Phân tích kỹ thuật TTCK Việt Nam 2013

Status
Not open for further replies.
Ủa, sao lại có em trong đây ta. :) em sợ mấy vụ to tiếng qua lại lắm, ai mắng em thì em chịu thui, ai nghĩ em sao em cũng ừ. :)

Có cái gì phát triễn mà không cần sự tranh đấu , nói nhẹ là tranh luận ... e chỉ góp ý để cùng tiến lên mà :D

@Colai : Riêng know thì e chưa thấy cần góp ý ... mặc dù bạn ấy đảo như rang lạc kiki JK :D

Có cái gì phát triễn mà không cần sự tranh đấu , nói nhẹ là tranh luận ... e chỉ góp ý để cùng tiến lên mà :D

@Colai : Riêng know thì e chưa thấy cần góp ý ... mặc dù bạn ấy đảo như rang lạc kiki JK :D

há...há...ngôn ngữ văn học gọi là bất ổn hả Anni :))

há...há...ngôn ngữ văn học gọi là bất ổn hả Anni :))

Hóa học gọi là dễ bay hơi - volatile, không phải bất ổn, chỉ dễ bay hơi thôi.

Thớt kỹ thuật nói về hóa học còn được chứ nói văn học bị ban đấy :))

Hóa học gọi là dễ bay hơi - volatile, không phải bất ổn, chỉ dễ bay hơi thôi.

Thớt kỹ thuật nói về hóa học còn được chứ nói văn học bị ban đấy :))

thê nên em chọn dance with the market là phù hợp nhất goài. :D

Các bác đừng làm thế mất vui nhé :D
Các cụ quăng chạt lên rùi chém nhau đi cho vui ! Anh em vỗ tay hưởng ứng .
=D>=D>=D>=D>
Topic TA mừ không chém hơi buồn :((:(( Ý tưởng TA thường hay ra từ lúc chém nhau

ồh, chị nghĩ em là Liugia hả, ôi trời ơi =)) em làm sao là Liugia dc chứ, ha...ha :)) lão ấy giỏi còn em chân ướt chân ráo. liugia ở Hà nội, em Sài gòn. lão ấy có vợ gùi, còn em single đang ế dài đây :))
Có lẽ tại "xinh và kiêu" đây mà! Để anh điều thằng Tú giúp đỡ, nếu nó không giúp trực tiếp được thì nó lên cái list cho mà chọn, khứa khứa!!!!

Có lẽ tại "xinh và kiêu" đây mà! Để anh điều thằng Tú giúp đỡ, nếu nó không giúp trực tiếp được thì nó lên cái list cho mà chọn, khứa khứa!!!!

Cá tính và tinh tế thì có chứ chắc không nhà vệ sinh đâu :))

Mời các bác chém nhé!

Tk anh!

em hổng xinh hổng kiêu, dc cái nâu ấn tượng :D chỉ mới vừa đen làm nho, chưa đủ đen để làm dâu tây :D

anh giao trách nhiệm nặng nề cho bạn Tú, bạn ấy rất trọng nghĩa, vì thế mà em hết sức lo lắng cho bạn ấy. :D

Volume thì hổng có liên quan đến hệ thống này bác ơi! volume là tâm tình của người chơi mà!

VN Index vừa rồi tăng giảm khá thất thường, cái mà người ta gọi là formation trong TA cũng thật khó nhìn nhận. Tuy nhiên, một cảnh báo đảo chiều để kết thúc một chu kỳ bullish cũng diễn ra sớm. Biểu hiện divergence giữa đường giá vào RSI Indicator rõ ràng. Các trader có đủ thời gian để cash out giảm risk. Nhiều người vẫn còn cầm nắm cổ phiếu với hi vọng giá tiếp tục tăng nhưng sau 1 "tin đồn" thì giá giảm. Họ sẽ đổ lỗi cho là do " tin đồn " nên mới đảo chiều. Uhm, một bài học cơ bản của người dùng TA là " Price discount everything ".
Hiện tại giá break down ra khỏi kênh bullish. Thực tế cho thấy nhiều trường hợp tương tự, cash out vẫn chưa phải là muộn.
Vài suy nghĩ cá nhân và chart đóng góp.
vldmdp

Hiện tại giá break down ra khỏi kênh bullish. Thực tế cho thấy nhiều trường hợp tương tự, cash out vẫn chưa phải là muộn.
Bác Pickman mà khuyên cash out thì khó có gì chuẩn hơn ...:D:D:D

Status
Not open for further replies.
Back