Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Ồ, người giỏi thì nhiều lắm, mình có đỡ dốt không mới là quan trọng. Tiếp xúc ngoài đời thấy thiên hạ giỏi hơn mình nhiều quá :102:
Cũng phải cố gắng ngoan ngoan 1 tí để cô còn thương chứ :10: :24::24::24:
Nhiều khi kiến thức nhiều nhưng ko làm chủ đc thì lại hóa phản tác dụng, giống như TA FA dùng lẫn lộn cũng nguy hiểm phết. Thích nhất là giữ được sự khách quan anh nhỉ!

Nhiều khi kiến thức nhiều nhưng ko làm chủ đc thì lại hóa phản tác dụng, giống như TA FA dùng lẫn lộn cũng nguy hiểm phết. Thích nhất là giữ được sự khách quan anh nhỉ!
Chém ró cho oai thế thôi chứ chủ yếu cố tìm hiểu xem DN có gì bất thường quá hay đáng ngờ ko thôi. Mình tuổi gì mà định giá với định giếc :24::24::24: Ăn may vẫn là chủ đạo :63:

Chém ró cho oai thế thôi chứ chủ yếu cố tìm hiểu xem DN có gì bất thường quá hay đáng ngờ ko thôi. Mình tuổi gì mà định giá với định giếc :24::24::24: Ăn may vẫn là chủ đạo :63:
Phân tích đằng trời.
Có 2 con hàng cực ngon đã qua tay mà không giữ được là VCS và PTB.
Chỉ có thể nói là số chưa giàu :19:
Vừa đọc cafef mới nhớ cả NCS nữa chứ :24:

Kể cũng lạ. Mua nhà của anh Vượng lúc bán ra hầu như không có lãi. Học trường của anh Vượng tốn tiền mà con cũng khó lên người. Lợi nhuận của DN nhà anh VƯợng mang lại cũng chả bao nhiêu, vậy mà dân ta vẫn lao vào ầm ầm.
Cái tài của anh ấy là khiến cho người ta bỗng dưng thấy mình thành sang chảnh, quý sờ tộc :21:
Khi ở các toà nhà của a Vượng xây thì cư dân ở đó dần dần sẽ phát sinh trạng thái thích hưởng thụ, tích lũy kém dần. Dư nợ thẻ tín dụng hay vay nợ cho tiêu dùng tăng lên

Phân tích đằng trời.
Có 2 con hàng cực ngon đã qua tay mà không giữ được là VCS và PTB.
Chỉ có thể nói là số chưa giàu :19:
Vừa đọc cafef mới nhớ cả NCS nữa chứ :24:
Ah trong cái Môn này em thấy ngoài việc phân tích ( kiến thức) ra thì còn phải có yếu tố về tố chất bản lĩnh nhà đầu tư nữa. Em cũng chứng kiến nhiều người không phải giỏi về phân tích báo cáo tài chính nhưng cầm vcs đc gần 3 năm nay và tk tăng rất nhiều lần.:1:

Ah trong cái Môn này em thấy ngoài việc phân tích ( kiến thức) ra thì còn phải có yếu tố về tố chất bản lĩnh nhà đầu tư nữa. Em cũng chứng kiến nhiều người không phải giỏi về phân tích báo cáo tài chính nhưng cầm vcs đc gần 3 năm nay và tk tăng rất nhiều lần.:1:
20 lần :3D_51:

@Tracy :mấy hôm rồi anh đã out MSR trc khi nó rơi về giá vốn của anh.Lãi nhiều mà ko bán,nhưng thực hiện đúng ngtac là bán trc khi loss.
Tạm chia tay,"duyên "này chắc ko thành và đã nhiều lần ko thành.
@Tracy :anh có tham khảo chart và diễn biến của em này trước khi anh ra tay MSR(Rất giống MSR):
https://www.investing.com/equities/tungsten-mining-nl-chart

Status
Not open for further replies.
Back