Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
ấy, câu hỏi mở để chị ý tự suy vấn đề của mình ý chứ :1cool_byebye:
Có thể bạn ấy biết nhiều hơn về SBT và đặt lòng tin vào nó. Còn mình thì không.
SDI mình lại thấy 130 vẫn còn ngon :10:
Cũng may mà không tất tay ở mốc nào cả. Dù gì thì mới có 18.000 nhưng cũng kịp lỗ gần 500 tr rồi :21:
Ý mình là bình luận chứ không phải ngưỡng mộ để rồi nhắm mắt follow chứ không chê cười người khác nhé.
Cứ hiểu sai thế rồi lại nặng nhẹ mất hòa khí :21:

Case này hình như em với anh Chim đã warning chế khi nó đang loanh quanh 90-1xx thì phải... tiền của chế mà e vẫn thấy tiếc của quá...
Never stop loss ... hold still die???
Mình thấy lạ sao không ai thấy SDI là một case kinh điển nhỉ?
Trên thế giới có rất nhiều case như thế được viết thành sách cho hậu thế và xác xuất thất bại là vô cùng nhỏ.
Tại sao và tại sao?????

Cũng may mà không tất tay ở mốc nào cả. Dù gì thì mới có 18.000 nhưng cũng kịp lỗ gần 500 tr rồi :21:
Ý mình là bình luận chứ không phải ngưỡng mộ để rồi nhắm mắt follow chứ không chê cười người khác nhé.
Lại một câu về Hope. Nói chung Stephen King là tác giả viết truyện thặc hay

Trên thế giới có rất nhiều case như thế được viết thành sách cho hậu thế và xác xuất thất bại là vô cùng nhỏ.
Tại sao và tại sao?????
Don't ask why... just see...:10:
À mà thôi... 2 trường phái khác góc nhìn... nhưng vẫn thấy tiếc là sao ta...

đấy, vấn đề chị cũng tự lý giải rồi
nđt đặt lòng tin vào cp X thì vẫn nắm giữ dù thị giá đang -50 -60%
bình luận thấy vết xe đổ của họ mà né chị ợ. nđt theo cơ bản vẫn phải review thật kỹ cp mình nắm giữ - và nhìu khi cũng tự nhận mình sai bét nhè ra + stoploss. :D
---
với sdi, chị tính <130 đổ lại vẫn hời thì cứ nắm + tăng % thôi:1cool_byebye:

Không đúng. Không ai tin anh Vượng thì VIC, VHM và VRE không thể lên đến giá này.
Cái sai của Chị là định dùng VIC VHM VRE để đem bàn cân ra định giá SDI. Trong khi câu chuyện VIC VHM VRE là định giá của các quỹ đưa vào chỉ số do Size của 3 mã kia quá khác với SDI, ngoài ra nó game MSCI khi Việt Nam nếu được vào thì VIC VHM VRE sẽ được add còn SDI ko có nhiềm vụ đó. SDI chỉ khi nào giá cực rẻ mới kích thích lòng tham dần đầu cơ còn hiện tại thì chưa:). Khả năng cao SDI về vùng 30-35 sẽ kích thích dân đầu cơ thì mới có sóng or chuyển sàn sang Hose !

Phải sinh hay quá mà, là sân chơi cho dân T+ trước đây.
Các cụ đó sang cơ sở cũng chỉ tạo ra những giao dịch nhiễu thôi.
Trả thị trường cơ sở cho những nhà đầu tư chăm chỉ tìm kiếm những DN thực sự tốt, nếu thông minh và may mắn họ sẽ thành công. Ngược lại thì ....banh xác :21:
Cơ bản cũng là giữ khách ở lại sòng chị iu ơi :21:

Tại sao và tại sao?????
Chị có thể viết chi tiết hơn về sdi - theo chị là case kinh điển.
---
theo e, rủi ro lớn nhất là vic nắm 94% sdi - cty con. Lợi ích/cổ tức nếu có đều nằm phần lớn trong tay vic, vậy có động lực nào để nđt cá nhân nắm giữ dài hạn?

Cái sai của Chị là định dùng VIC VHM VRE để đem bàn cân ra định giá SDI. Trong khi câu chuyện VIC VHM VRE là định giá của các quỹ đưa vào chỉ số do Size của 3 mã kia quá khác với SDI, ngoài ra nó game MSCI khi Việt Nam nếu được vào thì VIC VHM VRE sẽ được add còn SDI ko có nhiềm vụ đó. SDI chỉ khi nào giá cực rẻ mới kích thích lòng tham dần đầu cơ còn hiện tại thì chưa:). Khả năng cao SDI về vùng 30-35 sẽ kích thích dân đầu cơ thì mới có sóng or chuyển sàn sang Hose !
Mỗi khi anh xuất hiện phân tích, em lại để sẵn tay nút short. Chắc chiều giảm 40 điểm cho mát!

