Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Tầm nào rồi mà oánh chứng còn để mua nhà mua xe thì còn sân si lắm. Haaaa giờ thuộc level 5 của Maslow rồi.

Ps: Đúng là Hay không bằng Hên. :D
Vậy là đánh chứng để ra đê nằm hưởng gió mát trăng thanh rồi :24::24::24:

Tầm nào rồi mà oánh chứng còn để mua nhà mua xe thì còn sân si lắm. Haaaa giờ thuộc level 5 của Maslow rồi.

Em chờ đại ca quá lâu...để mà đếm ngày đếm tháng...
Theo cảm giác mà tính, thì đã...5000 ngày đêm có lẻ...
Maslow đánh chứng là để trứ danh thiên hạ...
Bàng huynh đánh FUTE là để được tạc tên vào vách núi... Phăng xi phăng...:1178:

Các bác cho em hỏi buôn chứng ở vịt nhìn DJ có tác dụng gì ko ạ.nó có liên quan mật thiết gì với nhau ko.kinh tế thằng nào tốt thằng đó lên.xứ vịt liệu có hơn được a mỹ ko.các thầy cứ lo sọc nó chết. Sọc Fut lúc này không phải là tồi đâu nhé.
em nghĩ nó liên quan đến mặt bằng định giá . Quan điểm của em như thế này. Gần 10 năm bơm mạnh tiền, nhưng CRB index vẫn thấp hơn cả năm 2008 và vẫn đang loanh quanh vùng đáy, điều này cho thấy sức sản xuất vượt cầu (và vượt xa) (BDIindex cũng cho thấy rõ nhất). Dân số tại Châu Âu, Nhật đang già, Mỹ thì thế hệ babyboomer nghỉ hưu, TQ thì tăng trường đang chậm. Điều này sẽ khiến mặt bằng chung P/E của các cổ phiếu sẽ không còn cao như trước nữa. FED tăng rate và ECB ngưng QE, BOJ cũng ko còn mua nhiều nữa, chiết khấu cũng tăng lên. Em ko có dữ liệu của bloomberg nên ko biết P/E hiện tại của Mỹ thế nào. Em đoán mò là khi nào P/E shiller về 20 thì chắc price in xong, hôm qua em check thì nó đang 25. Ko thì khi nào Buffet xuất tiền mua thì lại báo hiệu cổ cánh hợp lý trở lại.

Đại bàng huynh @engel lâu không xuất hiện, xuất hiện phát thị trường nổi sóng ngay tài thế. Dạo này có con hàng nào phím đệ một con nào đói quá :D

Cẩn trọng, đừng chống lại Bố của các cators...thưa anh Cô Vơ...
Tuy nhiên, đó chỉ là lời khuyên vô vị...
Anh mà vật được anh Bàng, thì em tung anh lên 18 tầng mây...luôn
Đời em, chưa phục ai hơn phục anh Bàng. Maybe, lần này khác???
E chẳng dám vật ai.ko dám làm gì ai hết. Chỉ vào kiếm chén cơm ly Cafe sống qua ngày. Làm sao dám động tới các cao nhân đó nhưng e nghĩ dj tụt áp từ 26.800 về 21.600 thì hồi lại 23k là đúng bài rồi. Hồi 1 phiên hay 3,5 phiên thì cũng như nhau. Còn VNI 2019 còn rất nhiều khó khăn nó không thuận lợi như nhiều người nghĩ. Mình cùng nhau chờ đợi xem sao a nhé

E chẳng dám vật ai.ko dám làm gì ai hết. Chỉ vào kiếm chén cơm ly Cafe sống qua ngày. Làm sao dám động tới các cao nhân đó nhưng e nghĩ dj tụt áp từ 26.800 về 21.600 thì hồi lại 23k là đúng bài rồi. Hồi 1 phiên hay 3,5 phiên thì cũng như nhau. Còn VNI 2019 còn rất nhiều khó khăn nó không thuận lợi như nhiều người nghĩ. Mình cùng nhau chờ đợi xem sao a nhé
Dzất có khí phách...I love you too...
Đừng like me...trở thành tượng đá là được...
Chúc thành công!!!

em nghĩ nó liên quan đến mặt bằng định giá . Quan điểm của em như thế này. Gần 10 năm bơm mạnh tiền, nhưng CRB index vẫn thấp hơn cả năm 2008 và vẫn đang loanh quanh vùng đáy, điều này cho thấy sức sản xuất vượt cầu (và vượt xa) (BDIindex cũng cho thấy rõ nhất). Dân số tại Châu Âu, Nhật đang già, Mỹ thì thế hệ babyboomer nghỉ hưu, TQ thì tăng trường đang chậm. Điều này sẽ khiến mặt bằng chung P/E của các cổ phiếu sẽ không còn cao như trước nữa. FED tăng rate và ECB ngưng QE, BOJ cũng ko còn mua nhiều nữa, chiết khấu cũng tăng lên. Em ko có dữ liệu của bloomberg nên ko biết P/E hiện tại của Mỹ thế nào. Em đoán mò là khi nào P/E shiller về 20 thì chắc price in xong, hôm qua em check thì nó đang 25. Ko thì khi nào Buffet xuất tiền mua thì lại báo hiệu cổ cánh hợp lý trở lại.
Cụ WB quý 4 cũng mất nhiều nhỉ
Warren Buffett’s 4th Quarter portfolio drawdown:
$AAPL - roughly $19 billion
$BAC - roughly $5 billion
$AXP - a bit over $2 billion
$KHC - a bit under $3 billion
$USB - a bit over a half billion
$WFC - about $4 billion

Cụ WB quý 4 cũng mất nhiều nhỉ
Warren Buffett’s 4th Quarter portfolio drawdown:
$AAPL - roughly $19 billion
$BAC - roughly $5 billion
$AXP - a bit over $2 billion
$KHC - a bit under $3 billion
$USB - a bit over a half billion
$WFC - about $4 billion
có sao đâu chị, ông ấy cash còn bao la, với lại trường phái của buffet là "đường dài mới biết ngựa hay" nên cách đánh khác với dân TA.

Status
Not open for further replies.
Back