Seidrah - Fast and Furious.

Nhả 3/4 PVS @ 29.3. Cuối phiên xem xanh hay đỏ tính tiếp . Xanh hold lấy tiền cafe, đỏ bán :quylao:

Sút gần hết giờ danh mục còn :
- HPG nguyên đai nguyên kiện , 1 tuần 5 line là em vui rồi .
- KLF,CCL chờ sóng BDS. Tạo đáy tốt chưa bán .
và 2 con H** và P**

và 2 con H** và P**
Sax... em và bác đồng chí hướng vậy ! Em cũng vừa nã pháo xong phần kha khá CP roài ...

Sax... em và bác đồng chí hướng vậy ! Em cũng vừa nã pháo xong phần kha khá CP roài ...
:cungly:. Em nã hết bọn nguy hiểm rồi, cái đống còn lại k lo lắm mà biến nặng cũng shoot liền . :emoticon-00136-giggle:. TDC đang mua dần ạ :cungly:

và 2 con H** và P**
Hihi, em cũng có vài k còi HPG nuôi theo bác @Seidrah , ôm em nó luyện thiền thay vì xin vào Thiền quán

Hihi, em cũng có vài k còi HPG nuôi theo bác @Seidrah , ôm em nó luyện thiền thay vì xin vào Thiền quán
:emoticon-00150-handshake:. Bác nói chí phải , tuyệt chiêu đè/ủn + đăng kí bán liên tục thế này tra tấn tâm lý "nhà đầu cơ" phải biết. Luyện thiền là chuẩn bài rồi :fishing:

:nhieuchuyen:

Bán tiếp KLF , H** hạ tài khoản xuống còn 150% : HPG(100%), TDC, P**, và ATA mới mua @58 .

Cụ còn em NaTthan Lee không ạ? Em nó v
Bán tiếp KLF , H** hạ tài khoản xuống còn 150% : HPG(100%), TDC, P**, và ATA mới mua @58 .
Á, ngồi canh mãi mới phát hiện có ông cũng ATA với mình...hehe... nhưg mình mới ngắm thui thì hắn đã ra tay !

Á, ngồi canh mãi mới phát hiện có ông cũng ATA với mình...hehe... nhưg mình mới ngắm thui thì hắn đã ra tay ! Thân thủ các hạ thật là phi phạm !

Cụ còn em NaTthan Lee không ạ? Em nó v

Á, ngồi canh mãi mới phát hiện có ông cũng ATA với mình...hehe... nhưg mình mới ngắm thui thì hắn đã ra tay !
Em tiễn rồi :D @156 , cách đánh k hợp nên tiễn thôi ạ . Giờ có con gì hạ được là em hạ tất :).

Ngóng một đợt giảm mới của TT mà khó quá :104:.

Hàng về chắc phải tiễn bớt hàng nóng , TT đi không như mong đợi . Sector chưa chuyển như dự tính , liệu có nên ôm xuyên k nhỉ :75:

Code T3T4-583-568

Chậm một ngày để đạt mục tiêu : có 2 kịch bản lúc này

KB 1 : Giảm về 568
KB2 : Tạo đỉnh 597-598 quanh vùng 24-30/7 .

Sóng qua vùng 600 là khó xảy ra vì vượt qua vùng timing dự .

---Theo logic thì sẽ giảm mà lòng em nó cứ hô tăng :33:

Last edited by a moderator:
Chẹp, nhìn lại thì topic của em giống kiểu show-off hơn. Thôi close đi hóng . Thay đổi một chút về topic sau sẽ là 1 dạng mua bán có phân tích và cảm nhận về TT .

TT hiện tại theo em đang đi vào nhưng bước cuối cùng và hoàn thiện sóng hồi đặc biệt vào cuối tháng 7 này :D. Từ giờ đến lúc đó em xin phép chạy quanh hóng hớt :thankyou:

Last edited by a moderator:
Chẹp, nhìn lại thì topic của em giống kiểu show-off hơn. Thôi close đi hóng . Thay đổi một chút về topic sau sẽ là 1 dạng mua bán có phân tích và cảm nhận về TT .

