Tằng tắng tằng tăng =))

Dìm hàng trá hình, trả giá còn thấp hơn cả em :4cool_oh:
dìm gì đâu, chỉ là ý kiến cá nhân, market vẫn đang định giá +150% đấy thôi
> tui trật, tui ko kiếm đc xu teng nào cả :9cool_too_sad:

Last edited:
...market vẫn đang định giá +150% đấy thôi
> tui trật, tui ko kiếm đc xu teng nào cả :9cool_too_sad:
Thông thường TT luôn đúng.
Liệu thầy có bỏ quên 1 vài yếu tố khác, như "độ minh bạch" hay "tính tượng trưng" không nhỉ? :1:
Chắc em chào thua rồi, vì món FA này có khi còn khoai hơn.
TA thì chỉ cần chart thôi nhỉ? :3cool_nosebleed:

Thông thường TT luôn đúng.
Liệu thầy có bỏ quên 1 vài yếu tố khác, như "độ minh bạch" hay "tính tượng trưng" không nhỉ? :1:
Chắc em chào thua rồi, vì món FA này có khi còn khoai hơn.
TA thì chỉ cần chart thôi nhỉ? :3cool_nosebleed:
tt luôn đúng là câu sáo rỗng nhứt tui nghe ý, từ già đến nhỡ nhai đi nhai lại mãi ko chán
yếu tố khác như trên tui cho bonus thêm 100đ, total VNM đc 90.200 đ/cp ok?
TA FA nào cũng cần người enter a ơi, chart bảng gì cũng người tính, rite?

Last edited:
@Rai2705 : ví dụ định giá DMC, từ ngàn xưa đã có báo cáo như sau, vốn hóa tại thời điểm báo cáo là 1.419 tỷ với khuyến nghị nắm giữ. (DMC chỉ đạt vốn hóa quanh 1.000 tỷ suốt 2 năm 14-15 cho đến khi có con sóng lạ thường nâng vốn hóa lên 1.900 tỷ chỉ trong 2 tháng)

view lại ko phải để phán xét đúng hay sai , vì chuyện đã qua rồi. Ý tui là việc định giá cty chỉ tương đối trong một khung thời gian, vì các biến thay đổi từng năm/có khi từng quý với môi trường kd ở VN.

Và trong khoản thgian 3-12th đó giá cp rất có thể chả ăn nhập gì đến kqkd và triển vọng của DN.

Với cá nhân tui, những cty có định giá cao - vốn hóa phình to theo những lời có cánh về triển vọng DN thì nên cân nhắc trước khi xuống tiền đầu tư. Trading thì no comment.

full hd

Last edited:
@Rai2705 : ví dụ định giá DMC, từ ngàn xưa đã có báo cáo như sau, vốn hóa tại thời điểm báo cáo là 1.419 tỷ với khuyến nghị nắm giữ. (DMC chỉ đạt vốn hóa quanh 1.000 tỷ suốt 2 năm 14-15 cho đến khi có con sóng lạ thường(1) nâng vốn hóa lên 1.900 tỷ chỉ trong 2 tháng)

view lại ko phải để phán xét đúng hay sai , vì chuyện đã qua rồi. Ý tui là việc định giá cty chỉ tương đối trong một khung thời gian, vì các biến thay đổi từng năm/có khi từng quý với môi trường kd ở VN(2).

Và trong khoản thgian 3-12th đó giá cp rất có thể chả ăn nhập gì đến kqkd và triển vọng của DN.

Với cá nhân tui, những cty có định giá cao - vốn hóa phình to theo những lời có cánh về triển vọng DN thì nên cân nhắc trước khi xuống tiền đầu tư(3). Trading thì no comment.
(1) Em thấy không lạ lắm, vì ngành Dược mang tính ổn định cao, và đã tích lũy khá lâu, đều chạy là trên 40% (DHG từ 62->90). Sự lạ thường ở đây em lý giải bằng cái "quá" của đám đông. CP càng ít thanh khoản, vốn hóa nhỏ, càng dễ lái => DMC tăng mạnh hơn DHG (leader ngành).
(2) Không đúng với DN chỉ hoạt động lõi, KQKD là có thể dự đoán được, định giá cũng vậy => tăng quá mức sẽ tạo đỉnh rồi xẹp dần chờ tiêu hóa cái "quá" kể trên. Ở đây, em liều mạng chém là nhóm Dược đã xong rồi, giờ sẽ xuôi nam nhiều và lâu hơn những nhóm ngành khác. (thâu tóm hay nới room chỉ để bán giá cao).
(3) Hữu xạ tự nhiên hương, bác đừng cho rằng câu "TT định giá đúng" là sến sẩm, thực tế nó đúng, ví dụ thì đầy trên sàn. Ông nào ngon tự khắc tăng giá, hay chí ít cũng không care Index, còn bác nào bơm vá thì hết hơi là xẹp ngay thôi chưa kể bơm hoài lốp lão hóa mất luôn giá trị còn lại :2cool_after_boom:.

1-2.3 phiên nữa TT sẽ khởi sắc nhé các anh :1:
có thể ngay trong hôm nay :4:
đừng nói nhiều, nên tập trung vào cơ hội
thôi té, rình mồi đêi ./.
sp tèo: vãi khỉ...XYZ sao không vòng lại đón khách hả ? chờ lâu vại ....:1cool_choler:
GT n GL

Last edited:
nói chứ đang tiếc a ợ... biết thế múc cha nó full tk:2cool_sexy_girl:
sai cũng sợ mà đúng cũng... sợ :2cool_sad:
chúc mừng anh :3D_35:
tiếc gì con cá giếc, đúng sai nó thể hiện trong NAV của anh, + thì anh đúng - thì anh tạm thời chưa đúng... thế thôi (nói chung anh loại được cái sợ khi anh định hình tốt triết lý đầu tư của riêng anh)!
biết đủ là được.

Back