Tiền điện tử: ban mai mới cho ngành tài chính

EM năm nay tốt trong vòng 10 năm .
Cả 3 mảng chứng khoán, cryto với lan.
Chúc mừng sư phụ, Lộc năm nay rơi vãi nhiều quá mà đn ko hứng được gì đáng kể. Năm tới, kính chúc sư phụ hốt nhiều hơn năm nay; năm tới của năm tới, sư phụ lại hốt nhiều hơn năm tới...kkk
em vẫn kiên trì với anh cz ợ. miệt mài DCA, thấm thoát đã gần mùa đông.
Sau khi BNB về bờ ở vùng 6xx thì mình cũng chốt bớt kha khá coin rồi, không chốt hết, vì mình nghĩ cái vụ đốt coin xuống dưới mốc 100m của đại ca CZ sẽ là động lực phá đỉnh... một ngày ko xa.
Nhưng càng già thêm, càng giao du nhiều với các tỷ phú Đô La, mình càng bị cái triết lý ETF nó gọi về. Có lẽ, vài năm nữa là mình sẽ ngủ yên với môn ETF... ko biết chừng. Năm nay, bỏ qua SOL, bỏ qua Avalanche... âu cũng là Thiên Mệnh...ax ax.
Ps: Launchpad của Binance được xem là món cổ tức như chợ chứng. Ăn chắc nhưng ko ăn nhiều, phần thưởng cho các holder chân chính. kkk

Chúc mừng sư phụ, Lộc năm nay rơi vãi nhiều quá mà đn ko hứng được gì đáng kể. Năm tới, kính chúc sư phụ hốt nhiều hơn năm nay; năm tới của năm tới, sư phụ lại hốt nhiều hơn năm tới...kkk

Sau khi BNB về bờ ở vùng 6xx thì mình cũng chốt bớt kha khá coin rồi, không chốt hết, vì mình nghĩ cái vụ đốt coin xuống dưới mốc 100m của đại ca CZ sẽ là động lực phá đỉnh... một ngày ko xa.
Nhưng càng già thêm, càng giao du nhiều với các tỷ phú Đô La, mình càng bị cái triết lý ETF nó gọi về. Có lẽ, vài năm nữa là mình sẽ ngủ yên với môn ETF... ko biết chừng. Năm nay, bỏ qua SOL, bỏ qua Avalanche... âu cũng là Thiên Mệnh...ax ax.
Ps: Launchpad của Binance được xem là món cổ tức như chợ chứng. Ăn chắc nhưng ko ăn nhiều, phần thưởng cho các holder chân chính. kkk
Khi mà Bit đang được đem ra làm bản vị thì món ETF e là khó anh ạ.

Khi mà Bit đang được đem ra làm bản vị thì món ETF e là khó anh ạ.
Ai cũng lựa việc nhẹ nhàng, gian khổ cứ để phần em...kkk
Nhìn chung, hơn chục năm lăn lộn ở phố Tài Chén, từ Đông sang Tây, từ Còi đến Cổ... giao lưu (trên mạng lẫn ngoài đời) từ giới bình dân tới tri thức, từ nghèo kiết xác đến đại gia tỉ đô... thì... em nhận ra chân tướng của chính mềnh.
Sau khi tổng hoà các yếu tố: rủi ro vs lợi nhuận, thư thái vs căng thẳng, đẹp chai vs xinh gái, duyên dáng vs thô thiển... vân vân vs mây mây... thì ETF là câu trả lời cuối cùng, vì nó gần với chữ ĐẠO. (chí ít tới lúc này, còn sau nếu có Thần Linh nào khai sáng hơn thì chưa biết).
Chia sẻ cá nhân, ko mang tính đại trà ạ!
Chúc ACE luôn đạt được những thành quả tuyệt vời trên con đường sắp tới.
:1178:

