Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Vẫn mãi hát khúc quân hành ca !!!

Status
Not open for further replies.
nhưng cơ hội dành chiến thắng sẽ ít đi và khó khăn hơn nhiều.số thành công lại cực kỳ ít.mình nằm trong số nhiều,đại đa số....
Ơ, như cụ nghĩ là khủng hoảng và TTCK sẽ đi xuống thì giữ tiền thật chặt là thắng bước đầu.
Chỉ sợ nhảy như cào cào lúc bull lúc bear mới loạn chưởng và dễ dẫn đến sai lầm mất tiền thôi cụ ợ.
Ông đang nắm giữ cổ phiếu mà tự tin thái quá và lạc quan sai lầm cũng mới chết. Còn không thì lỗ là cắt thì cũng sẽ có tiền đợi khủng hoảng qua đi.
Chỉ sợ nó xanh vài phiên là lại bull cmn luôn :24::24::24:

sập thật đó bác,bác không thấy mấy hôm nay saigon ngập mênh mông đó thôi.trời không sập vậy nước ở đâu mà nhiều vậy????
Nắng lắm thì mưa nhiều... hết El nino thì đến La nina... vũ trụ có chu kỳ, chị em có chu kỳ và chứng khoán cũng có chu kỳ hehe :21:
Trời không sập được đâu và sòng bài này cũng còn lâu mới sập... đừng bi lụy vại cứ nghỉ ngơi đi dành sức cho vụ mùa sắp tới...

Đợt này em bận quá chả cá kiếm gì cả. Nhận định sơ khởi đâu đó có thể bỏ tiền vào đất KCN hoặc Solar tùy theo hình thức PE hoặc qua sòng chứng. Tuy nhiên, ưu tiên chứng hơn vì thông tin dễ tiếp cận.
Ngoài ra, em còn định phân bổ 1 phần và0 fix income như trái phiếu tầm 8-9% ngắn hạn.

Nhờ các ace chém giúp vài lời cho em thông não ạ!:1:

đã khủng hoảng thì tiền cũng giống bên bển

Mua cuộn giấy toa lét mất bao tải tiền... ơ sao không dùng luôn tiền thay cuộn giấy...
2008 là khủng hoảng quy mô toàn cầu, giữ được tiền thì sau đó vẫn ngon lành cành đào, giàu gấp nhiều lần rồi. Vậy nên nếu sợ khủng hoảng cứ yên tâm giữ tiền nhé.

Đợt này em bận quá chả cá kiếm gì cả. Nhận định sơ khởi đâu đó có thể bỏ tiền vào đất KCN hoặc Solar tùy theo hình thức PE hoặc qua sòng chứng. Tuy nhiên, ưu tiên chứng hơn vì thông tin dễ tiếp cận.
Ngoài ra, em còn định phân bổ 1 phần và0 fix income như trái phiếu tầm 8-9% ngắn hạn.

Thầy chuẩn bị thế là hợp lý. Nếu muốn nắm cp thì phải chọn cp ko/ít vay nợ, cash dồi dào, divident yields cỡ 15% trở lên thì yên tâm. Riêng cái Solar thì mình không biết nên ko có ý kiến gì.

Có trái phiếu DXG bên VND nó chào lãi suất 10% đó thầy, mình ngại khoản VND ko cầm cố nên ko chơi, chỉ gửi tiền kỳ hạn 1 tháng, chỉ vì ngoài chứng ra chả biết buôn gì.

Có trái phiếu DXG bên VND nó chào lãi suất 10% đó thầy, mình ngại khoản VND ko cầm cố nên ko chơi, chỉ gửi tiền kỳ hạn 1 tháng, chỉ vì ngoài chứng ra chả biết buôn gì.
Trái phiếu doanh nghiệp rủi ro mà sao các thầy dám chơi ta?
Mua 1 mảnh đất cho thuê với lãi khoảng 7-10%/vốn à chuẩn nhất nha.

Thầy chuẩn bị thế là hợp lý. Nếu muốn nắm cp thì phải chọn cp ko/ít vay nợ, cash dồi dào, divident yields cỡ 15% trở lên thì yên tâm. Riêng cái Solar thì mình không biết nên ko có ý kiến gì.
Tks bác mod.
Solar thì chỉ ngại phần đấu nối còn lại những ông có được giấy phép và năng lực làm cũng đã giới hạn một phần lựa chọn rồi.:1:

Tks bác.
Hàng thì nhiều nhưng lựa chọn là của chúng ta bác ợ. Không ngại lắm.

Trái phiếu doanh nghiệp rủi ro mà sao các thầy dám chơi ta?
như ngân hàng cho vay thôi chị, em thấy quảng cáo là thế chấp bằng dự án GEM quận 2, lấy 70% giá trị thì cũng ổn. VND nó tạo thanh khoản, 3 năm tới thì DXG ko vấn đề gì ? điểm yếu của nó là VND ko nhận cầm cố trái phiếu nên lúc thấy thị trường có khả năng bull thì phải bán lại cho VND, chắc lúc ấy VND nó ép giá .

Nắng lắm thì mưa nhiều... hết El nino thì đến La nina... vũ trụ có chu kỳ, chị em có chu kỳ và chứng khoán cũng có chu kỳ hehe :21:
Trời không sập được đâu và sòng bài này cũng còn lâu mới sập... đừng bi lụy vại cứ nghỉ ngơi đi dành sức cho vụ mùa sắp tới...
nói cho vui chút thôi thầy ơi.còn ngồi trong cái sòng bạc này thì có chạy đi đằng trời,e chỉ hơi khó hiểu là dịp này tiền không chịu vào thôi.không ai mong muốn khủng hoảng,chỉ có điều nếu nó tới thì phải phản ứng sao cho kịp,chứ lúc đó kẹp nát bi rồi thì còn gì nói nữa.lên đây hy vọng học hỏi tham khảo ý kiến trái chiều để tu duy cho phù hợp với thời cuộc,và e cũng mong muốn học hỏi từ các ACE VC.cảm ơn các bác nhiều e lượn

như ngân hàng cho vay thôi chị, em thấy quảng cáo là thế chấp bằng dự án GEM quận 2, lấy 70% giá trị thì cũng ổn. VND nó tạo thanh khoản, 3 năm tới thì DXG ko vấn đề gì ? điểm yếu của nó là VND ko nhận cầm cố trái phiếu nên lúc thấy thị trường có khả năng bull thì phải bán lại cho VND, chắc lúc ấy VND nó ép giá .
Không như đâu.
Mình không bao giờ quan tâm đến trái phiếu DN.

Status
Not open for further replies.
Back