What a man in the moutain sees

Uhm phân phối đỉnh thì mình chưa nghĩ tới, nhưng điều chỉnh trong tuần tới là khả năng xảy ra cao, mình quan sát thấy nhiều tín hiệu confirm rồi:)
Vẫn chỉ là điều chỉnh để lên tiếp Thầy Sát Thủ ạ, đến giờ em vẫn giữ quan điểm ấy, em chỉ buồn cười là lúc Support 53x thì cắm đầu mà chạy quăng dép, còn lúc lên Resistance 640 thì cắm đầu vào hốt sợ hết hàng. Chỗ này em sợ lắm, thà mất cơ hội chứ không muốn mất xiền :1:

Vẫn chỉ là điều chỉnh để lên tiếp Thầy Sát Thủ ạ, đến giờ em vẫn giữ quan điểm ấy, em chỉ buồn cười là lúc Support 53x thì cắm đầu mà chạy quăng dép, còn lúc lên Resistance 640 thì cắm đầu vào hốt sợ hết hàng. Chỗ này em sợ lắm, thà mất cơ hội chứ không muốn mất xiền :1:
Thì lúc này mỉm cười và bảo của anh hết em nhường :D. Khi nào có hoảng loãn chán chường mọi người vứt guốc bỏ chạy thì xem xét vào hàng bao giờ cũng có lãi. Chư đua ce, đua xanh mấy phiên hôm nay thì không trần tèo mới là lạ :109:
PS: Điển hình nhất mấy con ngân hàng như BID và VCB là khả năng cao lập đỉnh trung hạn rồi chứ không phải là ngắn hạn nữa. Mai BID,VCB,CTG mà cũng đẩy lên và táng nữa thì dòng Bank dễ đi về nơi xa!

Thì lúc này mỉm cười và bảo của anh hết em nhường :D. Khi nào có hoảng loãn chán chường mọi người vứt guốc bỏ chạy thì xem xét vào hàng bao giờ cũng có lãi. Chư đua ce, đua xanh mấy phiên hôm nay thì không trần tèo mới là lạ :109:
Dạ, em vẫn bám càng Thầy để học cái trò Mua Chán - Bán Thèm ạ !!! Trò này là nhất rồi, TA & FA hội tụ :113:

Vượt 64x còn cắm đầu hơn nữa ấy chứ (người k có hàng) vì lúc đó họ nhìn thấy lên 800.
Lúc giảm về 52x thì nhìn thấy về 47x- 400 phải chạy(nếu có hàng) là đúng rồi

Dạ, em vẫn bám càng Thầy để học cái trò Mua Chán - Bán Thèm ạ !!! Trò này là nhất rồi, TA & FA hội tụ :113:
Năm nay mình cũng không thành công lăm dù quả bet bắt đáy khi VNI về vùng 530 cũng làm NAV tăng bằng lương cả năm của công việc chính của mình hiện tại. Nhưng vẫn chỉ xấp xỷ quả lost bắt dao rơi PVD và ITQ. Giờ chờ đợi khi nào mọi người đưa lên đỉnh không chịu được bỏ chạy tán loạn thì vào lượm dép :D
PS: Bài học mình thấy là không nên bắt dao rơi 1 lần dù con mồi về đến điểm mua rồi mà phải chia sổ tiến để mộ dung phục.

Dạ đây anh, vào cái vùng đỏ đỏ, nhìn Candlestick + Bảng điện, nếu có signal là triển chiêu ạ !!! Mà em chơi ảo thôi nha anh chimnon. :1:
View attachment 1444
data HCM Weeekly kỳ dậy ?????
Chời ơi chời...cụ cứ thoải mái góp ý...tâm em đang tĩnh mờ cụ. Nhưng em nhờ cụ nói đơn giản (Tiếng Việt), đừng nói phức tạp (từ chuyên môn) để em dễ hiểu ý mờ !
:1:
có gì đâu, em khó diễn tả nên khi nào rảnh thì em nói ấy mà, em đâu có dễ dàng, thoải mái tự nhiên đi ban phát lời khuyên người khác :1:

Tín hiệu confirm thứ hai, Mc. Index phân kỳ, đỉnh sóng trung hạn, có lẽ nào ??? Nhường sân khấu lại, đi chơi tiếp thôi, T3 trừ phế không có lãi, mai xử lý 20% cổ, còn lại 10% cổ chưa về :1:. Lại hết cảm hứng chia sẻ, chat chít òi, bao giờ có cảm hứng lại quay về :103:
View attachment 1433
Hoàn thành nhiệm vụ, 10% MSN vứt đó luôn, đị luyện lại tâm pháp:
A man must believe in himself and his judgment if he expects to make a living at this game. That is why I don't believe in tips. If I buy stocks on Smith's tip I must sell those same stocks on Smith's tip. I am depending on him. Suppose Smith is away on a holiday when the selling time comes around? No, sir, nobody can make big money on what someone else tells him to do. I know from experience that nobody can give me a tip or a
series of tips that will make more money for me than my own judgment. It took me five years to learn to play the game intelligently enough to make big money when I was right.
I didn't have as many interesting experiences as you might imagine. I mean, the process of learning how to speculate does not seem very dramatic at this distance. I went broke several times, and that is never pleasant, but the way I lost money is the way everybody loses money who loses money in Wall Street. Speculation is a hard and trying business, and a speculator must be on the job all the time or he'll soon have no job to be on.