Ai cũng lựa việc nhẹ nhàng, gian khổ cứ để phần em...kkk
Nhìn chung, hơn chục năm lăn lộn ở phố Tài Chén, từ Đông sang Tây, từ Còi đến Cổ... giao lưu (trên mạng lẫn ngoài đời) từ giới bình dân tới tri thức, từ nghèo kiết xác đến đại gia tỉ đô... thì... em nhận ra chân tướng của chính mềnh.
Sau khi tổng hoà các yếu tố: rủi ro vs lợi nhuận, thư thái vs căng thẳng, đẹp chai vs xinh gái, duyên dáng vs thô thiển... vân vân vs mây mây... thì ETF là câu trả lời cuối cùng, vì nó gần với chữ ĐẠO. (chí ít tới lúc này, còn sau nếu có Thần Linh nào khai sáng hơn thì chưa biết).
Chia sẻ cá nhân, ko mang tính đại trà ạ!
Chúc ACE luôn đạt được những thành quả tuyệt vời trên con đường sắp tới.
:1178:
anh theo trường phải EFT nào ạ? Đông hay Tây?
Không biết có duyên hay không vô tình em biết cz cùng ngày tháng sinh với em. Nguyện hold tiếp theo cz

anh theo trường phải EFT nào ạ? Đông hay Tây?
Không biết có duyên hay không vô tình em biết cz cùng ngày tháng sinh với em. Nguyện hold tiếp theo cz
ETF thì mình theo vía cụ John Bogle (Vanguard), lúc trước mình đã có nói trên này.
...Ngày xưa, mình hay kết hợp TA (trend) và FA (tăng trưởng), nhưng nay thì khác: 2 yếu tố quan trọng nhất là Vốn Hoá và Thanh Khoản. Tuỳ khẩu vị rủi ro và vốn liếng, mỗi người sẽ xây dựng cho mình một rổ ETF phù hợp (kỳ vọng vừa phải thôi ạ). Còn về phương pháp đi vốn thì: DCA, hoặc Giải Ngân hàng tháng, thích cái nào xào cái ấy... Đơn giản vậy thôi Thầy.
Ps: CZ và Vượng Ca là hai Idol mình quý mến, luôn luôn có hàng của hai đại ca.

ETF thì mình theo vía cụ John Bogle (Vanguard), lúc trước mình đã có nói trên này.
...Ngày xưa, mình hay kết hợp TA (trend) và FA (tăng trưởng), nhưng nay thì khác: 2 yếu tố quan trọng nhất là Vốn Hoá và Thanh Khoản. Tuỳ khẩu vị rủi ro và vốn liếng, mỗi người sẽ xây dựng cho mình một rổ ETF phù hợp (kỳ vọng vừa phải thôi ạ). Còn về phương pháp đi vốn thì: DCA, hoặc Giải Ngân hàng tháng, thích cái nào xào cái ấy... Đơn giản vậy thôi Thầy.
-Sắp qua năm tuổi AE mình,
-Năm nay đầu năm- trước dịch anh thành công lớn trong nghề tay phải, nghề tay trái có lõm ko đáng kể.
-3 tháng gần đây, nghề tay trái có quà kha khá, nghề tay phải thành công nhất trong 18 năm kinh doanh, phải nói như đoá sen vươn mạnh mẽ trong bùn. Qua quá trình thực chiến, anh đang hoang tưởng ấp ủ với "Dự Án" Cùng tên với lão Tập "Sự nghiệp thịnh vượng chung cho nha sĩ".
-Có điểm mới năm nay là 1 tuần nay anh đã gởi tiền nhờ 2 con gái anh ở NN mua SAND, -tầm nhìn: mua tích luỹ gia tăng cho tới hết Q1/22 và hold 5 năm.

