Tin Tin

Vậy liệu rằng có con đường nào mà không có ĐÚNG/SAI hoặc SAI/ĐÚNG không nhỉ? Nếu có, giả sử là thế, thì ung dung, tự tại, thì thoải mái làm những điều mình muốn làm, SAI/ĐÚNG chẳng còn quan trọng nữa, thế có được không nhỉ?

Xin lỗi bác chủ nhà, em xin phép lan man tí về vụ ĐÚNG/SAI này, nó hơi bị lệch lạc ạ! :emoticon-00139-bow:
Không có vấn đề gì, các bác đến thăm nhà là em vui rồi.

Thực ra cách đi tiền như em hôm qua, tt tăng hay giảm thì đều có thể nói lài Sai được. Nếu TT tăng thì sai vì mua chưa đủ, tt giảm thì ngồi trên ngọn cây.

Nhưng nói đúng thì cũng không sai. Đầu tiên nói về xu hướng tt , mọi người đều đồng ý tt đang ở upttend dài hạn, em thì thấy tt đã tạo đáy, còn vào uptrend thì thiếu 1 ít nữa thôi. Nói túm lại xu hướng chung về dài hạn là tăng, hôm qua tt đi mạnh nguyên nhân các bác cũng nói hết rồi ( do mấy anh tăng nóng đợt vừa rồi và ck phiên trước đó). Vì vậy tt nếu có giảm thì đây là 1 correction, vấn đề bao lâu bao xa thì nhiều chiêm gia dự báo, nhưng em là em không tin, em là em chỉ tin cảm nhận của em với nàng , nên phải vào hàng.

HHS là lựa chọn ban đầu, vì đợt này nó chưa tăng nhiều, có bóng dáng đội lái, hôm trước nó breakout khỏi kênh giá, giờ quay lại test đâu đó tầm 18.6. Nói chung về tiêu chuẩn trong lúc khó khăn thì em nó có đủ. Chỉ là lúc sau tt đi mạnh nó tát nước theo mưa , đạp em nó tội quá. :(

Và giờ khi đã có ít hàng rồi, cảm nhận về em vni sẽ mang cái nhìn khách quan hơn.

Cái sai là sau khi em mua, nhưng lại toàn coi gd của ssi. Nên em mới nói, nếu mua được cuối phiên ssi thì là quá đẹp . Đẹp ở đây không phải là giá đẹp, mà là nhìn đúng em mình theo dõi vẫn hay hơn. Hôm nay ssi có giá đỏ thế sao em ko mua thêm cũng đươc, đơn giản vì kỷ luật là hàng chưa về thì em chưa mua thêm lúc này, nếu có mua thì sớm cũng phải T2 .

Tại sao lại là ssi, đơn giản vì đang có sự chuyển giao giữa dòng pxx với CK. Dòng pxx vẫn đi tiếp, nhưng để đi xa thì hơi khó, còn dòng CK đã hội đủ yếu tố. Đặc biệt với ssi , trên phương diện TA đơn thuần mốc 30 là rang giới giữa bull và bear, vượt qua mốc này là khoảng trời cao, nên em có nhắc với ae đừng vội khi chưa xuyên thủng là vậy.

Tiếc là vào hàng mới có cảm nhận trên, mà vào xong hàng chưa về nên ngồi quan sát tiếp, đường nào muốn xuyên qua cũng không phải một sớm một chiều.

Vì vậy đúng/ sai thực ra không quan trọng, cũng như lời hay loi/lỗ 1 chút cũng không có ý nghĩa gì. Vấn đề là mình có kế hoạch cho trận chiến, và cách giải quyết khi sự việc xảy ra.

