Tiêu Dao Truyền Kỳ

Bà chị làm em tỉnh cả người vì nãy giờ em cứ lao qua lao lại từng trang mò cua bắt chứng mù cả mắt. Em cứ tưởng Avatar thì nhét cái gì vào cũng được, vậy chị có hình xác minh thật à, cho em xí với, em cũng tò mò lém.
@Hòa Bình đã đưa link FB thì ắt là biết rõ về anh ấy rồi. Thắc mắc chi vầy cà?:)

Thật tình thì anh không phải đẩy đưa cho 2 em đâu,mà vì anh từng xài qua "1st touch" thì thấy...:)
Da y em khong phai the, nho anh KK24 nhan manh cai GF 45 do, em moi nay ra cai y tuong kha hay. De toi ve nha, mo laptop len test lai vai ba lan cai da...keke... Nhung moi dinh hinh cai y tuong thoi da thay hap dan roi[emoji108]

em cũng mới tham gia tt đầu năm nay thôi, lõm quá đâm ra tìm mọi chỗ viết về CK là ngâm cứu thêm, nên tình thật không chú ý lắm về con người.....
Bảo đảm vơi em rằng đây là lớp học chưng khoán vui vẻ nhất em từng biết! Nếu không,em có thể ra đi mà không cần nuối tiếc. Tình người và con người có trái tim mới khó tìm,chứ "học thuật" thì trên mạng đầy!:)

Tiện thể thầy và các bạn cho em hỏi, giả sử em nhận định rằng VNI và các cp đang trong 1 uptrend dài hạn từ cuối 2011, đầu 2012, thì nếu vẽ GF là phải vẽ từ cái đáy đó phải không các anh, hay là vẽ từ cái đáy nào khác ah :39:

Tiện thể thầy và các bạn cho em hỏi, giả sử em nhận định rằng VNI và các cp đang trong 1 uptrend dài hạn từ cuối 2011, đầu 2012, thì nếu vẽ GF là phải vẽ từ cái đáy đó phải không các anh, hay là vẽ từ cái đáy nào khác ah :39:
Em có thể giúp anh đưa cái đoạn biểu đồ đó lên đây hông? Vì anh không theo dõi TTCK VN mấy,mà chủ yếu để giúp các em trả lời một số thắc mắc...:)

Là 1 trader (nhà kinh doanh),chúng ta cũng cần có được sự may mắn,nhưng không vì thế mà chúng ta phụ thuộc vào nó. Người phụ thuộc vào sự may mắn là người ham cờ bạc nhưng thiếu kiến thức. Mà cờ bạc thì con đường trước mặt là "bác thằng bần"! Chúng ta hãy năng làm việc tốt và bố thí để mong có được sự may mắn cần thiết.:)

Em có thể giúp anh đưa cái đoạn biểu đồ đó lên đây hông? Vì anh không theo dõi TTCK VN mấy,mà chủ yếu để giúp các em trả lời một số thắc mắc...:)
Em lấy vd con JVC, thì vẽ theo cách số 1 hay số 2 sẽ đúng vậy anh? và nếu vẽ thì nên dùng chart D W hay M vẽ sẽ tốt nhất :1:

Em lấy vd con JVC, thì vẽ theo cách số 1 hay số 2 sẽ đúng vậy anh? và nếu vẽ thì nên dùng chart D W hay M vẽ sẽ tốt nhất :1:
Anh xin trả lời là: Thứ nhất,những gì em học ở lớp của anh em mình,tuy đã cho em cái nhìn khá là khác với những gì em đã biết đúng hông nè?:) Tuy nhiên,điều anh muốn hơn nữa là em hãy lợi dụng anh để phát triển thêm nữa biệt tài của em đoá!:) Thứ nhì là về cái công cụ khá là thú vị (thú vị cái đã!) này,nó có thể cho em biết là giá đã tăng QUÁ hưng phấn hay CHƯA ĐỦ để em đặt niềm tin vào cái trend đang có. Anh nói vậy,em hiểu cách sử dụng cho hiệu quả hông?:)

Anh xin trả lời là: Thứ nhất,những gì em học ở lớp của anh em mình,tuy đã cho em cái nhìn khá là khác với những gì em đã biết đúng hông nè?:) Tuy nhiên,điều anh muốn hơn nữa là em hãy lợi dụng anh để phát triển thêm nữa biệt tài của em đoá!:) Thứ nhì là về cái công cụ khá là thú vị (thú vị cái đã!) này,nó có thể cho em biết là giá đã tăng QUÁ hưng phấn hay CHƯA ĐỦ để em đặt niềm tin vào cái trend đang có. Anh nói vậy,em hiểu cách sử dụng cho hiệu quả hông?:)
Chưa hiểu lắm anh ơi, em cũng dạng cá biệt, ngu lâu dốt bền khó đào tạo lắm, em cảm ơn anh, để em nghiền ngẫm thêm xem thế nào :1:

Chưa hiểu lắm anh ơi, em cũng dạng cá biệt, ngu lâu dốt bền khó đào tạo lắm, em cảm ơn anh, để em nghiền ngẫm thêm xem thế nào :1:
Ở trên kia,@Cào Cào có vẽ và giải thích rồi đó em? Em vẽ đúng mà! Còn câu hỏi của em là lấy đáy nào là chính xác phải không? Thì anh mới trả lời là "chuẩn" thì có rồi (@Cào Cào vẽ),còn "phăng" thì phải do em nghiên cứu cho mình đó!:) Các công cụ vẽ "quạt" (fan) đều tương tự như nhau,trừ khi em không biết một loại fan nào cả?:)

Back