Phân tích kỹ thuật TTCK Việt Nam 2013

Status
Not open for further replies.
Lỡ hù rồi, hù cho trót nào
Vol + Gap đều khủng: các bạn í không đùa :)
Theo TA siêu đẳng của tao thì đây chưa nói lên điều gì, chỉ 1 điều duy nhất: con bull có dấu hiệu rạn nứt....
Từ giờ nếu ai vẫn chơi, thì nên small bet....không khóc hận ko kịp...

Theo TA siêu đẳng của tao thì đây chưa nói lên điều gì, chỉ 1 điều duy nhất: con bull có dấu hiệu rạn nứt....
Từ giờ nếu ai vẫn chơi, thì nên small bet....không khóc hận ko kịp...

em thấy nó rạn từ trc đó.

uptrend mạnh thì phải rung lắc điền chỉnh đúng nghĩa, vì ko có con bull nào đủ mạnh để cõng nổi nguyên 1 con bear cả, phải rũ cho bear con xuống bớt cũng là tạo cầu cho các cú vượt R sau đó.

Ko thấy hiện tượng thay máu tạo hồng cầu này xảy ra,

Last edited by a moderator:
Con Bull chỉ kiệt sức khi nó tham lam đến cực độ, việc điều chỉnh là cần thiết cho quá trình tăng trưởng của thị trường. Khi thị trường biến động người ta thường cố gắng giải thích điều đó để thể hiện vai trò cá nhân :D

Đang ở trong Topic PTKT anh ơi. Với diễn biến thị trường hiện tại thì những gì em viết lên chart vẫn đúng :))

Tự sướng chút :">

VC bây h toàn cao thủ, Chủ tịch còn phải dạy bài học đơn giản thế à ? :D À chủ tịch tự nhân là TA rừng lên TA siêu đẳng rồi nhé ha ha
Không ai nhận thì mình phải nhận chứ ông, kekeke...

Con Bull chỉ kiệt sức khi nó tham lam đến cực độ, việc điều chỉnh là cần thiết cho quá trình tăng trưởng của thị trường. Khi thị trường biến động người ta thường cố gắng giải thích điều đó để thể hiện vai trò cá nhân :D
Bí quyết hay thế mà bây giờ bác mới chịu thổ lộ! Em cũng luôn suy nghĩ theo hướng này! Có khi nào anh em mình chủ quan quá không nhỉ?:D

Bí quyết hay thế mà bây giờ bác mới chịu thổ lộ! Em cũng luôn suy nghĩ theo hướng này! Có khi nào anh em mình chủ quan quá không nhỉ?:D

Ko đâu, phải kinh nghiệm và "từng trải", ăn dầm ở dề với thị trường, nằm gai nếm mật, mất mát đau thương, bán đáy mua đỉnh (ah nhầm, mua đáy bán đỉnh) nhiều lần mới đúc kết được câu nói đó đấy ke ke

Tóm lại là không chơi nữa, sóng cuối rồi, mình short theo năm đi thôi các anh nha!

Theo tỉ lệ nào. 20/80 hay 70/30. dùng stolachi hay RSI.....hé...hé.:))

Giờ TA lại thua FA rồi.... vỡ trận rồi....

Giờ mới rảnh update dữ liệu phục vụ các bác...
Tình hình là weekly momentum đã có phân kỳ âm, tuần này hầu như chắc chắc HNX sẽ chạm 61....nếu xấu hơn nữa sẽ về 56....
Về 61 mà bật lên được thì quá đẹp....chỉ sợ xuôi xuống thì đắp chiếu hết...
Tốt nhất tầm này nghỉ ngơi, bao giờ HNX lại vượt 67 thì vào múc là ngon nhất....
Nhưng lúc đó chỉ sợ ko múc được hàng...hố hố....illiquidity is the enemy of TA trader....

Đang bearish, giờ vào đây đọc bài của chủ tịt mới thấy có đồng minh. :)

@Snatcher: Phân tích Dzất chuyên nghiệp nhưng hiện giờ ẻm HNX đang chạy theo mô hình cánh bướm vườn xuân nhen với SMA 20 làm điểm tựa vững chắc! he he!:D

@Snatcher: Phân tích Dzất chuyên nghiệp nhưng hiện giờ ẻm HNX đang chạy theo mô hình cánh bướm vườn xuân nhen với SMA 20 làm điểm tựa vững chắc! he he!:D
Hình bác vẽ thì đẹp, nhưng rất tiếc ở VN, pattern bướm bay có xác suất thành công cực thấp, pattern trym cụt là phổ biến hơn...kekeke...

Hình bác vẽ thì đẹp, nhưng rất tiếc ở VN, pattern bướm bay có xác suất thành công cực thấp, pattern trym cụt là phổ biến hơn...kekeke...
Lần trước bướm chạm vào SMA 20 xong cất cánh đó! Nhưng nói vậy thì bó tay rùi!=))=))=))

P/S: ETF của VNM & DB đang tăng mạnh nhen.

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.
Back