Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Những con người có kiến thức, có lòng tự trọng, có khả năng làm việc độc lập và quan trọng nhất là chúng phải có được niềm vui vì được sống đúng với khả năng của nó.
Vậy chị cho cháu học trường 100% QUỐC TẾ,chứ ko học trường bánh mì kẹp thịt -nửa TÂY nửa Ta.
Một cây muốn cao vững thì rễ phải càng sâu.Chưa nói thổ dưỡng và khí hậu.
Giáo dục của mình thiếu chiều sâu của rễ,thiếu khí hậu và thổ dưỡng.

Vậy chị cho cháu học trường 100% QUỐC TẾ,chứ ko học trường bánh mì kẹp thịt -nửa TÂY nữa Ta.
Một cây muốn cao vững thì rễ phải càng sâu.Chưa nói thổ dưỡng và khí hậu.
Giáo dục của mình thiếu chiều sâu của rễ,thiếu khí hậu và thổ dưỡng.
Thứ nhất là học phí đắt lắm. Bạn mình có 2 đứa 1 đứa học cấp 1, 1 đứa cấp 3 mỗi năm rút ví 1.2 tỷ nộp 1 cục luôn. Mình chịu sao thấu.
Cái tiếp theo là mình vẫn thích mô hình chuyên chọn. Toàn các bạn tài năng cả. Khả năng tư duy, học tập của các bạn ấy cực đáng nể. Sau này vất đâu cũng sống tốt.

Thứ nhất là học phí đắt lắm. Bạn mình có 2 đứa 1 đứa học cấp 1, 1 đứa cấp 3 mỗi năm rút ví 1.2 tỷ nộp 1 cục luôn. Mình chịu sao thấu.
Cái tiếp theo là mình vẫn thích mô hình chuyên chọn. Toàn các bạn tài năng cả. Khả năng tư duy, học tập của các bạn ấy cực đáng nể. Sau này vất đâu cũng sống tốt.
Trường AIS có chương trình:đóng 1 lần 80K-100K (năm 2012 chỉ 60K)cho 1 cháu,học từ lớp 1 đến 12 không phải đóng học phí,đến hết năm 12 sẽ hoàn tiền lại 100%.Anh chị xem xét thử.
http://www.ais.edu.vn

Chị đầu tư cho con anh văn rồi thi vào đây http://www.nushigh.edu.sg/ Đầu ra rất chất lượng. Đa số người Việt học ở đây có năng lực sẽ qua Anh, Mỹ, số còn lại trung bình khá thì ở Sing hoặc về VN cũng là tinh hoa.
Tuyển cũng không quá khó, học sinh LHP (SG), Phổ thông năng khiếu (SG)... vào khá nhiều.
Đa số rớt là do không đủ anh văn thôi.

Chị đầu tư cho con anh văn rồi thi vào đây http://www.nushigh.edu.sg/ Đầu ra rất chất lượng. Đa số người Việt học ở đây có năng lực sẽ qua Anh, Mỹ, số còn lại trung bình khá thì ở Sing hoặc về VN cũng là tinh hoa.
Tuyển cũng không quá khó, học sinh LHP (SG), Phổ thông năng khiếu (SG)... vào khá nhiều.
Cấp 1 thấy con học nhàn tênh mà vẫn tốt. Luôn trong top đầu của lớp nên mẹ tự tin xin cho con vào lớp CLC Ngô Sĩ Liên và chẳng chuẩn bị gì. Sau 1 tháng bài kiểm tra có đủ các thể loại điểm, cả 5 và 6 mới đau.
Hôm chủ nhật đi họp mới biết nhiều bạn trong lớp đạt cả giải quốc gia lẫn quốc tế.
TA học từ năm 4 tuổi đến giờ cũng chỉ xếp 17/56.
Đang cảm thấy hoang mang cực độ đây.

Trường AIS có chương trình:đóng 1 lần 80K-100K (năm 2012 chỉ 60K)cho 1 cháu,học từ lớp 1 đến 12 không phải đóng học phí,đến hết năm 12 sẽ hoàn tiền lại 100%.Anh chị xem xét thử.
http://www.ais.edu.vn
Cảm ơn Hoàng LInh. Vậy là coi như học phí chỉ bằng lãi tiền gửi trên số tiền đó thôi à?
Cảm thấy nghi ngờ sao sao đó :105:

Càng ngày thấy học hành càng như gánh nặng cho các con. Ngày trước thế hệ mình học nhàn nhã, giờ thấy chúng nó khổ sở quá. Có khi nào các bậc cha mẹ cũng ép các con đi theo 1 phong trào hơi quá cách không nhỉ. Thực ra ko cần học nhiều đến mức như vậy ra vẫn làm việc tốt được.

Cua bể cho phần còn lại hửi khói rồi

Cảm ơn Hoàng LInh. Vậy là coi như học phí chỉ bằng lãi tiền gửi trên số tiền đó thôi à?
Cảm thấy nghi ngờ sao sao đó :105:
Con em đã học trường này từ lớp 3,(lúc đó chưa có chương trình này,năm 2012 khi SCB khó khăn ko giải ngân để trường xây dựng xong -1 trường lớn nhất ĐNA-hiện đã xong,thì nhà trg có chương trình Phụ huynh cùng đồng hành)em có nói 1 số bạn cho con học theo.Con em bây giờ 1 đứa đang học Nha sĩ ở Hunggary,1 cháu lấy học bổng 100% Trường QTE tại Singapore.

Càng ngày thấy học hành càng như gánh nặng cho các con. Ngày trước thế hệ mình học nhàn nhã, giờ thấy chúng nó khổ sở quá. Có khi nào các bậc cha mẹ cũng ép các con đi theo 1 phong trào hơi quá cách không nhỉ. Thực ra ko cần học nhiều đến mức như vậy ra vẫn làm việc tốt được.
Mình cũng nghĩ vậy. Nhiều khi các bố mẹ kỳ vọng con cái lớn quá, tạo áp lực không đáng có cho các con.

Cá nhân em nghĩ là do giáo dục thời nay nó...kỳ kỳ sao đó. Triết lý giáo dục của người dạy là có vấn đề thì làm sao người học nên cơm nên gạo gì.
Cứ cấp 1 là giáo dục hành vi và thói quen. Cấp 2 giáo dục phẩm chất. Cấp 3 giáo dục tri thức. Cả 3 cấp cho con học AV để có gì hệ thống giáo duc ở đây mà kỳ lạ thì nó có thể tự tiếp cận với tri thức khác bên ngoài thông qua ngoại ngữ, khỏi bị báo lề phải, lề trái gì làm méo mó tư tưởng.

Con em đã học trường này từ lớp 3,(lúc đó chưa có chương trình này,năm 2012 khi SCB khó khăn ko giải ngân để trường xây dựng xong -1 trường lớn nhất ĐNA-hiện đã xong,thì nhà trg có chương trình Phụ huynh cùng đồng hành)em có nói 1 số bạn cho con học theo.Con em bây giờ 1 đứa đang học Nha sĩ ở Hunggary,1 cháu lấy học bổng 100% Trường QTE tại Singapore.
Wow, mình đang cần nhiều lá số thầy thuốc mà có dao, kéo, kiềm như HL vậy. Cho mình xin DoB của cháu được không?

Status
Not open for further replies.
Back