TAFA Ver.01

Đầy tớ
Thế cụ không cho nó ăn ạ, không cho nó mặc ạ ?! Nó không có quyền đòi hỏi, nhưng mình tự biết phải cung cấp cho nó các nhu cầu cơ bản cụ nhỉ?
Thế làm cách nào để cụ có đầy tớ? Cụ đi bắt, hay cụ đi mua, hay cụ làm nó cảm động đến mức nó tự nguyện làm đầy tớ cho cụ? Mà nếu nó tự nguyện, thì nó cũng phải có cơm ăn, có áo mặc chứ nhỉ ? :1:
Em đoạn này hỉu ý A Cào rùi, riêng e vẫn nghĩ tiền nó là công cụ, tức nghĩa là dùng đúng lúc đúng chỗ đúng đối tượng và ko nên lạm dụng . Có khi là bạn có khi là thù, bạn là giúp đỡ ta, giúp nghe nó dễ chịu hơn đầy tớ nhỉ, giúp khi ta cần nó.... ngược lại kẻ thù lợi dụng khống chế ta...
Không có thù cũng ko có bạn mãi, chỉ tùy tâm trí ta sáng đến mức nào, uyển chuyển ở độ nào để money có thể nhảy múa vui đùa cùng ta mãi... em kết thúc bằng 2 chữ CÂN BẰNG !

Em đoạn này hỉu ý A Cào rùi, riêng e vẫn nghĩ tiền nó là công cụ, tức nghĩa là dùng đúng lúc đúng chỗ đúng đối tượng và ko nên lạm dụng . Có khi là bạn có khi là thù, bạn là giúp đỡ ta, giúp nghe nó dễ chịu hơn đầy tớ nhỉ, giúp khi ta cần nó.... ngược lại kẻ thù lợi dụng khống chế ta...
Không có thù cũng ko có bạn mãi, chỉ tùy tâm trí ta sáng đến mức nào, uyển chuyển ở độ nào để money có thể nhảy múa vui đùa cùng ta mãi... em kết thúc bằng 2 chữ CÂN BẰNG !
Đúng là tâm đầu ý hợp có khác. Em giải thích thì lủng củng quá. :1cool_byebye:

Đất nước mình đang thay đổi từng ngày đấy các cụ ạ.Hôm nay, em ngỡ ngàng khi mở mail thấy thư chúc mừng của cục thuế nhân ngày 13/10.Hôm tết, loay hoay dắt 2 đứa nhỏ sang đường giữa dòng xe cộ như mắc cửi,cũng được 1 anh cảnh sát giao thông chạy đến phụ giúp...Mỗi ngày 1 chút,mỗi người 1 chút rồi cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn thôi.:3D_11::3D_14:

Last edited:
Em tự thấy em lười biếng bố láo bố toét thế mà ai gặp em cũng bị nhầm chăm chỉ , tử tế [emoji13] toàn là suy đoán lung tung ko thôi .
Mà tranh cãi tiền bạc gì xong chưa ạ ? Ai có dư dả thì cho em xin [emoji14] em cảm ơn

Em tự thấy em lười biếng bố láo bố toét thế mà ai gặp em cũng bị nhầm chăm chỉ , tử tế [emoji13] toàn là suy đoán lung tung ko thôi .
Mà tranh cãi tiền bạc gì xong chưa ạ ? Ai có dư dả thì cho em xin [emoji14] em cảm ơn
Người ta nhận xét về mình như thế cũng còn có khả năng người ta muốn động viên mình và mong muốn mình như thế. Trong bữa tiệc mừng ông thầy chủ nhiệm lớp chị nhận chức hiệu trưởng trường ktqd. Thầy đã rất xúc động khi chị nói thầy chính là nguyên khí của quốc gia. Được khích lệ ổng nói những lời tâm huyết lắm với khát vong để tiếng thơm cho đời. Tiếc thay1 chút xảo thuật ấy không đủ thay đổi 1 con người. Nó chỉ có tác dụng nhất thời và với 1 con sói già thì có lẽ là rất nực cười.

Người ta nhận xét về mình như thế cũng còn có khả năng người ta muốn động viên mình và mong muốn mình như thế. Trong bữa tiệc mừng ông thầy chủ nhiệm lớp chị nhận chức hiệu trưởng trường ktqd. Thầy đã rất xúc động khi chị nói thầy chính là nguyên khí của quốc gia. Được khích lệ ổng nói những lời tâm huyết lắm với khát vong để tiếng thơm cho đời. Tiếc thay1 chút xảo thuật ấy không đủ thay đổi 1 con người. Nó chỉ có tác dụng nhất thời và với 1 con sói già thì có lẽ là rất nực cười.
Thầy tên gì chị ? Hiệu trưởng cũ à ?

Sent from my iPhone using Tapatalk

Cách kiếm tiền và tiêu tiền thể hiện cái tôi cá nhân . Mà đụng chạm tôi cá nhân của nhau thì mãi ko dứt đâu như đầu tư vs đầu cơ ấy [emoji4]

Ghi chú:
HAG: Theo dấu chân voi, đưa vào quan sát. BBs nội thoả thuận mua của Tây Lông
31/8/15: 14,9 tr giá ~ 14.8
1/9/15: 11,5tr giá ~ 15.0
22/9/15: 9,7tr giá ~15.2
13/10/15: 9,1tr giá ~ 15.3
- Credit Suisse: Giảm từ 80tr cổ về 33.9tr cổ ( < 5%), giả sử 9,1tr hôm nay là của CS, thì tên này còn ~ 24.8 tr => Đây là anh Tây bán chủ chốt từ tháng 7 đến nay.
- Deutsche Bank: Không thấy bán từ 2014.
- Vietnam century: Không thấy bán.
=> Khả năng vùng đáy đâu đây (15 +- 20%). Doanh thu, lợi nhuận đều ghi nhận sự tăng trưởng khá tốt, áp lực trả nợ có vẻ đã lắng dịu. W&S

Ghi chú:
HAG: Theo dấu chân voi, đưa vào quan sát. BBs nội thoả thuận mua của Tây Lông
31/8/15: 14,9 tr giá ~ 14.8
1/9/15: 11,5tr giá ~ 15.0
22/9/15: 9,7tr giá ~15.2
13/10/15: 9,1tr giá ~ 15.3
- Credit Suisse: Giảm từ 80tr cổ về 33.9tr cổ ( < 5%), giả sử 9,1tr hôm nay là của CS, thì tên này còn ~ 24.8 tr => Đây là anh Tây bán chủ chốt từ tháng 7 đến nay.
- Deutsche Bank: Không thấy bán từ 2014.
- Vietnam century: Không thấy bán.
=> Khả năng vùng đáy đâu đây (15 +- 20%). Doanh thu, lợi nhuận đều ghi nhận sự tăng trưởng khá tốt, áp lực trả nợ có vẻ đã lắng dịu. W&S
quan ngại sâu sắc lun á :2cool_sad: theo trào lưu bquân giá xún à ?!

Back