68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
Não giữa thuộc về tâm linh, nó không giải quyết các vấn đề hiện hữu, ở nó là sự thanh tịnh, nối với thiên địa. khi tinh khí thần đủ sung mãn tại đây sẽ có thể khai thiên nhãn, thiên nhĩ, nhưng thường thì rất dễ sinh chứng loạn tâm thần hiiii
NB; vận động - tiểu não, suy luận đại não phải, nghệ thuật đại não trái
Với cái cồm men này, thì danh hiệu Lạt Ma, không hề tìm sai chủ... Lạt Ma Thiết... Lạt Ma Thiết...thông tuệ, thông tuệ!
À, trận VN vs KaKa, kết quả sẽ thế nào ạ? Nhờ Lạt Ma dùng Huệ Nhãn, xem trước 1 lần nữa...được không ạ?

Với cái cồm men này, thì danh hiệu Lạt Ma, không hề tìm sai chủ... Lạt Ma Thiết... Lạt Ma Thiết...thông tuệ, thông tuệ!
À, trận VN vs KaKa, kết quả sẽ thế nào ạ? Nhờ Lạt Ma dùng Huệ Nhãn, xem trước 1 lần nữa...được không ạ?
thể thao là ..cảm xúc! nếu Chán đô đốc biết trước, khác gì xem lại đá bóng, chứ xem live làm gì? hiiiiiiiii
nhưng có 1 số điềm báo kiểu Vanga như qua trang chính, hay đây thánh mun dog hiiiiiiii

thể thao là ..cảm xúc! nếu Chán đô đốc biết trước, khác gì xem lại đá bóng, chứ xem live làm gì? hiiiiiiiii
nhưng có 1 số điềm báo kiểu Vanga như qua trang chính, hay đây thánh mun dog hiiiiiiii
View attachment 4847
Dạ, trận này em có dám xem live đâu ạ?! Nãy giờ chạy lòng vòng ngoài đường, tìm mấy quán cafe đông đông... đến giờ, mới chọn được 1 quán cafe kế bên quán đông nhất, ngồi nghe bà con đàm đạo...hic...
Em sợ vía em đen quá, ảnh hưởng đến tinh thần thi đấu của các bạn U23... Mong là trận này phe ta đại thắng, tiến vào chung kết !!!

Nếu điều đó xảy xa, thì hệ lụy ảnh hưởng đến rất nhiều người, rất nhiều gia đình, và phần lớn XH...
Chỉ riêng cá mập và tổ lái là có khả năng thoát, trao than hồng cho nhỏ lẻ, góp phần tăng sự phân cực của XH, kẻ giàu càng giàu hơn, còn người khó càng khổ hơn.
Mình đang sống trong 1 thế giới đầy rẫy bất công, tầm thường và giả dối như thế...Như chính sắc màu của bảng điện, hả hê tự mãn khi xanh tím, dằn vặt cay cú lúc đỏ xám vàng.
Nhưng đâu đó trong em vẫn nghĩ, dù cái gì xảy đến, ta vẫn phải cố vươn lên, bằng nỗ lực và sự tử tế mang tính "người".
Vòng vo rồi quay lại với TT, đoạn đường sắp tới vẫn chưa đến mức quá nóng, miễn là đừng ngủ mê trên chiến thắng, thì đâu đó vẫn luôn có cơ hội...
Chúc Bon vui-khỏe và bình an./.
cảm ơn Rai, chúc thật nhiều niềm vui mới nhé !

Vậy giai đoạn 2000-2004 cụ có thể chia sẻ thêm 1 tẹo không ạ, cụ làm gì để kiếm tiền, cuộc sống tinh thần khi ấy ra sao? Giai đoạn 2005-2009 xem như là thuận buồm xuôi gió đi. Thks!
2000-2004: làm báo kinh tế, sung mãn.
2005-2009: chuyển ngành làm tớ cho 1 tập đoàn thiết kế xd

Não giữa thuộc về tâm linh, nó không giải quyết các vấn đề hiện hữu, ở nó là sự thanh tịnh, nối với thiên địa. khi tinh khí thần đủ sung mãn tại đây sẽ có thể khai thiên nhãn, thiên nhĩ, nhưng thường thì rất dễ sinh chứng loạn tâm thần hiiii
NB; vận động - tiểu não, suy luận đại não phải, nghệ thuật đại não trái
nếu xét về vòng tròn thì điểm nay chưa đủ, cần có 1 điểm nữa để vòng tròn khép kín tạo thành chu kỳ. điểm này ở đâu ạ ?
chỉ tạp trung 1 điểm tại nê hoàn thì khí vào mà ko trụ, dễ phát loạn (điên/ cuồng)