1. Jack Ma có ngoại hình khá đặc biệt nên học hành hay đi xin việc đều lận đận. 24 người đến xin việc ở McDonald thì có mỗi Jack Ma bị loại. Nhưng Jack Ma giỏi tiếng anh. Nhờ đó mà được đến Mỹ năm 1995 để làm phiên dịch. Cuộc đời Jack Ma đổi khác từ đó. Bời vì qua Mỹ, Jack Ma biết đến một thứ được gọi là Internet.
Internet là một thứ khó hiểu với phần đông mọi người vào năm 1995. Nhưng Jack Ma lại nhìn ra được tiềm năng to lớn của nó trong tương lai. Về quê nhà, ông tập trung khởi nghiệp trong lĩnh vực Internet và gây dựng lên đế chế hùng mạnh Alibaba ngày nay. (Lưu ý là Jack Ma không học công nghệ và cũng chẳng biết lập trình)
2. Brian Acton đến xin việc ở Facebook nhưng anh Mark không duyệt. Hồi đó là những năm 2007-2008 khi Apple mới cho ra lò iPhone. Lần đầu cầm iPhone trên tay Brian cảm nhận được sự thay đổi lớn lao mà thiết bị nhỏ bé này sẽ tạo ra. Cùng với vài người bạn, Brian làm ra What’sApp - một trong những ứng dụng nhắn tin đầu tiên trên iPhone. What’sApp được đưa lên App Store vào năm 2009.
5 năm sau ứng dụng có hơn 400 triệu người dùng và được Facebook mua lại với giá 19 tỷ đô. Toàn bộ công ty What’sApp chỉ có 54 nhân viên tất cả. Brian từ chỗ không được vào làm việc ở Facebook thì giờ vào ngồi ở Hội Đồng Quản Trị của công ty.
3. Bài học rút ra từ 2 câu chuyện này là gì ?
Internet, iPhone là các cuộc cách mạng công nghệ nổi bật trong 20 năm qua. Số lượng người dùng ban đầu của Internet và iPhone rất ít. Nhưng giờ đây đã lên tới hàng tỷ người. Dù làm kinh doanh hay đầu tư thì một thị trường tăng trưởng từ vài triệu khách hàng lên vài tỷ khách hàng là miền đất tuyệt vời để tìm kiếm các cơ hội tăng trưởng đột phá: 10x, 100x, 1000x.
4. Bạn có thấy một cơ hội đột phá đó đang hiện ra ngay trước mắt chúng ta ?
Đó chính là vùng đất mới, một Tân Thế Giới mà đến Facebook cũng phải đổi tên để xoay chuyển chiến lược phát triển. Tân Thế Giới được gọi bằng 1 cái tên trừu tượng là Metaverse. Metaverse cũng khó hiểu với chúng ta như vào năm 1995, đa số mọi người không hiểu Internet là gì. Ai nhìn thấy được tiềm năng của nó trong tương lai thì cũng giống như Jack Ma, như Brian Acton ngày xưa.
5. Tân Thế Giới mới có hơn 10 triệu công dân. Tổng số lượng người dùng Internet là khoảng 4.6 tỷ người. Cơ hội còn rất rộng mở và giai đoạn phổ cập tới hàng tỷ người sắp diễn ra. Đó là lý do vì sao dòng tiền của các tổ chức lại đổ dồn vào Tân Thế Giới. Facebook thì đổi tên còn Goldman Sachs và Bank of America thì lần lượt ra báo cáo về các loại tài sản ở Tân Thế Giới. Tiktok, Disney, Nike và rất nhiều tập đoàn khác đều thử nghiệm đưa sản phẩm lên bán ở Tân Thế Giới.
6. Còn bạn, bạn có muốn trải nghiệm du hành vào Tân Thế Giới để tham gia đào vàng ở vùng đất mới ? Gửi tiết kiệm tiền đô với lãi suất 38%/năm, lãi trả theo phút, rút gốc linh hoạt ?
Có rủi ro không ? Tân Thế Giới tất nhiên là đầy rủi ro, thậm chí luật pháp còn chưa có. Do vậy quản trị rủi ro là rất quan trọng. Ví dụ ban đầu, bạn muốn thử nghiệm với 1% hay 2% tài sản ?
7. 20,000,000 đồng đầu tư vào cổ phiếu Hòa Phát năm 2013 sẽ mang lại 600,000,000 đồng vào năm 2021. Một khoản lợi nhuận tuyệt vời. 30x cho $1000 đô đầu tư.
Ở một thế giới khác, 20,000,000 đồng đầu tư vào Bitcoin năm 2013 sẽ mang lại 20,000,000,000 đồng vào năm 2021. 1000x cho $1000 đô đầu tư.
8. Nếu được cho cơ hội, bạn sẽ muốn đến Tân Thế Giới với $1000 hay $2000 đô ?
Chú thích: Bài này viết lại nội dung trình bày cho team AZFin ngày 26/10/2021 và team VNDIRECT ngày 29/10/2021.
Sơn Tùng. Đầu tư giá trị.
Anh cũng đã thấy Tân Thế Giới và chúng ta cũng đang sống trong thế giới đó ít nhất đến 2032. Anh đã bắt đầu mua tích luỹ SAND.

