Tiêu Dao Truyền Kỳ

513 mình không vẽ trong hình nhưng sẽ là 1 support rất mạnh và quan trọng quyết định số phận VNI. Đại quân sẽ mai phục ở đây chờ MMs sống mái với gấu xem sao, nếu được thì giúp... nhiều tay :4:
Cho nên mới mang ra ghẹo Chim Non nè. Vì như trong hình của Chim thì cây nến hôm nay nó đã breakout cái trendline của Chim Non rồi thì giá nó sẽ chạy xuống dưới đấy đó!:) Hình như Chim Non đã vẽ trendline theo giá closed thì phải?:)

Cho nên mới mang ra ghẹo Chim Non nè. Vì như trong hình của Chim thì cây nến hôm nay nó đã breakout cái trendline của Chim Non rồi thì giá nó sẽ chạy xuống dưới đấy đó!:) Hình như Chim Non đã vẽ trendline theo giá closed thì phải?:)
Đúng là mình vẽ trend line theo giá close. Cái trend line xám là trend line tạm thứ nhất, đang quan sát VNI ứng xử với nó thế nào.

Nhắn với mọi người là khi vẽ trendlines hay S/R,ta đều lấy giá thấp nhất hoặc cao nhất làm chuẩn. Lý do là bởi vì giá open hoặc closed không nói rõ được giá trị đích thực của nguyên 1 ngày giao dịch.

Thì tui đang chia sẻ những gì tui biết và tui đang làm nè!:) Cái system tui đanh xài nó cũng chỉ bao gồm những thứ mà tui nói tui thích đó @Phát Lộc. Đợi bữa nào tui rủ bạn lên chơi với Gold và tiền tệ. Bởi vì chứng khoán thì chúng ta không cùng thị trường rồi.
tui vẫn đang mần đây mà :D

Back