhàn và vui cực. cú tăng cuối cùng thời điểm đó, do mình ít khi nhịn dc lâu nên out sớm hơn TT và chỉ nếm mùi lộn nhào của REE từ đỉnh 29x, nhưng cũng ko lỗ mà chỉ bớt lãi.

Now, chơi fx dựa hoàn toàn vào cảm giác & quan sát, vứt hết mọi tool.
:))

cảm giác đã xuất hiện:
let see how long does it take....
Nếu điều đó xảy xa, thì hệ lụy ảnh hưởng đến rất nhiều người, rất nhiều gia đình, và phần lớn XH...
Chỉ riêng cá mập và tổ lái là có khả năng thoát, trao than hồng cho nhỏ lẻ, góp phần tăng sự phân cực của XH, kẻ giàu càng giàu hơn, còn người khó càng khổ hơn.
Mình đang sống trong 1 thế giới đầy rẫy bất công, tầm thường và giả dối như thế...Như chính sắc màu của bảng điện, hả hê tự mãn khi xanh tím, dằn vặt cay cú lúc đỏ xám vàng.
Nhưng đâu đó trong em vẫn nghĩ, dù cái gì xảy đến, ta vẫn phải cố vươn lên, bằng nỗ lực và sự tử tế mang tính "người".
Vòng vo rồi quay lại với TT, đoạn đường sắp tới vẫn chưa đến mức quá nóng, miễn là đừng ngủ mê trên chiến thắng, thì đâu đó vẫn luôn có cơ hội...
Chúc Bon vui-khỏe và bình an./.

Vậy giai đoạn 2000-2004 cụ có thể chia sẻ thêm 1 tẹo không ạ, cụ làm gì để kiếm tiền, cuộc sống tinh thần khi ấy ra sao? Giai đoạn 2005-2009 xem như là thuận buồm xuôi gió đi. Thks!

"...
Não giữa thuộc về tâm linh, nó không giải quyết các vấn đề hiện hữu, ở nó là sự thanh tịnh, nối với thiên địa. khi tinh khí thần đủ sung mãn tại đây sẽ có thể khai thiên nhãn, thiên nhĩ, nhưng thường thì rất dễ sinh chứng loạn tâm thần hiiii
NB; vận động - tiểu não, suy luận đại não phải, nghệ thuật đại não trái

Back