Phân tích kỹ thuật TTCK Việt Nam 2013

Status
Not open for further replies.
Đây là daily chart của VNI:
1. Chikou span chạm price ở vùng 470 nên giá nảy lên, thực chất 470 không phải là vùng hổ trợ mạnh
2. Nhìn điệu bộ hùng hổ của nến đen và sự rụt rè của nến trắng, khó lòng mà nói với bộ dạng cô dâu mới về nhà chồng VNI sẽ quay lại uptrend. 490 vẫn là thành trì khó vượt qua. Tuy nhiên lúc tháo lui chỉ bằng tim nến, nên lần này VNI có thể test lại bằng thân nến và ... thân ái chào các bạn :D
3. Để ý độ cong của Tenkan đang bao trùm giá và tiến gần Kijun ta thấy phải mất rất nhiều sức lực VNI mới thoát khỏi vòng kim cô 480, vì vậy có thể sẽ bị lừa nếu có lúc VNI close một cây nến trắng ở vùng 48x nhưng đã sức cùng lực kiệt :)
4. Ai quen dùng Ichi đều biết hiện tượng giá bị hút về cloud khi khoảng cách này trở nên hơi xa. 440 có thể là trạm dừng chân hấp dẩn hơn nếu ko xuyên phá được 490
5. Đây là cái nhìn chủ quan của tui theo PTKT. Chấp nhận mọi ý kiến về T.A, các thứ khác tui không có ý kiến

Gió đổi chiều khá nhanh!

Cặp MA10 và MA20 là một chỉ báo tương đối sớm đối với trend bắt đầu hay kết thúc, khi cụm nến cũng confirm điều này thì chúng ta nên coi chừng.

Có tí TA rừng chia sẻ với các bác (em chỉ nhìn HNX):
1. Daily momentum vừa có sự phân kỳ dương: trong 1 vài ngày tới giá tăng là điều không có gì là lạ/
2. Tuy nhiên khả năng qua được 64 là điều khá mong manh. Do nó bị cây nến ngày 26/2 confirm xu hướng xuống 1 cách rõ ràng và mạnh mẽ.
3. Weekly momentum có sự phân kỳ âm: trong vài tuần tới, giá giảm là điều không có gì là mới.
4. Tuy nhiên giá giảm dưới 57 cũng là điều khá mong manh, do mốc 61 vẫn còn chưa thủng.
Kết luận: xu hướng chưa có gì rõ ràng, cả buy và sell khéo vẫn đều có lãi....Lý tưởng nhất là sọc 1 lô nho nhỏ lấy vị thế, sl ở 67,5...nếu bị hit sl thì quay đầu múc lên ...8-x8-x8-x

Dùng thế vẫn chậm lém
Hệ thống của em cũng đã báo động tự hôm nọ nhưng chưa confirm và em cũng xác định là có nước hồi để ra hàng, hôm thứ 6 với một nến thân mỏng không đâm nổi lên thì em cũng ra cho nó lành, nếu bác có gì nhanh hơn em cũng xin được bác chia sẻ nhé!
Thank bác trước!

Last edited by a moderator:
Có khi bác học TA nhiều hơn ,bài bản hơn TA "rừng" of tui đấy .
Bác lại khiêm tốn rùi, bác không dậy em thì em chịu vậy! Có thể ngoài cycle bác còn nghiên cứu thêm về volatility, cái này thì em mù tịt! Lúc nào bác phấn khởi bác dậy em cái này nhé!
Thank bác!

Đây là daily chart của VNI:
1. Chikou span chạm price ở vùng 470 nên giá nảy lên, thực chất 470 không phải là vùng hổ trợ mạnh
2. Nhìn điệu bộ hùng hổ của nến đen và sự rụt rè của nến trắng, khó lòng mà nói với bộ dạng cô dâu mới về nhà chồng VNI sẽ quay lại uptrend. 490 vẫn là thành trì khó vượt qua. Tuy nhiên lúc tháo lui chỉ bằng tim nến, nên lần này VNI có thể test lại bằng thân nến và ... thân ái chào các bạn :D
3. Để ý độ cong của Tenkan đang bao trùm giá và tiến gần Kijun ta thấy phải mất rất nhiều sức lực VNI mới thoát khỏi vòng kim cô 480, vì vậy có thể sẽ bị lừa nếu có lúc VNI close một cây nến trắng ở vùng 48x nhưng đã sức cùng lực kiệt :)
4. Ai quen dùng Ichi đều biết hiện tượng giá bị hút về cloud khi khoảng cách này trở nên hơi xa. 440 có thể là trạm dừng chân hấp dẩn hơn nếu ko xuyên phá được 490
5. Đây là cái nhìn chủ quan của tui theo PTKT. Chấp nhận mọi ý kiến về T.A, các thứ khác tui không có ý kiến

Em kiem chung va dang doi cho Ket qua

Em kiem chung va dang doi cho Ket qua

Hề...hề. Khôn thật....

