Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Chịu khộ bao lâu mới được các anh mắc võng khênh qua đồi. Xin lỗi các thày em PR thô thiển tí, hy vọng không bị đánh giá phản cảm. :D Thuần chart em thấy vài mã Pv đang đẹp dần - đáng để nghiên cứu - như em bọc bọc, cá tầm (disclaimer: em kẹp đủ loại Pv từ lâu rồi..)

View attachment 4637

View attachment 4638
C&H nó là mô hình tiếp diễn, điều kiện cần là trước đó CP đang up trend. Áp dụng C&H vào chart của 1 số CP PV lúc này không được đúng lắm. Bọn này đang tạo round bottom thì chính xác hơn. Anyway, chúc mừng lòng kiên định của thầy :113:

C&H nó là mô hình tiếp diễn, điều kiện cần là trước đó CP đang up trend. Áp dụng vào chart của 1 số CP PV không được đúng lắm. Bọn này đang tạo round bottom thì chính xác hơn. Anyway, chúc mừng lòng kiên định của thầy :113:
Ở đáy chỉ có mô hình nền phẳng thôi sao ấy nhỉ?
Vừa tra xong có mấy cái lận :1:

Thì thế. Bản thân cái hình thầy ấy post lên có dòng chữ Prior uptrend 30%+ rồi mờ :1:
Mình định không nói, nhưng TA lý thuyết phải rõ ràng, không cao thủ 4R khác người ta lại bảo VC toàn tán phét với vuốt vuốt :10:
Vâng, đúng là nó mới chỉ đạt điều kiện về độ rộng, còn chiều cao thì chưa đạt và đà uptrend trước thì không có. Nhưng với cái base khoảng 7, 8 tháng như vậy với thông tin doanh nghiệp chưa có thêm tin xấu nào (chưa nói tích cực) thì em cứ tạm thời yên tâm quan sát.

HOANGLINH said:
@luckytrade :mình rất thèm ẻm,nhưng mình tin rằng vai trò lịch sử của em ấy đã done.!
Cảm ơn bác đã chia sẻ view, em cũng không hy vọng sự trở lại kỳ diệu gì. Đơn giản là đánh giá risk/return thôi. Nếu xấu thì lại về 7 hoặc 6 mà thuận lợi thì có thể lên 14-16 thậm chí hơn. Mấy mã này không phù hợp với cách vào nhanh ra nhanh, vol lớn của bác. Em nhỏ lẻ cò rỉa không mg may ra chịu được nhiệt với các anh ấy.

Status
Not open for further replies.
Back