Bình luận Giao dịch hàng ngày- CHẶNG ĐƯỜNG BƯỚC ĐI CÒN BẤT NGỜ......

Status
Not open for further replies.
Lại thêm hôm nay có 1 ông em chủ DN chẳng bao giờ chơi CK nhắn tin hỏi:
Có nên bắt đáy ko anh. Em thấy nó xuống nhiều quá mà kinh tế VN không thể chết vì con covi được. Nó sẽ phải quay trở lại guồng cũ.
Nên trả lời nó thế nào chế? :1:
Thì nói thật đi. Anh đang chờ những người như em mua vào, sau đó cắt lỗ lúc đó anh mới tất tay :21:

Em.nghỉ là thị trường đến đoạn rẻ đến mức mua gì cũng thắng.
Những người quay lại là những người "tạo nền" & thay máubcho thị trường.
VNI giảm cũng gần 50%. Nhiều BCs còn hơn thế.
Vote cho chi Đại 5 sao. Lúc Covi chỉ trong China thì em không sợ, nếu dịch chỉ bị trong Trung Quốc em tin Trung Quốc sẽ khống chế được và dịch sẽ quay đầu. Nhưng khi lan rộng ra nước ngoài thì quan điểm của em khác, mình buộc phải quan sát diễn biến nCovy thật kỹ. Nếu dịch chạm đỉnh tháng 4 thì có nhiều hy vọng cho nền kinh tế thế giới, nhưng nó dai dẳng đến tháng 6 thì có nhiều vấn đề.
À, kinh tế VN ko đến mức bi quan nhiều. Do Chính phủ giữ trận tốt nên VN hiện là điểm đến các đơn đặt hàng thời chiến...nên khu vực sản xuất có yếu tố xuất khẩu cũng tạm ổn.

Khi dịch kéo dài những mảng liên kết yếu sẽ vỡ trước, lúc đó kéo theo những mảng khác gây đổ vỡ liên hoàn. Trung Quốc, Việt Nam khoanh vùng dịch dễ vì ko có nhân quyền, dân quyền. Chứ đám các nước khác khi mà quyền tụ tập chơi bời quá lớn sợ dịch cứ kéo dai dẳng mãi, tổn hại kinh tế khó đo lường được. Lúc này ngồi quan sát là lựa chọn ko tồi. Nếu dịch phục hồi nhanh ko lo ko kiếm được miếng, còn nếu dai dẳng thì lúc đấy sẽ an toàn hơn.

Em là người lạc quan, tin rằng sẽ trở lại mạnh mẽ sau đợt này, mọi thứ quá sớm để kết luận khủng hoảng

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Like
Reactions: TTN
Lực mua nâng đỡ thị trường phải đến từ những nhà đầu tư trầm tĩnh.
Toàn dân T+ đánh nhanh nhảy vào chỉ là ăn cú hồi thôi.

Em nghĩ tầm 2-3 năm nữa, sau cú bơm tiền này ạ

THị trường CK lao dốc không phanh, hoạt động sản xuất kinh doanh ngừng trệ... không hủng hoảng gọi là gì?
Ý em nói là suy thoái đúng không?

THị trường CK lao dốc không phanh, hoạt động sản xuất kinh doanh ngừng trệ... không hủng hoảng gọi là gì?
Ý em nói là suy thoái đúng không?
Vâng

• Like
Reactions: TTN
KHủng hoảng rồi đó. Có điều cường độ thế nào? Bao lâu thì đến đáy thôi.
trước khi có đáy thì phải có cú hồi cho ra trò :1:
sau đó đạp cho thủng đáy cũ thì mới có thêm những cơ sở để nhận diện đáy thực sự có thể nằm ở đâu
hiện tại điều kiện cần chưa có

Status
Not open for further replies.
Back