ah, e tưởng ý a là mấy cái ETF kiểu Vàng/Bạc/CK đang giao dịch sẵn có. Này là EFT a tự xây dựng. Em cũng thích sự đơn giản này.

-Năm nay đầu năm- trước dịch anh thành công lớn trong nghề tay phải, nghề tay trái có lõm ko đáng kể.
-3 tháng gần đây, nghề tay trái có quà kha khá, nghề tay phải thành công nhất trong 18 năm kinh doanh, phải nói như đoá sen vươn mạnh mẽ trong bùn. Qua quá trình thực chiến, anh đang hoang tưởng ấp ủ với "Dự Án" Cùng tên với lão Tập "Sự nghiệp thịnh vượng chung cho nha sĩ".
-Có điểm mới năm nay là 1 tuần nay anh đã gởi tiền nhờ 2 con gái anh ở NN mua SAND, -tầm nhìn: mua tích luỹ gia tăng cho tới hết Q1/22 và hold 5 năm.
Tây nó công nhận là tài sản để bào thuế thì dùng ID bên kia rồi mua bán ở bên mình thì hay hơn chứ Bác nhỉ?

Luna tuần nay Bay kinh quá.. VH vượt cả Dot rồiii huhu.. em lại đang Short nó =))

Em mua 69 đang long đây =)) anh lại short lên đầu em à.
anh ko nghĩ nó bay thế.. 8 ngày liền rồii.. cũng đợi lâu lâu mới dám vào S mà giờ vẫnn âm =)) mới DCA vị thế 85 =))
Đại gia ĐN kéo con nào cho anh ké tý :v

anh ko nghĩ nó bay thế.. 8 ngày liền rồii.. cũng đợi lâu lâu mới dám vào S mà giờ vẫnn âm =)) mới DCA vị thế 85 =))
Đại gia ĐN kéo con nào cho anh ké tý :v
E ôm LUNA, MATIC, AVAX, NEAR nhưng mà em mua từ hôm 18/12 rồi :)) giờ đang đếm cua.

Dạ anh HL, chúc mừng anh có một năm Đại Thắng ạ. Vinh quang thuộc về người dũng cảm, chọn lối đi riêng!
Về con SAND, nó được chống lưng bởi cụ Son (cụ này tức vụ bán đáy Bít Còi nên sẽ phục hận ở Metaverse và NFT mạnh mẽ, giang hồ đồn thổi vậy). Chờ đợi sau 3 năm, em nó có x100 lần hay hơn?
Cá nhân em, em cũng đang xây dựng thêm 1 rổ ETF mới, với chủ đề Web3, nơi mà bạn làm chủ được dữ liệu và nhân quyền của mình, ko phụ thuộc vào Min hay Mod. Web3 cũng là nơi để các sản phẩm NFT phát triển mạnh mẽ hơn...
Hy vọng là thế!

E ôm LUNA, MATIC, AVAX, NEAR nhưng mà em mua từ hôm 18/12 rồi :)) giờ đang đếm cua.
Toàn hàng chiến không à sp... Bái phục sp lần nựa!
No ên tới dzồi, áp lực bán hàng chốt năm của tay to cũng giảm bớt. Năm mới sắp tới, năm thịnh vượng của crypto sắp tới...
Ali la la!
:3D_2::3D_2::3D_2:

Back