Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
Theo truyền thống VC off là TT tan nát, vậy mà tối qua nhận tin sét đánh ngang tai :18: lần này thế nào các ace thiện lành ơi :105:
Thị trường đang giao dịch yếu mờ VCer còn bày đặt offline a. nhể :21:
NHưng ko off sao gặp đc ace quá vui mà, lần gần nhất mình gặp a Chim là 10/2014 còn ae khác thì mới gặp tháng 9/2017 hồi Songtu ra HN.

nếu VNM,VJC nó mà về dưới 100 thì TT sẽ tanh bành.2 con này tới ngưỡng 130 roài.về 100 hay lên 150 thì ngồi xem thôi,giờ hành động e là lành ít dữ nhiều.sắp chạm VNI 930,VNI30 900 rồi ,sau đó là cái gì.....dễ làm khó bỏ,buông tay nhau ra là thảm thiết lắm.10h18 phút chỉ có 565ty thoai.tiền ơi my ở mô...??????khi lãi suất huy động tăng nó đồng nghĩa cho vay cũng sẽ tăng.cp bank sẽ về đâu?khi đó TTCK sẽ đi về đâu???
http://ndh.vn/them-vietcombank-mbba...c-nong-cuoi-nam-2018112608592250p149c166.news
Có thể vđ LS tăng chỉ là 1 dấu hiệu cho việc khan tiền đồng và cũng nên xem xét bối cảnh cuối năm.Năm 2007 LS 15%,16% mà lúc đó TTCK,TTBĐS vẫn bùng nổ.
Tình hình hiện tại các NH đang căng tiền mặt cuối năm nên có thể chỉ qua gút thắt này thì TT sẽ ổn.
Khảo sát qua các TTCK TG thấy đang có dâú hiệu hồi phục dần.
Về giá Oil do có khủng hoảng chính trị tại Arab Saudi,sự tăng giảm oil ko còn liên quan đến cung cầu hay yếu tố kỹ thuật...nên mình không tham gia cp P như vừa qua,và đã cơ cấu qua Bank với niềm tin TTCKVN rất ổn và tăng tốt đến cuối năm.
Riêng DJ vẫn target 27K đến Giáng Sinh.

Last edited:
Xong có lần ngược lại được không?
Kỹ thuật mã hóa của tui nó thuộc 5.0 rồi lão ơi, khó giải nhưng cũng khó quên. Ví dụ nhé để nói về con VNM, tui nói là con của ông Bill, ai muốn biết thì kiếm ông Bill Bro mà hỏi, lỡ tui có quên tui cũng đi kiếm ông Bill tui hỏi. Đó là chỉ mới 2 lớp thôi đấy :15:

Status
Not open for further replies.
Back