2000-2004: làm báo kinh tế, sung mãn.
2005-2009: chuyển ngành làm tớ cho 1 tập đoàn thiết kế xd
Thế thì sang 2019-Kỷ Hợi, thị trường sẽ sập te tua, tan tác nếu cụ vẫn giữ quan điểm bearish như hiện nay. Lý do: 2000-2009 là Kỷ Hợi vận, tinh thần rất sung mãn. :21:
Vậy cũng có thể tạm đoán mò: 2018-Mậu Tuất là một năm sideway, lên quá thì bán, xuống qua thì mua.:19:
Cảm ơn cụ!

nếu xét về vòng tròn thì điểm nay chưa đủ, cần có 1 điểm nữa để vòng tròn khép kín tạo thành chu kỳ. điểm này ở đâu ạ ?
chỉ tạp trung 1 điểm tại nê hoàn thì khí vào mà ko trụ, dễ phát loạn (điên/ cuồng)
khí có nhiều phái,nhiều cách. trong đó đạo gia nổi tiếng chỉnh chu thì có tiểu, đại chu thiên. nói chung là phức tạp. nhất là quá trình phát khí, không phải vận ngay chu kỳ khi mới tập phát , quá trình tập phát chỉ sử dụng nội khí, mục đích là phát...có điểm dừng là ..hết (nội khí). cho dù sai thì vẫn sửa kịp. còn áp cái chu kỳ ngay, thì khí vận không ngừng, sai là tẩu hỏa hiiiiiiiii

Thế thì sang 2019-Kỷ Hợi, thị trường sẽ sập te tua, tan tác nếu cụ vẫn giữ quan điểm bearish như hiện nay. Lý do: 2000-2009 là Kỷ Hợi vận, tinh thần rất sung mãn. :21:
Vậy cũng có thể tạm đoán mò: 2018-Mậu Tuất là một năm sideway, lên quá thì bán, xuống qua thì mua.:19:
Cảm ơn cụ!
theo thiển nghĩ nông dân thì chưa đâu..vì hình như cuối năm 2017 Chăm mới ký chính sách giảm thuế, năm 2017 GDP mỹ hình như 3.xx? là kỳ tích của nước đã phát triển. đà này thì hết nhiệm kỳ...cho thấy dàn quân sư, đại tướng của chăm là tỷ phú thực sự, kỳ tài thiên hạ...không phải đậu vừa rang.
đây là cái may cho VN vì chu kỳ tăng kte của mẽo là..triple (2 ba ma, 1 chum)...chưa kể chum có tái được vote. với chu kỳ tăng dài như vậy...Vn ăn theo kha khá :3D_37::3D_37::3D_37:

cảm ơn Rai, chúc thật nhiều niềm vui mới nhé !
Chắc em sắp già đến nơi, nên vui buồn có chừng mực.
Như hôm CK xem U23 đá, vẫn máu lửa nhưng không quá khích như trước :4:
Ở đâu đó, mùa xuân đã đến sớm hơn, mong là với Bon cũng thế :1:

Last edited:
khí có nhiều phái,nhiều cách. trong đó đạo gia nổi tiếng chỉnh chu thì có tiểu, đại chu thiên. nói chung là phức tạp. nhất là quá trình phát khí, không phải vận ngay chu kỳ khi mới tập phát , quá trình tập phát chỉ sử dụng nội khí, mục đích là phát...có điểm dừng là ..hết (nội khí). cho dù sai thì vẫn sửa kịp. còn áp cái chu kỳ ngay, thì khí vận không ngừng, sai là tẩu hỏa hiiiiiiiii
mình đang nói đến khía cạnh bác đề cập "..Não giữa thuộc về tâm linh, nó không giải quyết các vấn đề hiện hữu, ở nó là sự thanh tịnh, nối với thiên địa...."
ko thể là cánh cửa kết nối nếu vòng tròn chưa khép kín :)

Cảm ơn cụ!
mình chưa xem món này nên chịu, ko có cmt.
>>> mặc định là nghe theo ý Cào :)

Chắc em sắp già đến nơi, nên vui buồn có chừng mực.
Như hôm CK xem U23 đá, vẫn máu lửa nhưng không quá khích như trước :4:
Ở đâu đó, mùa xuân đã đến sớm hơn, mong là với Bon cũng thế :1:
mình thích gọi là "tỉnh" hơn. :)
với Bon thì có thể ngày nào cũng Xuân và Xuân cũng như mọi ngày :)
Chúc vui Rai nhen!

Back