Bình luận Giao dịch hàng ngày_VNindex 1000 ngày thẳng tiến !!!

Status
Not open for further replies.
Tôi quote lại post of bạn dash vì muốn nhắc đêns vd lquan lùa gà.
Dù cta ko làm gì vẫn bị cho là 'lua gà' , vậy thì dù cta có làm bất cứ gì vẫn có thể bị Nghĩ như thế Đó là miệng lưỡi đời. Chuyện bình thường.
Khi cta nói, cơ hội hiểu lầm sẽ giảm cuống vì sẽ có các đối thoại làm rõ giữa bên nói và nghe

Vấn đề làm gì có định nghĩa chung thế nào là lùa gà đâu cụ. Có khi người ta thích dc làm gà, chỉ đến khi thua thì chởi. :) thắng thì hỉ hả....nâng bi là lẽ thường mờ. Nên từ"lùa gà" kiểu là từ cửa miệng khi thua mà thôi.

Mà cũng kỳ: bdh đã nói giữ làm sân chơi cho a em cũ gặp nhau relax từ 2 năm nay, mà có cái member có cái nick lạ hoắc vừa tham gia diễn đàn vào ý kiến mà cứ cuống cả lên... :)
còn cái vụ đưa tin úp mở ở trong hang ra ngoài thì chỉ có nick whitehat (thi thoảng có bác Ti can),Nếu đã muốn tự xây dựng hình ảnh nhu vậy thì phải chịu bị nghi ngờ như vậy.
nếu whitehat là bạch vân thì là tự thanh minh cho cái mính muốn làm và đã làm là sao. :)

ai tâm huyết lên kế hoạch đề nghị ban điều hành đống ý thì múc .... ka ka không thì kêu toáng lên room này tào lao nhưng vẫn thích vào vì members rất tình mà lại thích tào lao :24:

Last edited:
em có nói cái này rồi ợ "hướng nào có kinh" nhặt 3-5% không cắt chặt :)
cái này cảnh giác last bear lên tàu đủng đỉnh ngắn hạn :) index :28::3D_42:
làm gì có gì nhẹ đầu :)
đòi hỏi khó thế mới phù hợp với index hiên nay và người dc đòi hỏi:21: k có thì k chơi:24:
3 cây nến đỏ liên tiếp, nhưng vol bé tí, dòng đôi đen kết luận hơi sớm :1:
Vấn đề dù Index tăng, kiếm 3-5% cũng không dễ, nhất là cứ chăm chăm mì ăn liền.
Thôi lại ở đâu ngồi yên đó vậy, trên cao gió lạnh sợ thật :21:

Vấn đề bon nghĩ ko phải là tiền thậm chí cũng ko phải ko có khả năng qly or chat luong noi dung. Chỉ là cách "nhìn".
Vd: nếu một ngày xấy trời nào đó skype sập thì chắc hẳn 4rum trên đây sẽ rôm rả hơn ? Chắc!
Vậy đặt tiếp, nếu thay vì "tám" trên skype, cta tám trên 4 rum ? Liệu nhu thế rum có rôm rả ko? Chắc!
Cũng ko cần nhiều chỉ cần giành đúng thời gian ấy thôi.
Thay vì chờ skype tự sập thì cta chủ động cho nó "sập". Cái này làm dc ko ạ? Ko có tí nào dính đến các khó khăn mà các mods liệt kê nhé, hì...
Vấn đề là thay đổi or xoay một chút góc nhìn và do it.
Bon nói chính xác. 4rum suy từ hồi có skype.

Tôi cho rằng cứ để diễn đàn hoạt động kiểu này cũng không hay lắm đâu.
Việc các anh chị không còn tha thiết mà vẫn phải gánh vác trách nhiệm, rồi tốn cả tiền bạc, công sức vào đây sẽ khiến các anh chị có cảm giác mình vác tù và hàng tổng, thậm chí có khi còn cho mình cái vị thế của kẻ ban ơn, người có quyền .....
Dân chứng nói chung là thông minh và nhạy cảm, có điều thói quen và tình cảm 10 năm gắn bó khiến họ cũng chậc lưỡi cho qua.
Để duy trì diễn đàn làm chỗ sinh hoạt chung mà vẫn giữ được sự trân trọng với nhau nên thuê hẳn người điều hành. Anh em thành viên đóng góp 1 quỹ để trang trải chi phí hoạt động. Thông tin chi phí công khai, minh bạch . Thế là anh em đều bình đẳng, tự do và bác ái :10:
Nếu mọi thứ đều quy đổi thành tiền, thì bao nhiêu cho đủ hở chị? :1:
Kinh phí duy trì có thể cần thiết, nhưng yếu tố chính để VC đứng vững, vẫn là sự khách quan và nhiệt tình (dù không tuyệt đối).
Tiền có thể sai khiến chủ thể cần nó, chứ không đổi bản chất được :1:
Em nhớ không lầm thì "Có 3 thứ tiền không thể mua được là Sức khỏe - Thời gian - Sự thật".

mình thì chỉ thích giữ diễn đàn như 1 quán cóc, 1 cái ao nhỏ để mấy ace quen nhau vào ra tán nhảm relax. Ai thấy nhàm chán, vô bổ xin mời cứ ra đi...
Mình không thích làm thành 1 trang tài chính, tích phân vì cái này đọc được ở khắp nơi: báo cáo Tây có , ta có, các phòng phân tích của các cty chứng khoán ra đều, nhận đặt hàng, mua gói dữ liệu từ TT lưu ký ...
Không có thời gian nữa, hàng ngày bớt đc thời gian của gia đình để đi uống cafe/bia sau giờ làm số liệu buổi chiều đã tốt lắm rồi.
Vậy nên, nàng vẽ ra như thế nếu nàng làm thì bọn mình quá vui luôn ủng hộ hết mình. Mình chỉ mở 1 cái chòi lá cho các ae bạn mình tán nhảm hàng ngày cùng mình thôi
Em có quan trọng gì đâu.
Cụ @Son nói đúng, chốn này rất tình nên thích vậy thôi :10:
Có chỗ tán nhảm là được.
Thấy các cụ kêu khổ quá thì đưa ý kiến để quẳng gánh lo đi mà vui sống. Còn các cụ vẫn kham được thì em thương, em thương....:21::21::21:

Status
Not open for further replies.
Back