Tiêu Dao Truyền Kỳ

Dạ, chắc hết năm nay quá anh KK ơi, vẫn chưa tự tin với cái vụ đút tay túi quần này lắm...
Nhưng mà giờ có anh KK chỉ bảo, hy vọng là sẽ đút túi quần nhanh hơn...kkk...chừng nào học xong và thành thạo mấy bài anh KK dạy cái đã :21:
Ps: Cuối tuần em thường giành nhiều thời gian cho gia đình, nên ít online anh ạ :)
Với ai chứ với @Cào Cào thì anh biết là em chắc chắn làm được và làm rất tốt nữa!:) Vote cho tinh thần của em nè.

Hi em,hôm nay cả nhà kéo nhau đi đâu chơi đó?:) Vui ha...
Anh thấy em nhận xét vậy có lý lắm...Đúng là mỗi cổ phiếu có tính cách riêng của mình thật,nếu ta nhìn nó ơr ngắn hạn. Với chiến lược thì việc traders vô sớm hay muộn,anh cũng có góp ý từ những phần đầu topic và anh cũng đồng ý luôn với @Cào Cào . Bởi vì trading là công việc rất cá nhân mà!:) Ví như ta vô sớm thì risk ta sai lầm cao hơn vô muộn,thế nhưng vì risk=reward nên rewards sẽ cao hơn vô muộn.:) Để anh đọc lại thuyet Chaos thế nào,vì anh có thấy nhưng chưa đọc tới...Em đưa CBL vô Chaos có lẽ cũng là cách hay. Chưa thử làm sao biết!:) - Làm được tốt thì báo tin vui cho anh và cả lớp nghe? Hihi...Còn cái biểu đồ em giải,hình như thiếu mất một phần của PT và CL thì phải?
- Dạ, CBL thì nói về Entry, còn cái Chaos nó chỉ có đúng một đoạn viết về chiến thuật đặt stoploss ạ. Tên cụ thể là gì em quên mất, vì đọc lâu quá rồi anh KK.
- Em post cái ảnh để giải thích với bạn Cdg về tại sao CBL của em ở 547 mà ko phải 554 như các bạn khác, nên không có PT và CL anh KK. Còn phần phân tích và chiến lược đã có trong cái bài post hôm nọ anh cho 10 điểm rồi, anh KK đưa trùng mã nên em không phân tích lại... :21:
- Sáng nay 02 vợ chồng đi chợ, nấu ăn; chiều tối nay thì sang nhà ngoại thăm ba mẹ vợ ạ :1:

cảm ơn bạn @Cào Cào. Nếu dùng CBL ơ 556 để shortsell sau ngày 4/5/15 có cây thiết bảng thì có 3 ngày 6/5, ngày 8 vang 9/5 VNI test lại mốc 556 đều không qua
Nên nếu dùng CBL ở 547 thì vưa vướng cản trend ngắn hạn vừa mốc CBL của short 556. Mình thấy rủi ro nên hỏi lại cho chắc thôi.
Chính xác đó bạn Cdg, cái này rủi ro cao, đương nhiên, nếu chỉ dùng CBL không thì chưa đủ để trade như anh KK đã nói, mặc dù nó hiệu quả. Đợi thêm mấy bài nữa rồi ta kết hợp nha bạn Cdg!!!
Hiiiiii. Thanks anh.
Luôn bắt đầu từ cái cây nến có Low/High thấp nhất nha cụ Hổ :)

- Dạ, CBL thì nói về Entry, còn cái Chaos nó chỉ có đúng một đoạn viết về chiến thuật đặt stoploss ạ. Tên cụ thể là gì em quên mất, vì đọc lâu quá rồi anh KK.
- Em post cái ảnh để giải thích với bạn Cdg về tại sao CBL của em ở 547 mà ko phải 554 như các bạn khác, nên không có PT và CL anh KK. Còn phần phân tích và chiến lược đã có trong cái bài post hôm nọ anh cho 10 điểm rồi, anh KK đưa trùng mã nên em không phân tích lại... :21:
- Sáng nay 02 vợ chồng đi chợ, nấu ăn; chiều tối nay thì sang nhà ngoại thăm ba mẹ vợ ạ :1:
Chà,vui vẻ ghê há!:53: Cân bằng mọi thứ là nhất rồi...Tối qua,lọ mọ thì anh cũng gặp...Chaos nhưng cho qua,không đọc tới.:) Về bài viết hôm qua đạt điểm 10,đương nhiên anh đọc đi đoc lại rồi mới chấm đó chứ. Bây giờ thì mới có hình ảnh nên nhắc xíu thôi mà.:) @Cào Cào khéo léo trong ăn nói hèn chi mấy cô cứ là chết mê là đungs rồi! :4:

