Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
ko biết nó lấy xác ai để lấp vào đó,hôm qua FUT 909,910,rẻ như rau muống ko xung phong hôm nay thì khó ăn roài.e cũng chỉ dám vào khi nó còn tranh tối tranh sáng chứ rõ như ban ngày thế này ai chơi.910-950 là biên độ rất tốt.khi xong rồi thì còn lại gì sau đó
Đúng rồi. TT này chạy lên ngay sao được. Cứ canh bún chả chuyền 2 nêu cao mà vụt :1:

Trả thị trường cơ sở cho những nhà đầu tư chăm chỉ tìm kiếm những DN thực sự tốt, nếu thông minh và may mắn họ sẽ thành công. Ngược lại thì ....banh xác :21:
banh sao được chị, có khủng hoảng kinh tế đâu :4:, midcap cơ bản và bluechips thì phải có điểm cân bằng chứ chị ...về đến đó 1 đi ngang, 2 tăng, còn loss 10% thì chạy cho nhanh. Như PVS hôm qua em nghĩ cầm giá 16 xác suất loss 10% là thấp, vấn đề là nó có tăng không ? và bao giờ thì nó tăng.

banh sao được chị, có khủng hoảng kinh tế đâu :4:, midcap cơ bản và bluechips thì phải có điểm cân bằng chứ chị ...về đến đó 1 đi ngang, 2 tăng, còn loss 10% thì chạy cho nhanh. Như PVS hôm qua em nghĩ cầm giá 16 xác suất loss 10% là thấp, vấn đề là nó có tăng không ? và bao giờ thì nó tăng.
Nhà đầu tư FA mà thầy lại khuyên như dòng đầm đậm à :10:, bình quân giá xuống nhé, càng xuống nữa thì dùng MG. :19: Đồng hành cùng DN luôn :19:

GAS,PVS,PVD,PLX...và 1 số anh em nhà dầu khí có thể ko tăng ngay được ,giá dầu thế giới có khả năng quay lại 58-60 là rât cao.khi nào dầu về ngưỡng đó tùy theo tình hình TT xem xét mua cũng chưa muộn.đây là ý của em còn TT nó cho giá cp lên hay xuống thì cũng chịu.

Phải sinh hay quá mà, là sân chơi cho dân T+ trước đây.
Các cụ đó sang cơ sở cũng chỉ tạo ra những giao dịch nhiễu thôi.
Trả thị trường cơ sở cho những nhà đầu tư chăm chỉ tìm kiếm những DN thực sự tốt, nếu thông minh và may mắn họ sẽ thành công. Ngược lại thì ....banh xác :21:
TT cơ sở mà ko có dân đầu cơ lướt sóng thì lấy đâu ra thanh khoản, ông nào cũng 1 năm mua 1 lần nắm giữ 5 năm thì dẹp chợ luôn cho rồi...

TT cơ sở mà ko có dân đầu cơ lướt sóng thì lấy đâu ra thanh khoản, ông nào cũng 1 năm mua 1 lần nắm giữ 5 năm thì dẹp chợ luôn cho rồi...
ko dẹp được,tuyệt đối ko được dẹp.kênh huy động vốn của doanh nghiệp mà bác nói vậy có chết người ko.khó khăn quá thì TT tự khắc điều chỉnh.ví dụ như xuống 800 chẳng hạn

Phải sinh hay quá mà, là sân chơi cho dân T+ trước đây.
Các cụ đó sang cơ sở cũng chỉ tạo ra những giao dịch nhiễu thôi.
Dưới đôi mắt của một nhà đầu tư giá trị, kinh nghiệm sâu sắc cùng Vova idol... Chị không nhận thấy TTF đang undervalue ạ? Lẽ nào nó ko đáng giá một bát Phở Gà?
Cảm ơn góc nhìn của bà chị, nếu tư vấn tận tình thì cảm ơn nhiều hơn....[emoji16]

Không phải.
Đợt này khá mất phương hướng vì không hiểu chuyện gì đang xảy ra khiến người ta bán bằng mọi giá như vậy.
Mà nói chung, thường là mình cũng không hiểu gì, cả lúc lên lẫn lúc xuống.
Làm sao chơi chứng được nữa đây?
Khi đang chạy xe trên đèo,bắt đầu xuống dốc mà mây bao phủ tầm nhìn ko thấy chân đèo,chỉ có chỗ nghỉ chân 915,thì tốt nhất dừng xe...chờ tan mây hoặc lùi về cứ điểm 915.
Bây giờ Tiền mặt là Vua chị ah,rút bớt tiền ra... "thập diện mai phục"các cp chị thích,cơ hội là đây ,được mua giá chiết khấu cao...:)

Sau này nên có quy định bắt buộc DN phải quan tâm đến tính thanh khoản của cổ phiếu.
Thực sự là trong 1 chừng mực nào đó, họ nên có trách nhiệm với giá cổ phiếu nữa.

Dưới đôi mắt của một nhà đầu tư giá trị, kinh nghiệm sâu sắc cùng Vova idol... Chị không nhận thấy TTF đang undervalue ạ? Lẽ nào nó ko đáng giá một bát Phở Gà?
Cảm ơn góc nhìn của bà chị, nếu tư vấn tận tình thì cảm ơn nhiều hơn....[emoji16]
Sao chị thấy Tân LIên Phát nắm giữ có 3% thôi nhỉ?

Sau này nên có quy định bắt buộc DN phải quan tâm đến tính thanh khoản của cổ phiếu.
Thực sự là trong 1 chừng mực nào đó, họ nên có trách nhiệm với giá cổ phiếu nữa.
e nghĩ ko thể chị ơi, họ lo tập trung làm sao để có lãi từ kinh doanh đã mệt mỏi rồi, cạnh tranh ngày càng gay gắt mà giờ chị gắn cho họ thêm cái trách nhiệm này nữa thì có mà chết :2cool_confident::2cool_confident::2cool_confident:

Chị đại vẫn mơ à :24:
DN tốt là DN lãnh đạo không quan tâm đến giá cp, không mua bán cp càng tốt :21:

e nghĩ ko thể chị ơi, họ lo tập trung làm sao để có lãi từ kinh doanh đã mệt mỏi rồi, cạnh tranh ngày càng gay gắt mà giờ chị gắn cho họ thêm cái trách nhiệm này nữa thì có mà chết :2cool_confident::2cool_confident::2cool_confident:
Nhà đầu tư chứng khoán đã quá dễ dãi ạ.
Lúc nào có hứng thú mình sẽ đi sâu vào đề tài này sau buổi giao dịch để chỗ cho anh em tám trong giờ giao dịch.

Éc éc, đặt lệnh mua TTF[emoji316]

Éc éc, đặt lệnh mua TTF[emoji316]
Ôi...Á Thần để ý là một vinh dự với em...
Cơ mà, Á Thần đừng mua nhé, con này xấu xí lắm...VOVA sư huynh chỉ nắm 3% thôi...
Mọi thứ không có gì tươi đẹp, vào là không thể ra được luôn...
Á Thần, chuyển sang múc AGR ITA đi ạ...việc khó để em lo...

Status
Not open for further replies.
Back