Tin Tin

Bách nhục bán xong cái ssi phi vù vù :(

Đợi đến bây giờ bán có phải thành chốt lời ko ?

Sent from my iPad using Tapatalk

Bách nhục bán xong cái ssi phi vù vù :(

Đợi đến bây giờ bán có phải thành chốt lời ko ?

Đang sai ... thì tốt nhất đứng im ... càng đoán càng sai :D nếu hôm nay e sai e cũng tiễn hết lên đường ... thường sai hay kéo dài :D

Đang sai ... thì tốt nhất đứng im ... càng đoán càng sai :D nếu hôm nay e sai e cũng tiễn hết lên đường ... thường sai hay kéo dài :D
Đến giờ lại thành quyết định đúng nhỉ, đúng là tt không biết đường nào mà lần.

Lần này tuy có bị kẹp, nhưng may mắn nhờ mấy anh không đánh sát ván luôn, nên ko thiệt hại nhiều lắm.

Giờ còn lai ít ogc ( 4% tk) để đó cò cưa lấy cảm giác tt.

Đến giờ lại thành quyết định đúng nhỉ, đúng là tt không biết đường nào mà lần.

Lần này tuy có bị kẹp, nhưng may mắn nhờ mấy anh không đánh sát ván luôn, nên ko thiệt hại nhiều lắm.

Giờ còn lai ít ogc ( 4% tk) để đó cò cưa lấy cảm giác tt.

Thế mới cần Timing. Timing rất rộng lớn và bao trùm mọi yếu tố.

Khà khà khà ông bear cứng đầu nhứt cũng đã phải đầu hàng.
Chuẩn bị có chỗ cho ta ụp bô rồi các cụ bull ơi :D

Khà khà khà ông bear cứng đầu nhứt cũng đã phải đầu hàng.
Chuẩn bị có chỗ cho ta ụp bô rồi các cụ bull ơi :D
Hôm qua thấy mấy em bắt đầu động lòng rồi, sáng thấy ko giảm tiếp đc nên múc thôi, còn 2 em nữa sáng chưa vào đc , chiều vào tiếp :)

Vào thêm hcm, khớp thêm vhg tăng tỷ lệ cp lên 4x. hôm nay vậy là đủ

Vào thêm hcm, khớp thêm vhg tăng tỷ lệ cp lên 4x. hôm nay vậy là đủ

Mới nhận được thông báo của fpts, giật mình kiểm tra lại hôm T6 mua máu quá tới 61% . Thế mà hôm đó tính sao lại nhẩm thành 4x keke.

Mới nhận được thông báo của fpts, giật mình kiểm tra lại hôm T6 mua máu quá tới 61% . Thế mà hôm đó tính sao lại nhẩm thành 4x keke.
Khi đã máu bất kể bố cháu là ai:24:

Vì sao thế anh ??? tại sao lại làm ngược nhận định của mình ???
Thấy phong trào vẽ giun đông vui quá , em cũng làm tấm gửi các bác.

Chart có mấy điểm đáng chú ý:
- ADX(14)=28 và DI- nằm trên DI+ , bear đang chiếm ưu thế tuyệt đối.
- Hiện tại VNI đang đi theo mô hình falling wedge, và volume cũng đang ủng hộ.
- MACD thì vẫn đang lưỡng lự, nửa muốn tạo diverge, nửa history đang muốn chạy xuống tiếp .

Từ đó có thể đưa ra chiến thuật :

+ Phe BULL
- Đối với người mạo hiểm nhảy vào bắt đáy .
- Đối với người cẩn thận đợi VNI vượt tầm 600 tức breakout mô hình .( Cái này là phiên GD T6 mình bắt đầu vào hàng)
- Tuyệt đối an toàn sau khi breakout, đợi quay lại retest thì nhảy vào. ( Cái này có thể là hôm nay)
Em cũng thích bắt đáy , tiếc là lần này cái hệ thống của em nó chưa cho tín hiệu nhảy vào bắt đáy nên đành ngồi đợi đoạn 2 hay 3 vậy.

+Phe BEAR
Đó là dựa trên giả thiết giá tạo diverge với indicator , và mô hình failling wedge hình thành luôn trong nhịp hồi này, cũng có thể VNI bám cạnh dưới mô hình tiếp tục đi xuống từ từ ( theo đúng tinh thần đây là correction ). VNI và BCs khó giảm sâu nữa, nhưng những em Pns thì chắc vẫn chưa tìm thấy điểm dừng ngay được.
Vni gãy luôn support, thì uptrend trung hạn cũng bị đe dọa, thế thì đi hơi bị xa

Vẫn theo kế hoạch đề ra đó chứ, cái vào hôm T6 thì không phải bàn nữa .

Còn cái vụ vào PET với vào thêm VCG hôm nay có lý do. PET thì tý nữa có data up chat lên còn không thì nói chay, hôm nay breakout mô hình cờ quạt gì đó, sáng núp trong bụi rình break thấy mấy chú núp giống mình nên vào luôn( mua làm 2 lần), ai ngờ break thật, và VCG thì giá này cũng khá ổn.

Mai hàng 60% hàng về , sáng nay VNI chủ động fill gap từ sớm . Bản thân VNI chưa đẹp nhưng mấy em như TCM, PET đều treo cờ tùm lum hết rồi.

Vẫn theo kế hoạch đề ra đó chứ, cái vào hôm T6 thì không phải bàn nữa .

Còn cái vụ vào PET với vào thêm VCG hôm nay có lý do. PET thì tý nữa có data up chat lên còn không thì nói chay, hôm nay breakout mô hình cờ quạt gì đó, sáng núp trong bụi rình break thấy mấy chú núp giống mình nên vào luôn( mua làm 2 lần), ai ngờ break thật, và VCG thì giá này cũng khá ổn.

Mai hàng 60% hàng về , sáng nay VNI chủ động fill gap từ sớm . Bản thân VNI chưa đẹp nhưng mấy em như TCM, PET đều treo cờ tùm lum hết rồi.
Vậy là a theo phe bull :D ok done :D nhưng hôm nay khổng phải retest 600 mà là break down 600 :D mai khả năng follow cũng sáng :D

Vậy là a theo phe bull :D ok done :D nhưng hôm nay khổng phải retest 600 mà là break down 600 :D mai khả năng follow cũng sáng :D
Chuyện ngày mai làm sao a quản nổi, nhưng trong khi VNI chưa biết đi đâu mà mấy thấy mấy em múa máy thế này ko động lòng mới lạ.( hôm nay a nhìn nó mê quá, đầu tiên định 20% sau lên thành hơn 30%)

Cái này là tặng cụ @chim::mn:

Back