Tican's trading diary

Sáng mai Mèo định nhảy xuống tàu rồi :10:
hi hi. hôm nay chán quá chả có việc gì làm. ôm bụng cổ nên cũng kg dám mua thêm bác ạ
mà cũng kg bán đươc vì 1 cổ mới BO , 2 cổ tăng thì đang đà nghỉ chưa ngã ngũ HCM thi lỗ tiêc dôi guốc
MSN mới được 1 đấm
Từ chiều mai em có việc bận, thứ 6 đi tỉnh off bảng hoàn toàn nên chắc sáng mai phải giải quyêt 1 ít.
với lại em cũng vẫn đồng quan điểm quan ngại TT chung. Nhưng nếu mai có xanh vùng 595-603 ( suýt soảt con ma 20 ý ạ) là em sẽ hạ tải kha khá .
đấy là em theo bâc nhìn lịch sử nó hay thế, còn lần này có viết lại kg thì em chịu ạ

Đôi dép vốn đã dặt dẹo, nhưng nhiều người vẫn tiếc rẻ không nỡ rời.
Mưa đang rơi, và ngày càng nặng hạt. :1:
Trong chiều lên, kiên trì giữ hàng đã khó. Đổi lại khi xuống dốc, quyết tâm giữ chặt ví càng không dễ.
Đầu tuần sau em sẽ mua 1 tí, để Index rơi cho nhanh :1:

Hôm nay đi 5 điểm hơn, mai lại là phiên cuối tuần có khi nào đi tiếp chục điểm nữa không nhỉ ? Thứ hai tới lại là phiên chốt tháng mưa rơi, "vỡ" đúng vào ngày ấy thì kịch bản đúng đến từng centimet !

Hôm nay đi 5 điểm hơn, mai lại là phiên cuối tuần có khi nào đi tiếp chục điểm nữa không nhỉ ? Thứ hai tới lại là phiên chốt tháng mưa rơi, "vỡ" đúng vào ngày ấy thì kịch bản đúng đến từng centimet !
Bác Tí làm gì với mớ HAG rồi ạ?

Vừa mới cắt rồi, đúng là của thiên trả địa. xơi được một miếng đợt trước, đợt này phải nhè lại một nửa :(
Em đoán bác có 1 thói quen, đại khái là "yêu cổ".
Dù biết "cổ" đỏng đảnh hay làm mình làm mẩy, thậm chí thỉnh thoảng còn "cấu véo" mình nữa.:1:

Cùng quan điểm down trend mà sao thầy vẫn thích bắt đáy đánh counter trend :1:
Có 2 lý do, em chỉ áp dụng riêng cho đợt này :
1) Index sẽ không rơi thẳng đứng, vì quá trình đi lên vừa rồi từng nấc dạng bậc thang.
=> sẽ thường xuyên có PB theo kiểu giật cục :1:
2) Chỉ "mua 1 ít", để back-test cái "vía" hay ôm bom của bản thân em, và rèn luyện tính kiên nhẫn :1:

Với cái kiểu rơi nghiêng nghiêng như lá này, cộng thêm tra tấn bằng cách nhỏ từng giọt vào đầu, những phiên W/O thật sự sẽ đến nhanh thôi. :1:
Bull-back, vì thế, cũng sẽ rất ngắn, cho đến khi rũ bỏ xong.
Em sẽ hạ mục tiêu xuống thấp hơn nữa, nếu TT cứ diễn biến như hiện tại.
Nice weekend./.

Back