Seidrah - Fast and Furious.

Cloud

Well-Known Member
Em xin phép dựng nhà ở đây cho mát mẻ , chốn ngoài kia đông người quá . Mong mọi người góp ý :71.jpg: :71.jpg: :71.jpg:.

Tình trạng tài khoản full margin với :

- 40% HPG : T+3
- 20% FIT : T+6
- 40% PVD mới T+1 hàng về là vừa đủ tiễn game ETF lởm :53.jpg:

Last edited by a moderator:
Lý do tại sao em lại đặt tên topic là Fast and Furious là vì em luôn tận dụng tối đa đòn bẩy mọi lúc với nguyên tắc là chỉ xài đòn cho hàng cơ bản - gánh gồng mấy hàng này cho đỡ nhọc và mất ngủ :30.jpg::30.jpg::30.jpg:. Giao dịch với timeframe ngắn < T+10​

Bán 1/2 FIT 16.4. Lý do bán : phát hành giá 10 mà hiện tại có giá 16 , hời quá. Giữ lại 1/2 phòng ngừa trường hợp kéo rướn .

Em đang tính vào lệnh FCN , mà thôi chờ tí :D. Hàng FIT sắp tới dự định sẽ dồn sang FCN ăn nhẹ <10% - ít quá .

Canh tiếp SJS , loanh quanh mãi Ma của chart d,w1,mn làm cái gì thế nhỉ .
--ITQ,SHN cũng trong diện nghi vấn .

System chính của em thường ghép cả 2 cái Ichi và VSA vào làm 1 để tìm điểm nổ

P/s: Ghi chữ "l ồng" nó kêu không hợp lệ, lại phải sửa thành "ghép"

System chính của em thường ghép cả 2 cái Ichi và VSA vào làm 1 để tìm điểm nổ

P/s: Ghi chữ "l ồng" nó kêu không hợp lệ, lại phải sửa thành "ghép"
Thế cho em hỏi tí nhé: Ichikumo bác có dùng cái vụ đếm sóng + đếm thời gian để xác định điểm nổ ko? Tín hiệu nào của Ichimoku là tốt nhất khi áp dụng đối với CK VN vậy ạ, theo kinh nghiệm riêng bác thôi ?!

Thế cho em hỏi tí nhé: Ichikumo bác có dùng cái vụ đếm sóng + đếm thời gian để xác định điểm nổ ko? Tín hiệu nào của Ichimoku là tốt nhất khi áp dụng đối với CK VN vậy ạ, theo kinh nghiệm riêng bác thôi ?!
1, Câu trả lời của em là CÓ nhưng cách dùng của em thì được modified theo kiểu của em :

Ví dụ như hình trên là Price theory và Time Theory. Ghép toàn bộ sóng vào ta sẽ được 1 sóng đơn . Sóng đơn có đặc điểm như trên khúc tăng đầu = khúc tăng tiếp sau đó . Thời gian thì cũng tương tự : Thời gian lên lần 1 = lên lần 2 . Quá trình em sử dụng thì thấy đạt 1 trong 2 theory thì sẽ có biến :D. Mấu chốt vẫn là tìm ra sóng chính .
Nói nghe có vẻ đơn giản , nhảm nhí nhưng em thấy dùng được . Không biết mọi người xài ichi thế nào ???
Về đếm sóng thì em k đếm. Trong ichi gọi là ghép sóng thì đúng hơn . Ghép thế nào cũng khó diễn tả vì nó thiên về kinh nghiệm của chartist .

2, Tín hiệu nào của Ichimoku là tốt nhất khi áp dụng đối với CK VN vậy ạ ? .
Em không hiểu ý bác lắm . Em xài tuốt . Còn để mua thì có 2 cái :
- Chinkou test thành công như giá , mây tương lai phải tròn phải đẹp như gái 18 ấy .
- Tenkan & Kijun cắt nhau trên mây.

Hiểu biết của em chỉ có vậy thôi ạ , cái này cũng k phải chuyên môn có gì các bác chỉnh dùm em với .:help:

Anh em cũng đang bàn tán về cái Ichimoku này, bác rảnh qua bên đó cùng trao đổi thêm tí kiến thức nhé :D
http://vietcurrency.vn/threads/ichi...oan-din-cho-trader-vit.146/page-8#post-129108
Vâng . Bác Linh bảo nó là thiên hạ đệ nhất lag vì thế em kết hợp thêm VSA để chuẩn hơn vì VSA là realtime. Nó đến trước mình đọc nến được luôn . Ichi xài như 1 backtest ( vì nó lag ) để confirm xu hướng dự tính .

Back