Tiền điện tử: ban mai mới cho ngành tài chính

E ôm LUNA, MATIC, AVAX, NEAR nhưng mà em mua từ hôm 18/12 rồi :)) giờ đang đếm cua.
khủng ghê.. đúng kiểu tứ trụ.. :))
Anh Short Luna cân lại Long near vs matic thuii.. Matic thì chốt rồiii Near đang đợi xem tình hình tnao.. nay SW nên L-S ko ăn đc mấyy

Dạ anh HL, chúc mừng anh có một năm Đại Thắng ạ. Vinh quang thuộc về người dũng cảm, chọn lối đi riêng!
Về con SAND, nó được chống lưng bởi cụ Son (cụ này tức vụ bán đáy Bít Còi nên sẽ phục hận ở Metaverse và NFT mạnh mẽ, giang hồ đồn thổi vậy). Chờ đợi sau 3 năm, em nó có x100 lần hay hơn?
Cá nhân em, em cũng đang xây dựng thêm 1 rổ ETF mới, với chủ đề Web3, nơi mà bạn làm chủ được dữ liệu và nhân quyền của mình, ko phụ thuộc vào Min hay Mod. Web3 cũng là nơi để các sản phẩm NFT phát triển mạnh mẽ hơn...
Hy vọng là thế!
Từ hôm anh pót trên đây, đến nay SAND tăng hơn 35%.
Web3 lạ quá, show tí xem em?

khủng ghê.. đúng kiểu tứ trụ.. :))
Anh Short Luna cân lại Long near vs matic thuii.. Matic thì chốt rồiii Near đang đợi xem tình hình tnao.. nay SW nên L-S ko ăn đc mấyy
Em bán hết avax chuyển qua sand 5,7$.
Để xem lần này có ăn đc ké nhịp nữa ko :)), đợt trước ăn đc sóng 0.9-5 khá phê.

Từ hôm anh pót trên đây, đến nay SAND tăng hơn 35%.
Web3 lạ quá, show tí xem em?
Chúc mừng anh, 35% mới chỉ là phần nổi của tảng băng ở thế giới loài Còi, các ACE hay tính đơn vị = x, xx lần... hoặc giá đi vào lòng đất...ac ac
Web 3.0 hiện nay chỉ mới manh nha, các lão làng trong thế giới Tech vẫn đang tranh cãi, như cặp đôi hoàn hảo Jack & Múk chẳng hạn...
Sơ khởi thông tin thì anh liếc qua ít chữ chỗ này: https://blogtienao.com/web-3-0/
Cá nhân em mới xây dựng được 2 con: DOT, KSM và ... vẫn đang mở rộng thêm các coin nền tảng có thể phục vụ Web 3.0, kiếm tầm 20 coin là đẹp.
=> Cũng ko chắc sẽ mang lại hiệu quả, nhưng cứ phiêu thôi anh!

Chúc mừng anh, 35% mới chỉ là phần nổi của tảng băng ở thế giới loài Còi, các ACE hay tính đơn vị = x, xx lần... hoặc giá đi vào lòng đất...ac ac
Web 3.0 hiện nay chỉ mới manh nha, các lão làng trong thế giới Tech vẫn đang tranh cãi, như cặp đôi hoàn hảo Jack & Múk chẳng hạn...
Sơ khởi thông tin thì anh liếc qua ít chữ chỗ này: https://blogtienao.com/web-3-0/
Cá nhân em mới xây dựng được 2 con: DOT, KSM và ... vẫn đang mở rộng thêm các coin nền tảng có thể phục vụ Web 3.0, kiếm tầm 20 coin là đẹp.
=> Cũng ko chắc sẽ mang lại hiệu quả, nhưng cứ phiêu thôi anh!
WEb 3 có nhiều bài blog của Think tanks viết khá dễ hiểu và game chỉ là cái dễ thấy nhất thôi anh ạ.
Coin nền tảng thì theo em là ETH và các dự án phục vụ crosschain.

WEb 3 có nhiều bài blog của Think tanks viết khá dễ hiểu và game chỉ là cái dễ thấy nhất thôi anh ạ.
Coin nền tảng thì theo em là ETH và các dự án phục vụ crosschain.
Thank Thầy Cát, Thầy thấy bài nào tâm đắc về Web 3.0 thì pót lên cho AE đọc chơi. Crosschain chắc có 3 ông kẹ: SOL, AVAX và Fantom? Near với Polygon mình cho vô đội dự bị...
Về web 3.0, mình chỉ follow anh Gavin Wood, đọc những bài anh ấy viết, hiện vẫn thấy mông lung, mơ hồ... nhưng vẫn đủ sức hấp dẫn để “phiêu” cùng. Đại khái như vầy: lên cái Web 3.0 giao dịch NFT, sẽ ko cần niềm tin cho bên trung gian, nó auto theo rules định trước (có thể kết nối tất cả các blockchain), người dùng ko lo bị Khoá/Xoá content. Web 3.0 nó cũng sẽ support các đại ca chơi Avata siêu chất như CryptoPunk hoặc Ape Yatch Club, một cái Avata trên web 3.0 đủ thể hiện đẳng cấp của chủ sở hữu nó rồi (anh chẳng thể copy và paste cái avata đó cho riêng mình).
Về thị trường chung, với việc cụ Fed nâng lãi suất, mình cũng khá cẩn trọng trong việc giải ngân. Năm nay chỉ giải ngân khi gặp những cú rơi -20% trở lên, rơi ít hơn thì ngồi xem xét thêm vậy!