Mỗi khi anh xuất hiện phân tích, em lại để sẵn tay nút short. Chắc chiều giảm 40 điểm cho mát!
http://tinnhanhchungkhoan.vn/chung-khoan/quy-iii2018-hose-trien-khai-covered-warrant-232877.html
Mời chú sort mạnh vào, nói chung ở VC có caytor chú và cụ @chim_non khá là chuẩn nhất mấy lần rồi, hễ hôm nào các caytor này dọa ATC trăng bên mua phát , call margin hàng hoạt là đúng ngay đáy. Không tin xem lịch sử chát 2h chiều quá cũng như hôm đầu phiên tháng 6 :)
PS: Các CTCK xây kho Cover warrant chắc cảm ơn các caytor này lắm đấy đấy, thấy thông báo SSI VNDS HSC xây đủ kho cho các mã cover warrrant nhịp vừa rồi !!!

http://tinnhanhchungkhoan.vn/chung-khoan/quy-iii2018-hose-trien-khai-covered-warrant-232877.html
Mời chú sort mạnh vào, nói chung ở VC có caytor chú và cụ @chim_non khá là chuẩn nhất mấy lần rồi, hễ hôm nào các caytor này dọa ATC trăng bên mua phát , call margin hàng hoạt là đúng ngay đáy. Không tin xem lịch sử chát 2h chiều quá cũng như hôm đầu phiên tháng 6 :)
cũng may anh nhắc lại nỗi sợ bán đúng đáy. Nỗi sợ của những người vô kỷ luật.

SDI tự nó là 1 case đầu tư giá trị kinh điển, không liên quan đến câu chuyện đằng sau của VIC, VHM hay VRE...
Mình nhắc đến các cổ đó để chứng minh rằng không phải thị trường không tin anh Vượng mà đơn giản đây là trường hợp tiêu biểu cho thấy giá cả thị trường là không đúng. Không chỉ ở Việt nam mà trước đây đã có nhiều ví dụ như thế rồi.

Để phản bác lại lý thuyết thị trường hiệu quả, chứng minh cho quan điểm: giá cả thị trường là sai lệch, Thaler đã đưa ra 1 số ví dụ mà ông gọi là giá chứng khoán âm.
Ông viết
" Có 1 nguyên tắc tài chính đầu tiên thậm chí còn căn bản hơn nguyên tắc 1 giá, đó là giá cổ phiếu không bao giờ là số âm. Bạn có thể vứt bỏ các cổ phiếu của mình nếu bạn muốn, và các cổ đông chỉ chịu trách nhiệm hữu hạn, do đó giá cổ phiếu xuống mức thấp nhất tuyệt đối là bằng 0."

Last edited:
Không đúng. Không ai tin anh Vượng thì VIC, VHM và VRE không thể lên đến giá này.
Khi cả Thế Giới quay lưng với em, Nàng Sữa đã đến bên cạnh, ngồi xuống, tâm sự, động viên, an ủi...thậm trí là chìa cả lá số ra để em soi xem có hợp duyên không... Em kể ra đây, để chị nhận thấy, trong muôn vàn gian khó, vẫn lấp ló những tấm chân tình, tình yêu trắng trong và không bị che mời bởi danh lợi...hihi
Kế thừa truyền thống tốt đẹp đó, phát huy bản sắc văn hóa tốt đẹp đó... Cào em xin được Công Khai ủng hộ bà chị, đứng về phía bà chị...trong cái deal Vova này...một deal kinh kinh điển điển...hihi
Ngoài ra, để góp phần vào Chiến Thắng vĩ đại của deal này (chú: đã thấy trước tương lai), em xin đồng hành cùng với bà chị, thông qua cuôn TTF nhóe...chị có bao nhiêu SDI thì em sẽ cố gom cho đủ bấy nhiêu TTF...hihi
Mọi người hỏi thăm, và chê bai...ta cứ nhẹ nhàng cảm ơn họ....và không quên nâng thêm cơ số... Bởi lẽ, mọi người có thương ta thì mới quan tâm tư vấn ta...còn ta cũng thương ta, nên thể hiện bằng hành động huyết liệc...thay vì lời nói gió bay...hihi
Chị là một con người đặc biệt, không như đám đông...thế nên, con đường của chị lựa chọn, cũng phải thật sự khác biệt...hihi...
Chúc chị thành công và viên mãn!!!

Đợt tới dùng 1 nick đi, Chú anh thấy cũng có năng lực tốt đấy, nghiêm túc với nghề đâu cần thiết chém gió vô thưởng vô phạt, và thiết nghĩ room VC trước đây cũng nơi trao đổi rất hay nhưng dần dần đang trở thành nơi anh em luyện t0 chơi phái sinh. Trong khi thực tế chứng minh trên thế giới chả ai có thể trở thành tỷ phú mới món T0 đó trừ khi ai cũng nghĩ mình có khả năng bán khống tốt như Soror :)
lên đây chỉ để chém gió thôi anh. Anh định nghiêm túc gì? Đùa với anh tý mà anh nghiêm túc quá. Chúc anh sớm thành tỷ phú, em chỉ lo cháy tài khoản thôi!:101::101:

Status
Not open for further replies.
Back