TAFA Ver.01

Luyện tập 39 Tân Tam Quốc, đến đoạn bác Tào nói với bác Tư Mã: Ngươi có bít vì sao bàn chân con người thường trắng ko ? Vì nó được giấu kín :16: . VCers chắc nhìu bác chưn trắng bóc :15:, ai chưn trắng like em 1 phát nhóe :21:
Tư Mã giống Trader vì có khả năng uốn dẻo cực cao; còn Khổng Minh giống Investor vì trí tuệ siêu phàm, môn nào cũng giỏi, tính toán cực chuẩn.:21:

Đã vào em nó đâu Sữa ơi, mình mới cho em nó vào quan sát vì thấy dạo này thoả thuận liên tục, sóng bắt đầu từ gió... :1:
Ps: Hnay khả năng lại xuống tàu, cân bằng tiền/cổ cho khoẻ cái đầu !:1:
Mode "oánh sang đồng chí " lan truyền nhanh quá:21:
Xem hôm nay "bụng thuốc lào" chịu được mấy đấm thấy bụng 6 múi chạy hết roài...

Tư Mã giống Trader vì có khả năng uốn dẻo cực cao; còn Khổng Minh giống Investor vì trí tuệ siêu phàm, môn nào cũng giỏi, tính toán cực chuẩn.:21:
Ừmm....cái vụ uốn dẻo Sữa hỏng hiểu, dẫu sao thì Tư Mã cũng giỏi hơn Khổng Minh nhiều, KM chết vì chữ nghĩa và chữ trung với Lưu Bị...đoạn sau cố quá mà sinh bệnh....đúng là ưu điểm cũng là khuyết điểm, cho nên tốt nhất là uyển chuyển theo thời cuộc !
KMinh Sữa thấy giống follow trend hơn nha, chắc mới xuất quân, và phải thiên thời địa lợi nhân hòa ông mới đánh và đặc biệt là ko hiếu chiến....ko bao giờ thừa thế xông lên ( tức nghĩa là khống chết được lòng tham rất tốt khi vào trận ), đánh thắng xong 1 trận rút lui về....

Ừmm....cái vụ uốn dẻo Sữa hỏng hiểu, dẫu sao thì Tư Mã cũng giỏi hơn Khổng Minh nhiều, KM chết vì chữ nghĩa và chữ trung với Lưu Bị...đoạn sau cố quá mà sinh bệnh....đúng là ưu điểm cũng là khuyết điểm, cho nên tốt nhất là uyển chuyển theo thời cuộc !
Xét về trí, về tài, Tư Mã sao sánh nổi Khổng Minh? Tư Mã bị Khổng Minh chơi khăm suốt đấy thôi; Khổng Minh chết vì trời bắt chết, giết Tư Mã nhưng trời không cho giết...ức quá, lâm bệnh mà chết :21:

Xét về trí, về tài, Tư Mã sao sánh nổi Khổng Minh? Tư Mã bị Khổng Minh chơi khăm suốt đấy thôi; Khổng Minh chết vì trời bắt chết, giết Tư Mã nhưng trời không cho giết...ức quá, lâm bệnh mà chết :21:
Trời nào bắt ổng chết, tại ổng biết ổng bệnh mà còn cố đấu chi....vì ổng sợ nhà Thục bị tiêu sau khi ổng die.... với Sữa anh nào sống sót sau cùng anh đóa giỏi nhứt thui :1:, nhìn tổng thể trong lịch sử dòng họ Tư Mã :113: Tư Mã ý ko chỉ đầu tư cho mình, mà còn cho cả thế hệ sau mình :1:

Hôm nay có chút buồn vì BVH SVC của mình....toàn rớt vàng giữa đường thế này cũng bởi tính cách chưa luyện được như bác Tư Mã, hôm qua hận mình nên cứ tua đi tua lại tam quốc miết :21:, bé ơi bé nhớ rút kinh nghiệm cho sóng sau bé nhá :3D_62:

Trời nào bắt ổng chết, tại ổng biết ổng bệnh mà còn cố đấu chi....vì ổng sợ nhà Thục bị tiêu sau khi ổng die.... với Sữa anh nào sống sót sau cùng anh đóa giỏi nhứt thui :1:, nhìn tổng thể trong lịch sử dòng họ Tư Mã :113: Tư Mã ý ko chỉ đầu tư cho mình, mà còn cho cả thế hệ sau mình :1:
Thì dùng Hoả đốt Tư Mã, tưởng là thắng rồi, diệt được Tào rồi...đang sướng ngất ngây, tự dưng mưa cái ào...tắt hết lửa, rồi Tư Mã chạy thoát... Khổng Minh chỉ biết đứng nhìn, và than rằng...Mùa này mà lại có mưa? Trời hại ta, giúp Tư Mã... Chết từ lúc này rồi! :21:

Thì dùng Hoả đốt Tư Mã, tưởng là thắng rồi, diệt được Tào rồi...đang sướng ngất ngây, tự dưng mưa cái ào...tắt hết lửa, rồi Tư Mã chạy thoát... Khổng Minh chỉ biết đứng nhìn, và than rằng...Mùa này mà lại có mưa? Trời hại ta, giúp Tư Mã... Chết từ lúc này rồi! :21:
Nói túm lại là Khổng Minh tài nhưng đen vẫn chết như thường, sự nghiệp dở dang.
Tư Mã Ý đỏ nên vẫn sống nhăn và làm nên nghiệp lớn.
:21:

Ổng thốt lên câu đó, S lại cho rằng ổng đã thua chính bản thân ổng, vì ổng biết xem thiên văn chủ quan là trời ko mưa.... ko có trời nào bắt ổng thua hết á !

Back