Tiêu Dao Truyền Kỳ

@Dash, đằng sau phương pháp này là một cuộc nghiên cứu thị trường của Darryl Guppy mà có. Về nguyên tắc thì anh biết vẽ,còn về lý thuyết thì anh quên bẵng vì hành nhiều hơn học.:) Anh chỉ đưa em một lý giải này thôi: Cũng như giá cả khi breakouts,điểm quan tâm nhất là chúng ta phải có 1 giá ĐÓNG CỬA (closed price) vượt hẳn cái đường resistence (hoặc support) đó! Rồi volumes là điểm thứ nhì...Cho nên,một khi giá cả chưa break và đóng cửa trên cái đường CBL (R/S-Long/Short) đó thì xem như không hoàn thành! Phương pháp nào cũng cần được "confirmed",có phải khoing em?:)
vầng, e đương test cả demo lẫn real; ví như cái nhận định oil mà tèo dưới 58.45 thì tạm dừng cuộc chơi htr vậy.
nếu xem cbl sl 58.45 là ngưỡng thoát trạng thái long thì cũng là một support
hiện oil ko thủng support này và quay đầu 60.xx

Ở câu hỏi trên anh Dash có ý muốn bán sau khi bắt đáy thành công là sợ nhiều người cầm cổ ở giá này bán ra(resistence) và hành động bán ra này (cùng nhiều người khác cũng giống anh ý) đã khiến cho mốc kháng cự mạnh hơn. Sau đó nếu lực cầu đủ mạnh đập tan ý định của anh ý là anh ý cuốn theo lại...
Em hiểu thế đúng không anh?
ý e ko phải như vậy cụ @Cdg ơi; ý tưởng là giá ko breakout CBL entry thì CBL trở thành kháng cự
vni 5 may.png

ý e ko phải như vậy cụ @Cdg ơi; ý tưởng là giá ko breakout CBL entry thì CBL trở thành kháng cự
View attachment 372
thì anh KK đang giảng cho em về R/S em liên tưởng đến câu hỏi của cụ, đến kháng cự cụ táng thì chả là tiếp tay cho ngưỡng kháng cự đó là gì, nếu cầu đủ mạnh vượt qua thì lại là ngưỡng hỗ trợ, cụ lại múc... :)
còn CBL như anh KK nói giá đóng cửa phải vượt qua ngưỡng đó mới nên vào

vầng, e đương test cả demo lẫn real; ví như cái nhận định oil mà tèo dưới 58.45 thì tạm dừng cuộc chơi htr vậy.
nếu xem cbl sl 58.45 là ngưỡng thoát trạng thái long thì cũng là một support
hiện oil ko thủng support này và quay đầu 60.xx
Cái vụ giá dầu,anh có nói bên room Forex hồi mấy tuần trước đó em?

tình hình là không khả quan mấy, phần trăm mã giảm(06.05.2015) T+3 vẫn tăng, phiên qua tăng 7 điểm(05.05.2015) nhưng kỳ lạ thay là số CP bị lỗ T+ tăng lên là không bình thường tí nào cả :(
như em đã nói bên PTKT hôm qua(xóa mất cmt rồi), hồi lên là cơ hội bán chứ không phải lúc để mua :(
View attachment 375
Cho anh cai bieu đồ index đi em.

nó vẫn loằng văn ngoằng giữa trendline ngắn hạn trên 563-565 (Cày Bừa Luôn thì phải ở 568.5 :)) với trenline dưới 515; và nó cũng loằng ngoằng với cái đáy gần nhất 538 -540 anh ơi.
Hi hi...Nè,em hãy nhìn kỹ lại cây nến đỏ khủng của ngày hôm kia đi: Nó đã phá đường CBL và đóng cửa bên dưới rồi.:) Điểm short sell thực chất đã chỉ rõ từ ngày hôm đó! Ai short theo CBL thì hai đợt pull back của 2 ngày hôm nay là cơ hội tốt nè!! Stop loss cỡ 560 hay 56x?:)

Hi hi...Nè,em hãy nhìn kỹ lại cây nến đỏ khủng của ngày hôm kia đi: Nó đã phá đường CBL và đóng cửa bên dưới rồi.:) Điểm short sell thực chất đã chỉ rõ từ ngày hôm đó! Ai short theo CBL thì hai đợt pull back của 2 ngày hôm nay là cơ hội tốt nè!! Stop loss cỡ 560 hay 56x?:)
ô la la... cảm ơn anh KK!
@dash177 đang trong downtrend ngắn, tính CBL nó hồi sớm quá = nghẻo củ tỏi :)

Back