Cũng xin phép xí xọn giải bài he he.
Trường phái tào lao của em cho biết thị trường vẫn đang ở xu hướng giảm nếu mua tại support thì khả năng đủ T+.
Còn không khi mua ở CBL mức 556 thì khoảng từ 556-580 lại quá ngắn mà Việt Nam thì có cái T3 oái ăm nên rủi ro sẽ được nhân lên.
Vậy nếu là 1 thằng oánh chỉ số theo phong cách FT em đành ngậm ngùi ngồi chơi :21:, ( kiểu này chắc bị anh KK đập cho vài gậy rồi).
Tuy nhiên không chấp nhận việc bị oánh em lại làm thế này:10:.
Em lọc toàn bộ các mã trên thị trường và chọn ra một số mã có xu hướng uptrend để vào PVB SHI CMG SHA kèm với trước đó em đã có 1 số mã nắm giữ theo phong cách follow trend đi cùng năm tháng như HHS TMT VCB SKG sau đó đút túi đi chơi :10::10:.

P/s: Trước khi có các trade với HHS TMT VCB SKG em đã vòng lại năm 2011 để lọc các mã nhằm xem xu hướng của Vni và các mã như thế nào, dường như là dow trend ở hầu hết các mã trừ vài em tiêu biểu là em gà VNM :21:. ( vậy lí do chính là cái downtrend bắt đầu từ 10/2009 ->2011).
Còn hiện tại uptrend bắt đầu hình thành từ 2012 vẫn đang giúp chúng ta có được các cơ hội ở các mã có xư hướng tăng bền, mặc cho việc ngắn hạn từ tháng 9/2014 TT bắt đầu vật lộn với downtrend.
P/s: Thấy anh KK có hỏi về vấn đề sài margin, với em thì từ khi bắt đầu đầu tư em tự đặt ra luật cho mình là 5 năm đầu chỉ đầu tư bằng tiền gốc không sài margin :4::4:.

Last edited:
View attachment 644
Trường phái tào lao của em cho biết thị trường vẫn đang ở xu hướng giảm nếu mua tại support thì khả năng đủ T+.
Còn không khi mua ở CBL mức 556 thì khoảng từ 556-580 lại quá ngắn mà Việt Nam thì có cái T3 oái ăm nên rủi ro sẽ được nhân lên.
Vậy nếu là 1 thằng oánh chỉ số theo phong cách FT em đành ngậm ngùi ngồi chơi :21:, ( kiểu này chắc bị anh KK đập cho vài gậy rồi).
Em lọc toàn bộ các mã trên thị trường và chọn ra một số mã có xu hướng uptrend để vào PVB SHI CMG kèm với trước đó em đã có 1 số mã nắm giữ theo phong cách follow trend đi cùng năm tháng như HHS TMT VCB SKG sau đó đút túi đi chơi :10::10:.

P/s: Trước khi có các trade với HHS TMT VCB SKG em đã vòng lại năm 2011 để lọc các mã nhằm xem xu hướng của Vni và các mã như thế nào, dường như là dow trend ở hầu hết các mã trừ vài em tiêu biểu là em gà VNM :21:. ( vậy lí do chính là cái downtrend bắt đầu từ 10/2009 ->2011).
Còn hiện tại uptrend bắt đầu hình thành từ 2012 vẫn đang giúp chúng ta có được các cơ hội ở các mã có xư hướng tăng bền, mặc cho việc ngắn hạn từ tháng 9/2014 TT bắt đầu vật lộn với downtrend.
P/s: Thấy anh KK có hỏi về vấn đề sài margin, với em thì từ khi bắt đầu đầu tư em tự đặt ra luật cho mình là 5 năm đầu chỉ đầu tư bằng tiền gốc không sài margin :4::4:.
Sau đấy nhảy qua hiện tại thì nhận thấy có rất nhiều mã tạo uptrend bền vững
Hay vậy mà nói xí xọn!:4: Lại còn có một số mã chiến lược để bà con ngắm nghía nữa. Hihi... Good good!

View attachment 644
Em lọc toàn bộ các mã trên thị trường và chọn ra một số mã có xu hướng uptrend để vào PVB SHI CMG kèm với trước đó em đã có 1 số mã nắm giữ theo phong cách follow trend đi cùng năm tháng như HHS TMT VCB SKG sau đó đút túi đi chơi :10::10:.

Sau đấy nhảy qua hiện tại thì nhận thấy có rất nhiều mã tạo uptrend bền vững
Chọn đc hàng như của Tuấn Minh thì vào CBL của bạn Cào rồi :1:

Back