Tiêu Dao Truyền Kỳ

JVC2.png - Em thử thực hành 1 tí.
XU hướng JVC đang uptrend, giá đang chạy khá xa đường 45 vậy xu hướng giá sẽ hút về đường 45 ->> mục tiêu giá sẽ là vùng 25 :105::105:

P/s: Ngoài lề để ý vol của JVC những lúc vol lớn sau đó JVC hay có các đợt điều chỉnh >= 10%.
Lúc đầu không muốn post vì sợ giống như anh cào nói :109: làm ảnh hưởng đến cá nhỏ, nhưng thôi cứ post học đi đôi với hành luôn 1 lần này thôi, lần sau ko post nữa.

Last edited:
View attachment 622
- Em thử thực hành 1 tí.
XU hướng JVC đang uptrend, giá đang chạy khá xa đường 45 vậy xu hướng giá sẽ hút về đường 45 ->> mục tiêu giá sẽ là vùng trên 26 :105::105:
( em mơ tí).
P/s: Ngoài lề để ý vol của JVC những lúc vol lớn sau đó JVC hay có các đợt điều chỉnh >= 10%.
Lúc đầu không muốn post vì sợ giống như anh cào nào :109: làm ảnh hưởng đến cá nhỏ, nhưng thôi cứ post học đi đôi với hành luôn 1 lần này thôi, lần sau ko post nữa
@TuanMinh chinh lai cai hinh, cho them cai Fibonacci retracemnet vao con nay giup ban Cao nha! Thks

View attachment 622
- Em thử thực hành 1 tí.
XU hướng JVC đang uptrend, giá đang chạy khá xa đường 45 vậy xu hướng giá sẽ hút về đường 45 ->> mục tiêu giá sẽ là vùng trên 26 :105::105:
( em mơ tí).
Lúc đầu không muốn post vì sợ giống như anh cào nào :109: làm ảnh hưởng đến cá nhỏ, nhưng thôi cứ post học đi đôi với hành luôn 1 lần này thôi, lần sau ko post nữa
Đẹp rồi em!:)

Anh góp ý thêm vầy nữa,là các "tia" (các đường tỷ lệ hoặc góc độ) của GF cũng được hiểu y như các trendlines/s & r của bất kỳ loại fan nào khác đó em. Duy nhất mỗi đường 1/1 là đường trendline để ta có tầm nhìn về cái trend của giá.
-Nếu giá nó cao bên trên thì biết là QUÁ và ta không mua vội vì giá nó sẽ rớt về đường 1/1.
-Khi giá nó lè tè bên dưới tức là nó CHƯA ĐỦ mạnh để dẫn cái trend đi bền vững hơn,bởi vậy cũng không mua vội.
-Nếu giá nó nằm ở khoảng 1/1 hoặc trên 1/1 thì ta xem như cái trend được support rất tốt và cứ follow cái trend này cho tới khi nào nó bị gãy hoặc khi giá đi quá hưng phấn thì ta cũng có thể TP và buy lại ở support trên đường 1/1 này...

View attachment 625 - Em thử thực hành 1 tí.
XU hướng JVC đang uptrend, giá đang chạy khá xa đường 45 vậy xu hướng giá sẽ hút về đường 45 ->> mục tiêu giá sẽ là vùng 25 :105::105:

Lúc đầu không muốn post vì sợ giống như anh cào nói :109: làm ảnh hưởng đến cá nhỏ, nhưng thôi cứ post học đi đôi với hành luôn 1 lần này thôi, lần sau ko post nữa.
Post thoải mái, mọi người tự chịu trách nhiệm về hành động của mình.

Xem cai GF 45 do nhu mot cai truc can bang, neu gia tang cach xa cai truc do thi QUA, neu gia tang gan sat hoac thap hon cai truc do thi CHUA DU...y anh KK la the do Than tuong oi!
Đa tạ thầy chỉ giáo, em cắp tráp theo hầu các thầy bữa giờ, thần tượng gì, thần lụi thì có :10:
Ở trên kia,@Cào Cào có vẽ và giải thích rồi đó em? Em vẽ đúng mà! Còn câu hỏi của em là lấy đáy nào là chính xác phải không? Thì anh mới trả lời là "chuẩn" thì có rồi (@Cào Cào vẽ),còn "phăng" thì phải do em nghiên cứu cho mình đó!:) Các công cụ vẽ "quạt" (fan) đều tương tự như nhau,trừ khi em không biết một loại fan nào cả?:)
Em cảm ơn anh, đúng là em không biết bất kỳ loại fan nào thật, toàn mua bán theo cảm tính là nhiều :1: sau khi xem xong hình bác @TuanMinh vẽ thì em hiểu thêm tẹo rồi, cảm ơn tập thể lớp học ân cần chỉ bảo học trò chậm tiến như em :1:

Post thoải mái, mọi người tự chịu trách nhiệm về hành động của mình.
Em cũng nghĩ mọi người nên thoải mái, VC ko khuyến khích phím hàng nhưng chia sẻ phân tích để cùng nhau tiến bộ thì nên. Biết đâu chart đúng nhưng giao dịch vẫn thua lỗ thì mọi người lại phải tìm hiểu thêm để hoàn thiện mình.

Lớp bữa nay vắng vẻ quá! Sao vậy ta?:105:
Gấu iu ngủ rồi, giờ em mới mở được cái laptop lên để nghiên cứu anh KK ơi...cuối tuần, VCer ít ai online lắm anh ạ, mà đi học thì cuối tuần cũng được nghỉ ngơi...xả stress, sang tuần đầu óc sáng sủa, có khi kiến thức dễ vô đầu hơn anh ơi :)

Đa tạ thầy chỉ giáo, em cắp tráp theo hầu các thầy bữa giờ, thần tượng gì, thần lụi thì có :10:

Em cảm ơn anh, đúng là em không biết bất kỳ loại fan nào thật, toàn mua bán theo cảm tính là nhiều :1: sau khi xem xong hình bác @TuanMinh vẽ thì em hiểu thêm tẹo rồi, cảm ơn tập thể lớp học ân cần chỉ bảo học trò chậm tiến như em :1:
Em là em ứ tin, dân xuất thân từ VF thì anh nào chả có máu mặt, chả có đồ chơi xịn...:21:...giấu hơi bị kín đấy nhoa :786:

Back