Bình luận Giao dịch hàng ngày_Tháng 4 ánh sao phía xa bỗng nhiên dần tàn !!!

Status
Not open for further replies.
Đang muốn bỏ bank chuyển sang nghiệp chứng? Em đang băn khoăn có nên hay ko? Anh chị cho lời khuyên với.
Tình trạng:
- Công việc: Lương khoảng gần củ to/năm, có vị trí lãnh đạo, đơn vị khoảng 300 người. Hiện đang ko thích công việc lắm, ko bị áp lực công việc mấy, chỉ là ko thích :)
- Mong muốn: Chuyển sang chuyên đầu tư tài chính, xây dựng hệ thống/công ty cho mình và đời sau (ko biết có làm đc ko?)
- Lo ngại: Ko có tính tập thể, cộng đồng khi làm đầu tư vì thấy có vẻ cô đơn và mối quan hệ bị bó hẹp.
có cái nguyên tắc 10k giờ, giả sử anh cầy quốc lý thuyết, thực tiễn, lịch sử ck tầm 10h/ngày thì để có kinh nghiệm cần 1000 ngày, 1 năm làm tầm 200 ngày tức cần tối thiểu 5 năm mới gọi là có kinh nghiệm và có thể kiếm tiền từ thị trường.
nếu anh đọc sách về các trader vĩ đại (có thể kiếm 2 quyển phù thủy ck để đọc) sẽ đều thấy họ cần cỡ 5 tới 10 năm kinh nghiệm mới kiếm được tiền từ ttck. Mấy nick gạo cội trên VC này cũng tham gia tt cả chục năm nay rồi mà nhiều bác phải giải nghệ rồi.
trong 5 tới 10 năm đó, khả năng a cháy tài khoản vài lần, bị bạn bè, gia đình ngăn cản, bị xã hội nhìn như thằng cờ bạc, đen nữa ra đường với bàn tay trắng ko nhà, ko gia đình.
Vượt qua tất cả, nếu anh nắm được cách kiếm lãi kép TB 20%/năm trong dài hạn, thì a sẽ vào top những nđt huyền thoại trên thế giới. Lúc đấy sẽ đau đầu "tiền nhiều để làm gì" .
Cái ngành này cơ hội vô cùng, rủi ro hữu hạn (có nhiều ông nhẩy lầu là hết).
Tóm lại, a cân nhắc và lên plan phù hợp với hoàn cảnh để quyêt định thôi.

thần áo dài @TuanMinh đâu lên tư vấn kìa =)))
Thứ nhất là em chưa có gia đình =)) tất nhiên chuyện tài chính sẽ khác với người có gia đình.
Còn về việc ra làm riêng em không biết mọi người sao chứ em thì thời gian đầu như hien tại em vẫn sấp mặt =)), có cửa hàng mảng thời trang chạy đc 3 năm thì đã ổn định.
nhưng đc cái em làm từ sáng tới tối vẫn ko thấy chán =)). Nên là không biết khuyên gì cả =)) tùy hỉ thôi anh ei .

Vâng, phải tìm người cũng nhiều khát vọng như thầy mới hiểu nhau được.
Còn tôi lúc nào cũng chủ trương cái gì có thể bỏ được là bỏ.
Càng ít mối liên quan với xã hội càng tốt :21:
CHị ơi em muốn như này lắm =)) hồi nào mình cafe nha ha ha ha.

Dê mũ chia tách mà trần cơ à. Sau này Lover chia tách xong cũng trần thế thì tốt nhỉ :1:
Có biết tỷ lệ chia thế nào chưa a?
Thấy thân với đội lái bên đó chắc là đã có tin :1:

Status
Not open for further replies.
Back