Chúc ACE năm mới thành đạt, đại phát, đại đại phát!

Last edited:
Thank Thầy Cát, Thầy thấy bài nào tâm đắc về Web 3.0 thì pót lên cho AE đọc chơi. Crosschain chắc có 3 ông kẹ: SOL, AVAX và Fantom? Near với Polygon mình cho vô đội dự bị...
Về web 3.0, mình chỉ follow anh Gavin Wood, đọc những bài anh ấy viết, hiện vẫn thấy mông lung, mơ hồ... nhưng vẫn đủ sức hấp dẫn để “phiêu” cùng. Đại khái như vầy: lên cái Web 3.0 giao dịch NFT, sẽ ko cần niềm tin cho bên trung gian, nó auto theo rules định trước (có thể kết nối tất cả các blockchain), người dùng ko lo bị Khoá/Xoá content. Web 3.0 nó cũng sẽ support các đại ca chơi Avata siêu chất như CryptoPunk hoặc Ape Yatch Club, một cái Avata trên web 3.0 đủ thể hiện đẳng cấp của chủ sở hữu nó rồi (anh chẳng thể copy và paste cái avata đó cho riêng mình).
Về thị trường chung, với việc cụ Fed nâng lãi suất, mình cũng khá cẩn trọng trong việc giải ngân. Năm nay chỉ giải ngân khi gặp những cú rơi -20% trở lên, rơi ít hơn thì ngồi xem xét thêm vậy!

View attachment 6968
Chris Dixon là một trong những người có bài viết về web 3.0. Em đọc lâu rồi nên chả lưu link nữa. Anh gg phát thì ra cả gia phả anh giai này.

Không nghĩ có ngày bán trứng cũng đc mấy ngàn $ 1 trái huhuh.

Không nghĩ có ngày bán trứng cũng đc mấy ngàn $ 1 trái huhuh.
Thấy sp kiếm xiền mà thèm quớ...
Đn đang ngồi ngắm sung... rụng
Cho đn nắm tay tí... để ké vía son...ac ac

View attachment 6968
Lần gần nhất e đọc câu này từ a là hồi tháng 5. BTC "khuyến mại" giảm luôn về 30k
Em vẫn chưa dám giải ngân

Lần gần nhất e đọc câu này từ a là hồi tháng 5. BTC "khuyến mại" giảm luôn về 30k
Em vẫn chưa dám giải ngân
Dự mu rùa giải trí thôi Thầy, cá nhân mình nghĩ BTC về đâu đó quanh mốc 10k $/bit trong 05 năm tới... rồi sau đó mới phi lên 1tr $.
Lí do: Ôm BĐS nhiều quá mà mình ko có lời nhiêu, mong cầu cho Bít nó sập cú lớn để phân bổ lại danh mục tài sản...ax ax

@TuanMinh không hổ danh anh Coca Mút, đu trend khủng khiếp...
Chắc mò lên OpenSea tìm mua cái NFT của Vượng Ca thử xem có đổi đời ko sp ơi? Ảnh đu trend Metaverse rồi nà. Khả năng sau này, ta sẽ: Ở biệt phủ Vinhomes, lái Vin President,... với cái ví Metamask!!!

@TuanMinh không hổ danh anh Coca Mút, đu trend khủng khiếp...
Chắc mò lên OpenSea tìm mua cái NFT của Vượng Ca thử xem có đổi đời ko sp ơi? Ảnh đu trend Metaverse rồi nà. Khả năng sau này, ta sẽ: Ở biệt phủ Vinhomes, lái Vin President,... với cái ví Metamask!!!
View attachment 6971
Ha ha tương lai mấy cái này sẽ dùng nhiều thôi anh.
Đợt vừa rồi bạn em trúng cái nft của pepsi cũng bán đc 2-3eth gì đó .

Máu chảy thành sông crypto
Có phải cơ hội ko các AE?
Mình lại xuống tiền lần 2.cho SAND 2,8-2.9$.(Note: chỉ mua chớ ko bán, plan là mua tích luỹ, hold 5 năm).
P/S: sao rơi giống cp VN tuần trước quá, mình lại bắt như đã bắt IPA giá 52.2 -47 vừa rồi.

Last edited:
Máu chảy thành sông crypto
Có phải cơ hội ko các AE?
Mình lại xuống tiền lần 2.cho SAND 2,8-2.9$.(Note: chỉ mua chớ ko bán, plan là mua tích luỹ, hold 5 năm).
P/S: sao rơi giống cp VN tuần trước quá, mình lại bắt như đã bắt IPA giá 52.2 -47 vừa rồi.
Lên ăn lên, xuống ăn xuống. Đội chơi short khủng vùng 45 ăn đậm đó anh

Back