Tích phân lung tung

Đang tăng 3 xị đấy. Hôm nay GDKHQ cổ tức 1k:53.jpg:
Style của em rất thích hưởng cổ tức bằng tiền.:56.jpg:
Trong tủ có em SFI, nhận cổ tức muốn xỉu, 65% từ đầu năm:heo09:
Cụ có em nào PM em xỉu chung với :21:, đầu năm đến giờ chả được :heo09: mà toàn :2004:

Cụ có em nào PM em xỉu chung với :21:, đầu năm đến giờ chả được :heo09: mà toàn :2004:
Em có 2 em cất tủ, thỉnh thoảng vào trend thì hạ giá vốn: SFI và PTB.
Đang tìm hiểu xem năm tới SFI còn tiền chia cổ tức không, nếu không thì chia tay.:53.jpg:

Last edited by a moderator:
2 em mới đang lỗ (NTL 16,5; SCR 10,7), mai về.
Có sẵn: APC (17,4), ITA (8,7).
Mai chắc mua SHS cho có cổ chứng.
Hôm nay có thêm SHS 12,1.
APC (17,4), ITA (8,7), NTL (15,5 - cổ tức 1k), SCR (10,7), SHS (12,1). Đóng sổ.

Hôm nay có thêm SHS 12,1.
APC (17,4), ITA (8,7), NTL (15,5 - cổ tức 1k), SCR (10,7), SHS (12,1). Đóng sổ.
Bắt chước cụ Te, em cũng đóng sổ cùng ngày cùng tháng cùng năm, chỉ khác Cổ khác Giá :cungly:

Về ACB (HNX) - PSB (Upcom)
ACB mua hơn 5 triệu cổ phiếu PSB và trở thành cổ đông lớn

Trước giao dịch, ACB không nắm giữ cổ phiếu PSB. Ngày trở thành cổ đông lớn là 26/11/2014.

Theo thông báo giao dịch của Ngân hàng TMCP Á Châu (mã ACB), ngân hàng này đã mua 5.092.400 cổ phiếu, tương ứng 10,18% cổ phần của Công ty cổ phần Đầu tư dầu khí Sao Mai - Bến Bình (mã PSB).

9 tháng đầu năm, PSB đạt gần 910 triệu đồng lợi nhuận sau thuế, so với khoản lỗ gần 3,25 tỷ đồng cùng kỳ năm ngoái. EPS đạt 18 đồng.

PSB hiện giao dịch trên Upcom với giá 6.000 đồng/cổ phần, tăng hơn 20% trong vòng 3 tháng qua và tăng gần 75% trong vòng 1 năm qua.
http://gafin.vn/chung-khoan/acb-mua-hon-5-trieu-co-phieu-psb-va-tro-thanh-co-dong-lon-3216472/
------------------------------------------------------------------------------------------

--> Cơ cấu cổ đông của PSB thì Vinalines là cổ đông sáng lập (góp vốn theo giá gốc 10.000 đồng/cp), sở hữu 10,18% - 5.092.400 cổ phiếu. (nguồn cafef)

Theo báo cáo tài chính 30/6/2014 của ACB thì Vinalines đang nợ ACB 1.015 tỷ đồng gồm:
- Nợ theo hợp đồng vay: 468 tỷ đồng
- Trái phiếu: 500 tỷ đồng
- Lãi phải thu (từ nợ vay + trái phiếu): 47 tỷ đồng

Đọc báo thấy Đề án tái cơ cấu Vinalines có 1 nội dung: Vinalines cổ phần hóa công ty con, bán cổ phần tại các công ty khác....Như vậy:

1) Xác suất cao: ACB mua lại 10,18% cổ phần PSB từ Vinalines để cấn trừ nợ.

2) PSB giao dịch ở Upcoms dưới mệnh giá. Xem BCTC thấy không có gì bất thường, không làm mất vốn điều lệ, GTSS/cp > 10.000 đồng. Theo lẽ thường, Vinalines là công ty nhà nước, khó thoái vốn dưới giá góp --> Khả năng Vinalines sẽ bán 10,18% cổ phần PSB cho ACB với giá 10.000 đồng/cp và số nợ được cấn trừ là 50,9 tỷ đồng.

Giá PSB cuối ngày 3/12/2014 là 5.900 đồng/cp. --> Nếu đến 31/12/2014, PSB dưới mệnh giá thì ACB phải trích lập dự phòng đầu tư cổ phiếu PSB.

Last edited by a moderator:
Cầu cao thật, ATC bán có 5k mà về sát sàn:p
Chắc nó lùi lấy đà hút cầu để làm một phát lên 3x đấy cụ:43.jpg:
oánh con này luyện cách ra hàng cũng vui. Nhưng con này tôi chỉ vào chút chút gọi là đỡ mất công tích phân.

Cách đây gần tháng em có hỏi bác Te vì sao mua MBB, bác chỉ nói bâng quơ là "thấy giao dịch ngành nh kỳ kỳ" và để hưởng cổ tức.
Nhìn danh mục cụ public lên đây thì không có MBB, chắc bán mất rồi . Mấy hôm nay ngân hàng có dấu hiệu dậy sóng :D
Em thấy cổ bác chọn ngon nhưng 10 ngày, nửa tháng mới chạy và hay ăn non. Bác kiểm tra lại timing xem. Em nói nhăng cụi không có ý gì nhé :D

Bán ít nữa đi bác Te ơi, cho nó down xuống tí e mới lên tàu được

Không bán:52.jpg:

Cách đây gần tháng em có hỏi bác Te vì sao mua MBB, bác chỉ nói bâng quơ là "thấy giao dịch ngành nh kỳ kỳ" và để hưởng cổ tức.
Nhìn danh mục cụ public lên đây thì không có MBB, chắc bán mất rồi . Mấy hôm nay ngân hàng có dấu hiệu dậy sóng :D
Em thấy cổ bác chọn ngon nhưng 10 ngày, nửa tháng mới chạy và hay ăn non. Bác kiểm tra lại timing xem. Em nói nhăng cụi không có ý gì nhé :D
Cụ nói đúng điểm yếu của em: "Vào trước, ra trước" rất rất nhiều lần:6.jpg:

Thương hiệu

Nhận diện thương hiệu mới của 1 bank đây các cụ

Bắt chước cụ Te, em cũng đóng sổ cùng ngày cùng tháng cùng năm, chỉ khác Cổ khác Giá :cungly:
Hôm nay mở sổ ra ghi tiếp rồi cụ Te ơi, đúng là Nhân định không bằng Trời định, điều chỉnh đỏ phát là lộ hàng ngon ra ngay :1:

Hôm nay mở sổ ra ghi tiếp rồi cụ Te ơi, đúng là Nhân định không bằng Trời định, điều chỉnh đỏ phát là lộ hàng ngon ra ngay :1:
Em có thêm SHB 8,7. Chốt 1 ít APC, cắt lỗ 1/2 NTL. Đã hạ giá vốn SCR về 10,5.
Vẫn miệt mài chờ ITA dzếch ao, không biết có cụ nào chung tàu nặng mông này không?:14.jpg:

Em có thêm SHB 8,7. Chốt 1 ít APC, cắt lỗ 1/2 NTL. Đã hạ giá vốn SCR về 10,5.
Vẫn miệt mài chờ ITA dzếch ao, không biết có cụ nào chung tàu nặng mông này không?:14.jpg:
Có em :14.jpg:, nên nặng mông là phải rồi :14.jpg:

Back