A man must believe in himself and his judgment if he expects to make a living at this game. That is why I don't believe in tips. If I buy stocks on Smith's tip I must sell those same stocks on Smith's tip. I am depending on him. Suppose Smith is away on a holiday when the selling time comes around? No, sir, nobody can make big money on what someone else tells him to do. I know from experience that nobody can give me a tip or a
series of tips that will make more money for me than my own judgment. It took me five years to learn to play the game intelligently enough to make big money when I was right.
I didn't have as many interesting experiences as you might imagine. I mean, the process of learning how to speculate does not seem very dramatic at this distance. I went broke several times, and that is never pleasant, but the way I lost money is the way everybody loses money who loses money in Wall Street. Speculation is a hard and trying business, and a speculator must be on the job all the time or he'll soon have no job to be on.
:113:

Phun 1 tràng thổ ngữ... Chạ hiểu gì cạ :14:

@Cdg @a bê xê đó chính là điều em mong mỏi.... Độc lập tác chiến, đừng phụ thuộc vào nhận định or mồm thẻng khác...it's your money, invest it wisely ! Pls :1:
Thanks and best regards

Last edited:
Thks cụ Bon,
Chuyển level khó quá, quyết định đi du hí một tuần như Bon khuyên nhủ, đầu óc sáng sủa lại tiến tiếp! [emoji106]
G9 Bon!
Trước khi đi thần tượng làm ơn cover mớ hàng short dùm em, thần tượng short toàn hàng trẹo cp, ai mà đỡ nỗi :20: Đi du hí vui vẻ nha thần tượng, hẹn gặp lại thần tượng trên đỉnh Hoa Quả Sơn :2004::2004::2004:

@Rùa con lời khuyên em dành cho cụ là......
.......
....... Em chả có lời khuyên nào cả....
Em là gì mà lớn tiếng khuyên cụ chứ nhỉ... Hì hì.....
Chúc cụ bình tâm và sáng suốt, tĩnh, lặng để nghe mình nói chuyện với chính mình....để biết mình thực sự là ai :1: mình đến đây để làm gì ;)

@Rùa con lời khuyên em dành cho cụ là......
.......
....... Em chả có lời khuyên nào cả....
Em là gì mà lớn tiếng khuyên cụ chứ nhỉ... Hì hì.....
Chúc cụ bình tâm và sáng suốt, tĩnh, lặng để nghe mình nói chuyện với chính mình....để biết mình thực sự là ai :1: mình đến đây để làm gì ;)
- Em đoán thế nào câu trả lời vẫn là rỗng, em có tìm hiểu sơ qua rồi, tất cả đều phải do bản thân mình vận động mà thôi. :1:
- Em đến cái forum này vì em nghĩ rằng mình nợ ơn Bang chủ, và cố gắng dìu dắt thế hệ đi sau đến với cái cốt lõi của TA, tất cả tranh cãi em đều cố gắng né tránh, khoái cà rỡn cho vui cửa vui nhà. Nhưng em sai rồi, em tự giải thoát cho mình, và em hết nợ rồi. :19:

Phun 1 tràng thổ ngữ... Chạ hiểu gì cạ :14:

@Cdg @a bê xê đó chính là điều em mong mỏi.... Độc lập tác chiến, đừng phụ thuộc vào nhận định or mồm thẻng khác...it's your money, invest it wisely ! Pls :1:
Thanks and best regards
Cảm ơn cụ nhiều! em hiểu ý cụ chứ!
lắng nghe là một nhu cầu vừa là công việc cần rèn luyện hàng ngày :1:

Trước khi đi thần tượng làm ơn cover mớ hàng short dùm em, thần tượng short toàn hàng trẹo cp, ai mà đỡ nỗi :20: Đi du hí vui vẻ nha thần tượng, hẹn gặp lại thần tượng trên đỉnh Hoa Quả Sơn :2004::2004::2004:
Em trade ảo ghẹo mấy anh đu giá xanh và tím thôi mà thần tượng, thần tượng cứ an tâm, nếu có chỉnh thì cũng là chỉnh để đi lên tiếp ạ :banana105::banana105::banana105:

- Em đoán thế nào câu trả lời vẫn là rỗng, em có tìm hiểu sơ qua rồi, tất cả đều phải do bản thân mình vận động mà thôi. :1:
- Em đến cái forum này vì em nghĩ rằng mình nợ ơn Bang chủ, và cố gắng dìu dắt thế hệ đi sau đến với cái cốt lõi của TA, tất cả tranh cãi em đều cố gắng né tránh, khoái cà rỡn cho vui cửa vui nhà. Nhưng em sai rồi, em tự giải thoát cho mình, và em hết nợ rồi. :19:
kaka, idol vẫn chưa coi là một thói quen, một nhu cầu nhỏ như kiểu quẹt quẹt cái dt hay ipad thì chắc chưa đi luôn được :21:

Back