Số đông cho rằng đã đạt đỉnh...và đi xuống điều chỉnh.... Đúng là: có gì mà mềm mãi được, cứng mãi được...đôi khi phải chuyển hóa...

Tuy nhiên, Don tui vẫn đi ngược lại nhận định số đông là: TT vẫn có khả năng tăng trở lại...hôm nay chỉ là ngày Test đáy lần 2....hề...hề.

G/L to all.

:D
Hề...hề. Khôn thật....

Số đông cho rằng đã đạt đỉnh...và đi xuống điều chỉnh.... Đúng là: có gì mà mềm mãi được, cứng mãi được...đôi khi phải chuyển hóa...

Tuy nhiên, Don tui vẫn đi ngược lại nhận định số đông là: TT vẫn có khả năng tăng trở lại...hôm nay chỉ là ngày Test đáy lần 2....hề...hề.

G/L to all.

Hôm trước đọc được bài viết của bác, em thấy mình còn phải học tập nh . TKS

Hề...hề. Khôn thật....

G/L to all.

Vậy đáy lần 2 là bao nhiêu vậy anh ? chứ nói test đáy thì không biết đáy nào :)

Vậy đáy lần 2 là bao nhiêu vậy anh ? chứ nói test đáy thì không biết đáy nào :)

Hỏi khó người trong cuộc nhể....muốn đáy nào chả nhời hộ: Đáy của nồi cơm, đáy của sự khổ đau, đáy của sự kiên trì và chịu đựng và đáy cuối cùng là: Đáy của tình yêu thương....với mọi loài.

Hihi....Chứ cái đáy của chứng khoán si nhê gì chú em ơi........:))

Nếu chú chưa đủ hiểu lời anh nói thì về nghĩ thêm 3 năm nữa rồi hãy quay lên đây hỏi nhé.....anh ngửi mùi thấy chú mới chỉ giông con gà le te biết gáy....còn con gà chọi phải qua các bước sau:

1- Vỡ bọng cứt....bước đi đã bớt chệch choạc. mất 1 năm

2- Mọc đủ lông....mất 3 năm.

3- Biết vỗ cánh đành đạch: gõ mỏ kêu " túc thật...túc thật" có nghĩa là " thóc thật... thóc thật"...thêm 3 năm nữa.

4- Rồi thêm 5 năm sau thành gà trọi: lúc đó chú lông cánh rụng hết, trọc lóc như không có tí tóc:
...........rồi nhìn thấy đối thủ đi qua bằng đôi mắt bàng quang.....dường như không để ý....lúc đó thì tạm ổn....khứa....khứa...:))

Đểu vãi....mượn câu của chủ tịch....hihi :)

Hỏi khó người trong cuộc nhể....muốn đáy nào chả nhời hộ: Đáy của nồi cơm, đáy của sự khổ đau, đáy của sự kiên trì và chịu đựng và đáy cuối cùng là: Đáy của tình yêu thương....với mọi loài.

Hihi....Chứ cái đáy của chứng khoán si nhê gì chú em ơi........:))

Nếu chú chưa đủ hiểu lời anh nói thì về nghĩ thêm 3 năm nữa rồi hãy quay lên đây hỏi nhé.....anh ngửi mùi thấy chú mới chỉ giông con gà le te biết gáy....còn con gà chọi phải qua các bước sau:

1- Vỡ bọng cứt....bước đi đã bớt chệch choạc. mất 1 năm

2- Mọc đủ lông....mất 3 năm.

3- Biết vỗ cánh đành đạch: gõ mỏ kêu " túc thật...túc thật" có nghĩa là " thóc thật... thóc thật"...thêm 3 năm nữa.