Sent from my iPad using Tapatalk

Chẳng còn sai đúng gì ở việc này cả. Sai đúng là ở nhận định ban đầu và kế hoạch mua bán. Còn lọt vào trường hợp như anh nói, nó thuộc phạm trù lý tính. Không bán thì còn xuống, mất mát, và sức chịu. Bán xong lên, có thể vậy, và mình chuyển sang thế chủ động. Ít ra, thị trường còn lên thì còn kiếm ăn được. Cố gắng giữ thế chủ động.
Nếu thực hiện được theo kế hoạch đã là rất khó .. khi vào trận thường bị tác động bởi nhiều yếu tố khác dẫn đến không theo kế hoạch :D Chung qui lại thì bản lĩnh là khó để đạt nhất ... thấy thiên đường phía trước ,nhưng lại gục ngã ngay cổng cũng bình thường thôi :D

Vậy liệu rằng có con đường nào mà không có ĐÚNG/SAI hoặc SAI/ĐÚNG không nhỉ? Nếu có, giả sử là thế, thì ung dung, tự tại, thì thoải mái làm những điều mình muốn làm, SAI/ĐÚNG chẳng còn quan trọng nữa, thế có được không nhỉ?

Xin lỗi bác chủ nhà, em xin phép lan man tí về vụ ĐÚNG/SAI này, nó hơi bị lệch lạc ạ! :emoticon-00139-bow:
Đúng là chủ động tạo ra tiền, hoặc chủ động tạo ra cơ hội tạo ra tiền cho những lần sau bằng việc giảm thiểu khả năng thua lỗ qua việc cắt lỗ chính xác( cắt lỗ lúc pull back hặc cắt lỗ ngay khi có hiện tượng xấu). Sai là thụ động trong hành động để thị trường hành hạ mất cả tiền lẫn tinh thần.:1:

Nếu như đợt trước tt được dẫn dắt bởi câu chuyện hd981, từ khi hd 981 rút đi thật sự không có câu chuyện nào đủ hấp dẫn.

Cho đến hôm vừa rồi đọc " Diễn đàn kinh tế mùa Thu 2014" mới hiểu xuyên xuốt đợt tăng và giảm kỳ này đều nằm ở đây, một vài chú ýghi chú lại, xem chính phủ sẽ giải quyết thế nào:

Kte vn đã qua đáy và đang vật vã đi lên.

Có thật sự vn muốn thay đổi cơ cấu kinh tế?

Cổ phần hoá tcty để lấy tiền bù ngân sách , hay để thay đổi cách quản lý .

Tái cơ cấu ngân hàng: “Mới đuổi chuột, chưa diệt chuột”

Hic giờ mới vào, tt tự nhiên tăng đùng đùng kinh quá, làm 25% fpt

Hic giờ mới vào, tt tự nhiên tăng đùng đùng kinh quá, làm 25% fpt

Làm thêm 40% ssi , + với 15% thằng klf mua cp thưởng coi như là 80% rồi.

Tạm dừng gd, hôm nay gd hoàn toàn phản ừng theo tt, ko biết có lại lập lại chuyện cắt bớt ko đây

Tạm dừng gd, hôm nay gd hoàn toàn phản ừng theo tt, ko biết có lại lập lại chuyện cắt bớt ko đây

Lại một cụ nữa theo chân cụ Lý. Thị trường rất là hay! Đúng/Sai hồi sau sẽ rõ :)

Làm nốt phần còn lại với TCM, hy vọng cụ chim xài em này chưa tã lắm. :(

Chắc nhìn break out lá cờ à? Mua đắt hơn mình roài keke :D
Lúc nãy em định mua từ 35.6 cơ, nhưng đang ở ngoài biển ,mạng yếu mãi mơi vào trang web đặt được lệnh. Nên phải mua 2 lần 1 đua ( nhưng cũng đua hụt), 1 thì câu, may/sui nó vừa võng xuống khớp, tb thành đúng " thập toàn" :p

Lúc nãy em định mua từ 35.6 cơ, nhưng đang ở ngoài biển ,mạng yếu mãi mơi vào trang web đặt được lệnh. Nên phải mua 2 lần 1 đua ( nhưng cũng đua hụt), 1 thì câu, may/sui nó vừa võng xuống khớp, tb thành đúng " thập toàn" :p

Khiếp, oánh chứng trên biển luôn hả cụ :77:

Phải nói là lướt sóng trên toàn mặt trận. :)

Hí hí, giờ em mới chui vào đây đọc, phát hiện ra các cụ đang chơi tập thể con ghệ TCM của cụ Chim dừ.:24:
Chiều phải nhanh tay múc TCM liên tọc, mỗi lần múc 1 lô dìm hàng:gun_rifle::hes:

Hôm nay ssi và fpt về tk.

Làm thêm pvc .

Back