Bình luận Giao dịch hàng ngày_Tháng 4 ánh sao phía xa bỗng nhiên dần tàn !!!

Status
Not open for further replies.
Hiện tại đang như bác nói :). Vẫn trăn trở!
Nhiều khi cụ nghĩ đơn giản cho nó thanh thản. Dê làm khổ bò. Mà khi thanh thản thì tiền nó lại mò tới thăm, thế mới hay chứ còn cứ vật vã thì...dễ mất tiền lắm :1:

1. bỏ thì phí, và ttck ko phải ức tranh màu hồng, vào rồi chua chát lắm
2. không được vì xã hội luôn biến đổi, cái xây sẵn cho đời sau ko chắc chắn mãi dc
3. yên tâm là ko cô đơn, nhưng cảnh tập thể chết chung là bình thường, ko phải đông là tốt
@chim_non : trùng hợp quá, kiểu gì thì đây cũng là đoạn múc MBB và nhồi FPT, còn ăn dc nhiều hay ko thì xem số mệnh đã
p/s: em bỏ việc để tập trung đầu tư năm ngoái nhưng thật là cũng tay trái tay phải chứ bung hết vào chứng thì ko đủ đâu
1. Em cũng trải qua 2007,2008 rồi nên cũng hiểu hiểu ạ
2. Muốn xây dựng kiểu dạng công ty chuyên về đầu tư. Nếu như mình thì vẫn chỉ là cá nhân thôi.
3. Làm sao để ko cô đơn và có các sinh hoạt tập thể, cộng đồng?

Đang muốn bỏ bank chuyển sang nghiệp chứng? Em đang băn khoăn có nên hay ko? Anh chị cho lời khuyên với.
Tình trạng:
- Công việc: Lương khoảng gần củ to/năm, có vị trí lãnh đạo, đơn vị khoảng 300 người. Hiện đang ko thích công việc lắm, ko bị áp lực công việc mấy, chỉ là ko thích :)
- Mong muốn: Chuyển sang chuyên đầu tư tài chính, xây dựng hệ thống/công ty cho mình và đời sau (ko biết có làm đc ko?)
- Lo ngại: Ko có tính tập thể, cộng đồng khi làm đầu tư vì thấy có vẻ cô đơn và mối quan hệ bị bó hẹp.
Cái mục mong muốn của anh có tí gì tận dụng được cái "cũ" từ công việc bank anh đã bỏ không ? Ví dụ quan hệ, công việc. Trước làm cho bank 10 đồng ăn 1 hay làm 1 ăn 10 =)))).
Thêm nữa trước giờ có hay làm trưởng, có tư duy lớn, có mục tiêu, có số làm "vua" không đã. Vậy mới quyết định được.

1. Em cũng trải qua 2007,2008 rồi nên cũng hiểu hiểu ạ
2. Muốn xây dựng kiểu dạng công ty chuyên về đầu tư. Nếu như mình thì vẫn chỉ là cá nhân thôi.
3. Làm sao để ko cô đơn và có các sinh hoạt tập thể, cộng đồng?
VC trải khắp 3 miền, bác ở miền nào thì tìm người miền đó nói chuyện dăm bữa là có cái nhìn thực chiến hơn, đôi dòng trên diễn đàn khó nói hết được khó khăn

Cái mục mong muốn của anh có tí gì tận dụng được cái "cũ" từ công việc bank anh đã bỏ không ? Ví dụ quan hệ, công việc. Trước làm cho bank 10 đồng ăn 1 hay làm 1 ăn 10 =)))).
Thêm nữa trước giờ có hay làm trưởng, có tư duy lớn, có mục tiêu, có số làm "vua" không đã. Vậy mới quyết định được.
Có tận dụng đc. Còn làm “vua” hay ko thì chưa biết :)

may mắn là một siêu năng lực vậy đẹp có phải là một tài năng ko thầy :1cool_dribble:

Nhiều khi cụ nghĩ đơn giản cho nó thanh thản. Dê làm khổ bò. Mà khi thanh thản thì tiền nó lại mò tới thăm, thế mới hay chứ còn cứ vật vã thì...dễ mất tiền lắm :1:
Ra ngoài làm ko ngon lắm đâu, anh chim cứ nhìn em với thầy Chiếu thì biết. Cụ muốn bay nhảy thì mở cái con con thử đã, vẫn đi làm bank và đứng ngoài chỉ huy để xem cái ở ngoài nó màu gì.

may mắn là một siêu năng lực vậy đẹp có phải là một tài năng ko thấy :1cool_dribble:
Có anh ạ. Đẹp là hay thông minh hoặc rất khéo. Hihi
Có tận dụng đc. Còn làm “vua” hay ko thì chưa biết :)
Còn vế sau ? Trước anh làm 10 ăn 1 hay làm 1 ăn 10. Tỷ lệ ăn chia trên những thứ anh mang lại, giữa mình và công ty thế nào ?

VC trải khắp 3 miền, bác ở miền nào thì tìm người miền đó nói chuyện dăm bữa là có cái nhìn thực chiến hơn, đôi dòng trên diễn đàn khó nói hết được khó khăn
Em ở HN, các bác nào ở HN thì ới em tham gia với :)

Ra ngoài làm ko ngon lắm đâu, anh chim cứ nhìn em với thầy Chiếu thì biết. Cụ muốn bay nhảy thì mở cái con con thử đã, vẫn đi làm bank và đứng ngoài chỉ huy để xem cái ở ngoài nó màu gì.
Đúng thế. Làm chủ DN SX kinh doanh, thương mại ở VN thực ra không hề đơn giản chút nào.

Em ở HN, các bác nào ở HN thì ới em tham gia với :)
HN thì quá chuẩn rồi, bác cứ cho địa điểm ngày giờ rõ ràng rồi báo là có người tới tư vấn nhiệt tình =)) chẳng hạn như chị Đại nhỉ

Có anh ạ. Đẹp là hay thông minh hoặc rất khéo. Hihi

Còn vế sau ? Trước anh làm 10 ăn 1 hay làm 1 ăn 10. Tỷ lệ ăn chia trên những thứ anh mang lại, giữa mình và công ty thế nào ?
Mình ko xác định đc tỷ lệ này :(

Đúng thế. Làm chủ DN SX kinh doanh, thương mại ở VN thực ra không hề đơn giản chút nào.
Đúng thế. Nên em cũng ko muốn làm sản xuất hay thương mại. Đơn giản là thấy thị trường tài chính đc cái fair, mua bán là quyền của mình. Ko phải phụ thuộc, quan hệ với ai cả. Lời ăn, lỗ chịu.

Đúng thế. Nên em cũng ko muốn làm sản xuất hay thương mại. Đơn giản là thấy thị trường tài chính đc cái fair, mua bán là quyền của mình. Ko phải phụ thuộc, quan hệ với ai cả. Lời ăn, lỗ chịu.
Thế sao còn muốn lập DN làm gì?
Tự do một mình không phải là quá sướng sao????

Nếu thầy là 1 key person của bank (có nghĩa là mình nghỉ là bank liêu xiêu..) thì có thể bung ra ngoài làm. Còn áp lực công việc nhẹ nhàng, có nghĩa thầy là dạng Caretaker thì nên ở lại bank, hoặc chân trong chân ngoài.

Status
Not open for further replies.
Back