TT hiện tại theo em đang đi vào nhưng bước cuối cùng và hoàn thiện sóng hồi đặc biệt vào cuối tháng 7 này :D. Từ giờ đến lúc đó em xin phép chạy quanh hóng hớt :thankyou:
Sax, hôm nay là ngày gì mà các bác thi nhau đóng topic vậy trời! Nhìn quanh còn mỗi gà mình bi bô một mình bên topic Hóng của mình :102:, chẳng lẽ đến việc close topic cũng phải đi hóng hu hu.... Nhưng nghĩ đi nghĩ lại các bác ấy chắc cũng có nỗi khổ riêng, show chi tiết quá bị đu theo nhiều thì các anh lái nổi giận lại đá văng cả lũ xuống cũng chết :17: Thôi mình lại phải nghĩ cách xoay sở mà thiếu các bác ấy vậy, trời ơi khổ quá:17:

Có bài này của bác @apprentice bên tàng kinh các rất hay này bác @Seidrah . Bác có thể không show quá chi tiết trade của bác, nhưng các cảm nhận thì cố gắng chia sẻ nhé, kẻo mỗi ngày một it người bi bô buồn quá
Most people have the will to win, few have the will to prepare to win. - Bobby Knight (một trong những HLV bóng rổ đại học giàu thành tích nhất ở Mỹ)

If people knew how hard I worked to get my mastery, it wouldn’t seem so wonderful at all. - Michelangelo
Một trong những lời khuyên trader thường được nghe nhất là “hãy ghi nhật ký trading”. Tuy nhiên ghi nhật ký thế nào cho hiệu quả thì lại ít được nói đến. Bài sau tóm lược lại bài viết của Brett Steenberger, một chuyên gia tâm lý trading nổi tiếng.

Những điều cần tránh khi viết nhật ký trading:

1. Nhật ký thiếu chi tiết. Nhiều người dùng nhật ký như một nơi xả stress, nên ghi rất chung chung như “tôi overtrade”, “tôi lại phá vỡ các quy tắc trading của tôi”, “tôi không kiên nhẫn”… Nhật ký cần trả lời các câu hỏi How (overtrade thế nào), Why (tại sao overtrade), What 1 (tôi cần làm gì để không overtrade nữa), What 2 (nếu tôi làm tốt thì được thưởng gì, nếu lại mắc lỗi cũ thì bị phạt gì…)
2. Nhật ký chú trọng vào các vấn đề, không phải các giải pháp. Trader thường chăm ghi nhật ký về các vấn đề mình gặp phải, mà ít ghi lại những thành công của mình. Ta có thể học được cả từ thành công và thất bại. Thành công và thất bại đều cần phải được ghi lại, thành công cần phải được lặp đi lặp lại, thất bại thì cần phải tránh. Nếu không, nhật ký sẽ giống một ông bố khắc nghiệt, chỉ nhớ đến thất bại của con cái mà không ghi nhận các thành tích của chúng.
3. Nhật ký viết quá nhiều về trader, và không đủ về thị trường. Nên tập quan sát thị trường và ghi lại nhận xét của mình, sau đó tập nhận diện những thói quen của thị trường, từ đó nhận ra những cơ hội kiếm tiền.
4. Ghi nhật ký một cách bị động thay vì chủ động. Trader thường ghi nhật ký vào cuối ngày để tổng kết ngày đã qua, nhưng ít khi dùng nó để chuẩn bị cho ngày hôm sau. Hãy dùng nhật ký để lập trading plan cho ngày hôm sau.
5. Nhật ký thiếu các chỉ số đo đạc cụ thể. Cần lập ra các thông số cụ thể để đo đạc mức độ thành công của các trade trên nhiều tiêu chí khác nhau, từ đó giúp phát hiện ra những mặt còn yếu để khắc phục, những chỗ đã làm tốt để phát huy.

Một số lời khuyên để có được cuốn nhật ký tốt:

1. Hãy biến việc ghi nhật ký thành thói quen hàng ngày. Ngay cả khi bạn không có trade nào trong ngày thì việc ghi lại nhận xét dao động thị trường trong ngày cũng là một thói quen tốt.
2. Hãy ghi thật cụ thể. “Tôi không theo đúng kỉ luật, tôi không kiên nhẫn…” là không đủ. Nhật ký cần ghi rõ điều gì đã xảy ra? Suy nghĩ của bạn lúc đó thế nào? Tại sao bạn lại hành động như vậy? Những gì cần phải làm để sửa chữa?...
3. Cần đọc lại nhật ký, nếu có mentor hoặc partner để cùng xem lại thì càng tốt. Các bài học sẽ được ghi nhớ lâu nếu ta thường xuyên ôn lại. Nếu chỉ ghi ra mà không đọc lại thì sẽ chóng quên.
4. Dùng nhật ký để ghi lại cả mặt tốt và mặt xấu của quá trình trading. Đừng dùng nhật ký như một cuốn sổ ghi các lỗi lầm, bạn sẽ không muốn đọc lại nó.
5. Mỗi entry cần phải cụ thể và chi tiết, với các số liệu đầy đủ. Điều này sẽ giúp việc xem lại được dễ dàng, đồng thời việc đo đạc phong độ trading cũng chính xác và toàn diện hơn.

Chi tiết http://vietcurrency.vn/threads/tam-ly-trong-th-thao-va-trading.215/page-5#ixzz36Py9P0l3

Back