4- Rồi thêm 5 năm sau thành gà trọi: lúc đó chú lông cánh rụng hết, trọc lóc như không có tí tóc:
...........rồi nhìn thấy đối thủ đi qua bằng đôi mắt bàng quang.....dường như không để ý....lúc đó thì tạm ổn....khứa....khứa...:))

Đểu vãi....mượn câu của chủ tịch....hihi :)

Chào anh gà chọi :)) e xin thưa thế này :
- Thứ 1 là do e trẻ người non dạ nên chắc không hiểu được ý nghĩa cao siu của anh :D đây là box chứng khoán nên e chỉ hỏi những gì liên quan đến chứng khoán ... còn cái ý tưởng cao siu khác của anh thì e không có nhu cầu tìm hiểu ;)
- Thứ 2 là e không hiểu chổ nào thì hỏi chổ đó ... e thấy có gì khó đâu nếu anh có chính kiến của mình ... chứ chém phông lông thì đơn giản quá ... TT lúc éo nào mà chả có đáy với đỉnh ... quan trọng là lúc nào anh trả lời giúp e , nếu biết :D
- Thứ 3 anh nuôi gà giỏi ghê ... về làm trang trại nuôi gà đi anh ...kaka... đừng tưởng thấy sao mà tưởng mình là nhà thiên văn học ... hoang tưởng lắm.
- Cuối cùng e xin thưa việc nhận định có đúng - sai , kết quả đúng sai không quan trong - mà cái quan trọng là mình có chính kiến . E rất tôn trọng các bác có đóng góp nhận định , vẽ chart ... còn kiểu lấy số chém phông lông thì lượn đi cho nước nó trong :D

- Thứ 1 là do e trẻ người non dạ nên chắc không hiểu được ý nghĩa cao siu của anh :D đây là box chứng khoán nên e chỉ hỏi những gì liên quan đến chứng khoán ... còn cái ý tưởng cao siu khác của anh thì e không có nhu cầu tìm hiểu ;)
- Thứ 2 là e không hiểu chổ nào thì hỏi chổ đó ... e thấy có gì khó đâu nếu anh có chính kiến của mình ... chứ chém phông lông thì đơn giản quá ... TT lúc éo nào mà chả có đáy với đỉnh ... quan trọng là lúc nào anh trả lời giúp e , nếu biết :D
- Thứ 3 anh nuôi gà giỏi ghê ... về làm trang trại nuôi gà đi anh ...kaka... đừng tưởng thấy sao mà tưởng mình là nhà thiên văn học ... hoang tưởng lắm.
- Cuối cùng e xin thưa việc nhận định có đúng - sai , kết quả đúng sai không quan trong - mà cái quan trọng là mình có chính kiến . E rất tôn trọng các bác có đóng góp nhận định , vẽ chart ... còn kiểu lấy số chém phông lông thì lượn đi cho nước nó trong :D

Hiiiiiiiiii....anh xin chú....anh đâu có dám...anh cắn cơm cắn cỏ xin chú...thôi anh về...lần sau anh mươn số sau vậy...anh thề với chú là từ khi anh biết o...a...anh chưa khi nào dám hỏi ai, chỉ tự mình ngẫm nghĩ...anh sai rồi, anh gà chọi xin lỗi chú.:))

Cảm ơn những câu hỏi hay của annienhoang...khứa....khứa....hiiiiiiii....hề...hề....hè...hè:))

Chú thử vẽ chát quăng lên đây khéo anh phụ họa được đôi nhời.... anh đợi chat của chú đấy...hè...hè.

W & T

cũng chưa chắc đâu em,

Nâu có 1 cách nhìn biến động của Vni rất hay, rất nữ tính.

cũng chưa chắc đâu em,

Ủa, sao lại có em trong đây ta. :) em sợ mấy vụ to tiếng qua lại lắm, ai mắng em thì em chịu thui, ai nghĩ em sao em cũng ừ. :)

cũng chưa chắc đâu em,

ồh, chị nghĩ em là Liugia hả, ôi trời ơi =)) em làm sao là Liugia dc chứ, ha...ha :)) lão ấy giỏi còn em chân ướt chân ráo. liugia ở Hà nội, em Sài gòn. lão ấy có vợ gùi, còn em single đang ế dài đây :))

Ủa, sao lại có em trong đây ta. :) em sợ mấy vụ to tiếng qua lại lắm, ai mắng em thì em chịu thui, ai nghĩ em sao em cũng ừ. :)

chị thích cách em nói nhẹ nhàng, cách em ko dùng hình vẽ chạt mà vẫn thể hiện chạt qua con chữ. Ngưỡng mộ

p/s: ko bao giờ em là liugia, nếu thiếu tinh tế đến thế thì chị bỏ nghề mất.

Status
Not open for further replies.
Back