Tằng tắng tằng tăng =))

ĐHCĐ Masan: Đừng đòi cổ tức, "trái ngọt nằm ở cuối con đường, không phải ven đường"
--> lều báo đổi tít rồi, đúng là phường làm báo bất lương mà :1cool_look_down::1cool_look_down::1cool_look_down:
với giá 2015 như này, MSR vẫn lãi 220 đ/cp

nếu về giá 2011 thì eps phải ~ BMC hay SQC thời đỉnh cao:2cool_sexy_girl:

câu cuối cùng nghe đc là "vọng mai... vọng mai" :2cool_after_boom:

Luận FA cho MSN-VIC em nghĩ không chỉ đọc BCTC thôi đâu :1:
Chuyện không ở bao nhiêu % cổ tức hàng năm, cổ đông được những gì, etc...
Có bài toán nhẹ cân hơn chút, nhờ thầy Dát bình FA chỗ VNM giùm em chút. :1:
Many thanks./.

1. Luận FA cho MSN-VIC em nghĩ không chỉ đọc BCTC thôi đâu :1:
2.Có bài toán nhẹ cân hơn chút, nhờ thầy Dát bình FA chỗ VNM giùm em chút. :1:
Many thanks./.
vậy plz show quan điểm về 1.:3cool_adore:
rồi tui sẽ nói về 2. :1cool_byebye:

Luận FA cho MSN-VIC em nghĩ không chỉ đọc BCTC thôi đâu :1:
Có bài toán nhẹ cân hơn chút, nhờ thầy Dát bình FA chỗ VNM giùm em chút. :1:
Many thanks./.
Có mấy doanh nghiệp quá to để luận,
Nhưng có điều, năm nào cũng báo nãi nghìn tỏi, nhưng gần chục năm không hề có khái niệm "cổ tức" nhưng cũng chừng ấy năm hào phóng tặng quà ESOP cho cán bộ công nhân viên.
Thấy mà ghét cái thái độ.

Nhưng có điều, năm nào cũng báo nãi nghìn tỏi, nhưng gần chục năm không hề có khái niệm "cổ tức" nhưng cũng chừng ấy năm hào phóng tặng quà ESOP cho cán bộ công nhân viên.
tìm key thôi a bò; 1 cá nhân làm sao bao quát đc hđkd của 1 dn, chứ đừng nói hiểu tất cả các ngành nghề, dn đang hoạt động/niêm yết trên sàn ck.
ví dụ: MSN, a ấy chọn con đường lớn nhanh = MA không thông qua tích lũy ln theo cách thông thường, và hiển nhiên lấy đâu ra freecash trả ctuc. Hiệu quả MA thì các nđt cứ thong thả vọng mai; và phải nhớ tới cuối đường, hay còn gọi là deadend mới có trái ngọt nhá. :21:

À...chiếu tướng em nữa hả thầy :2cool_after_boom:
Em mà biết FA thì đâu mất công tầm sư học nghệ vậy :102:
Nhưng nói về (1), DN vốn như voi, mà LN/VCSH thì như kiến, thị giá thì như...gì gì ấy, em luận không ra.
=> đọc BCTC cũng không ra => bó toàn thân :5cool_still_dreaming:
FA đâu chỉ là đọc bctc a ới, nhưng đọc nhiều thì rút ra đc tý tý lợi ích ấy, thôi ráng đọc đi:1cool_byebye:
đậm việc giá chưa phản ánh kqhđ là bình thường, việc nđt cá nhân có thể làm là quyết định chơi hay ko, rồi tới lúc các tay chơi lớn phát nản thì lại như HAG.

Last edited:
Em thì không ghét, chỉ thấy hơi khó hiểu.
Đồng hành cùng DN kiểu này, tiền vốn phải dư dả lắm, nên lâu lâu ngó qua ngưỡng mộ chút thôi :21:
@dash177 : Coi như xong vế 1, bình giùm em vế 2 nhé!

Khó quá, bỏ qua hả thầy :6cool_surrender:
Em hỏi thiệt tình, chứ không có ý troll nhau, thật...
thì tui cũng nói thiệt, bảo a đọc bctc đi sẽ rút ra đc tý tý lợi ích
tui giải thích trên này ko quý bằng a bỏ time ra nhai bctc đâu :1cool_byebye:
--------------------
trước và sau khi hoàn thành nv bán mấy chục trịu cái oppo cho ETFs và ơ lít:2cool_burn_joss_stick::2cool_after_boom:
<><><><>

Last edited:
Ông Trần Đình Long: Nhờ cổ đông hiến kế đưa cổ phiếu về đúng giá trị thực
Cổ đông cho rằng giá cổ phiếu Hòa Phát đang ở mức thấp, ý kiến của ông về vấn đề này thế nào?
Đây là trăn trở rất lớn của HĐQT, cá nhân tôi nghe nhiều quỹ nói rằng về cơ bản giá cổ phiếu Hòa Phát đang dưới giá trị thực. Nếu cổ đông có hiến kế, đóng góp thì cứ gửi về chúng tôi, chúng tôi sẽ chịu khó lắng nghe để cổ phiếu lên. Làm thế nào cổ phiếu vào đúng giá trị thực thì chúng ta đồng lòng giúp sức.

http://ndh.vn/ong-tran-dinh-long-nh...g-gia-tri-thuc-20160401022531147p147c160.news
Em không phải cổ đông, anh nào là cổ đông hiến kế thử?

Last edited:
Ông Trần Đình Long: Nhờ cổ đông hiến kế đưa cổ phiếu về đúng giá trị thực

http://ndh.vn/ong-tran-dinh-long-nh...g-gia-tri-thuc-20160401022531147p147c160.news
Em không phải cổ đông, anh nào là cổ đông hiến kế thử?
e cũng ko phải cổ đông, có đc hiến kế hơm, mà hiến thì đc lợi ích gì :1cool_look_down:
cá nhân thấy giá trị thực có hơn 20 ngàn tý xíu :24:, kế hiến của e là tất cả cđ HPG nên bán nhanh và luôn, về 20k -20% cover lại nếu còn ưa thích cty. :3cool_adore:

Back